Tình hinh gần đây, Fshare vừa lock cả sign web của ae ta, khiến cho các ae có muốn share acc cũng chẳng được. Mình xin chỉ dẫn cách download nhiều file mà không cần acc VIP. Cách này chắc ai cũng biết nhưng do không để ý thôi.

B1: Download với acc free bình thường (nút )

có thể down bằng IDM hay tool down của Firefox đều được.

B2: Nếu down bằng IDM thì tắt phần Capture download của nó đi

B3: Chọn proxy xịn add vào Firefox

B4: Vào link file thứ 2, vẫn chọn down chậm

và đây là thành quả:

vậy là ta vừa tải được 2 file song song khi không có acc vip mà vẫn maxspeed ( quan trọng là bạn chọn proxy như thế nào)

B5: Cho những ai muốn down nhiều hơn 2 files:

Chọn lại No Proxy

Add Proxy mới vào

Mở File 3 và lại "tải xuống chậm"

và ta lại có

Mạng nhà mình max 700KB/s nên mấy bạn mới thấy những thông số như ở trên.

Như vừa nói, chuyện chọn proxy KẾT hợp rất quan trọng. Mình thường chọn kiểu transparent. Cách này cũng KẾT hợp cho những ai muốn vào facebook mà bị chặn

Ai thấy hữu ích thì thanks nhé, nhưng nói thiệt mình cũng chẳng biết nút thanks để làm gì

Chúc các ae ăn tết vui vẻ

Yuli

Cứ down 1 file là lại phải đổi Proxy 1 lần thì cũng hãm

b0y_kut3_pr0_8x

vừa đọc xong, đang bận làm tổng kết cuối năm chưa có thời (gian) gian test, dù gì cũng thanks vì sự sẻ chia

Rắc rối quá ,thử cách này xem nè

Trước tiên bạn cần cài add-on greasemonkey cho firefox (chorme mình chưa test). Sau đó khởi động lại firefox.

Vào sẽ hiện ra bảng hỏi install. Bạn chọn install.

Tiếp theo login vào acc đang down trên máy khác. open link cần down. Click vào nút "download nhanh" (VIP) để down .

king_death_2k8

có mấy topic chia sẽ list proxy của mấy ae khác đó bạn. copy paste cũng nhanh mà. với lại mình down Film 9 - 10GB, mất thêm vài giây add vào thì cũng chẳng thấm gì. Cái này mình chủ động được, chứ cứ đi xin acc cũng mất khối thời (gian) gian mà kết quả tốc độ cũng tương đương.

---------- Bài thêm lúc 14:43 ---------- Bài trước là lúc 14:41 ----------

hongle516 Cứ down 1 file là lại phải đổi Proxy 1 lần thì cũng hãm có mấy topic chia sẽ list proxy của mấy ae khác đó bạn. copy paste cũng nhanh mà. với lại mình down Film 9 - 10GB, mất thêm vài giây add vào thì cũng chẳng thấm gì. Cái này mình chủ động được, chứ cứ đi xin acc cũng mất khối thời (gian) gian mà kết quả tốc độ cũng tương đương.

Venjamin

hbinhlove2009 Rắc rối quá ,thử cách này xem nè

Trước tiên bạn cần cài add-on greasemonkey cho firefox (chorme mình chưa test). Sau đó khởi động lại firefox.

Tiếp theo login vào acc đang down trên máy khác. open link cần down. Click vào nút "download nhanh" (VIP) để down .
tại mình không mượn được acc đó mà. Hbinhlove còn share acc Fshare không? send cho mình với YM: Daudinh_maixeo_moclai

---------- Bài thêm lúc 14:48 ---------- Bài trước là lúc 14:46 ----------

duyvusinbad thế này thì cũng phải tìm và add Proxy hàng ngày khi nào cần down thì add thôi bạn.

Bạn có thể vào topic bên ngoài hay vào

tammobi832547

Có thuốc rồi hả bác?? để xem thử có dùng được không, mà giờ acc Fshare ở đâu cũng hết share rồi mà !!!

MacNeill

cho_ben Có thuốc rồi hả bác?? để xem thử có dùng được không, mà giờ acc Fshare ở đâu cũng hết share rồi mà !!! bác thử đi, nếu ok mình sẽ share acc 1 năm trở lại

Kenny

hbinhlove2009 bác thử đi, nếu ok mình sẽ share acc 1 năm trở lại
Em càiđược cái đó rồi nhưng chưa có acc VIp để thử đây !!!

phải làm sao đây Hbinhlove

toan_noucamp

matemthisonglamchi phải làm sao đây Hbinhlove Cài cái add-on của firefox vừa rồi mới càicái fix đó !!!

Các chủ đề có liên quan khác