không biết mình có pots nhầm box không nhưng mình thấy cái này hay nên mạo muội share cho các bác.hihe

+ Bước 1: các bạn vào của hàng trực tuyến của Chrome

Link:

sau đó gõ tìm kiếm là "Facebook Background Changer" thì sau đó nhấn Thêm vào Chrome rùi =sau đó đợi 1 chút để cho nó cài đặt.

+ Bước 2: Sau khi nó cài đặt xong thì các bạn vào phần tiện ích mở rộng lớn trên GC -> tìm đến Facebook Background Changer -> sau đó ấn tùy chọn. Ta sẽ được như hình dưới

+ Bước 3: các bạn có thể thấy trong đó có những tùy chọn như:

- Old Background: là những ảnh nên đơn giản có sẵn trên đó

- Picture from ULR: các bạn có thể chèn(copy) đường link của hình ảnh vừa kiếm trên mạng sau đó dán vào phần Image Addrees. Nếu muốn xem trước thì bạn có thể ấn vào Retrieve Image đẻ xem trước -> sau đó Save rùi mở GC mớ vào Facebook thử.

- Upload Picture: cái này đơn giản hơn bạn chỉ cần lấy những tấm ảnh cần làm nên có sẵn trong HDD để upload lên là ok

FB của mình đây:

Hơi dài dòng tý nhưng mình thấy hay nên pots không biết vừa có box nào trên VNZ chưa

* các bạn có thể cài thêm phần hỗ trợ Stylish trên cửa hàng trực tuyến của Chrome vào nha. Còn trên Firefox thì mình chưa có thử.

* Lưu ý: chỉ có mình mới nhìn thấy được thui nha. Bởi vì công cụ này chỉ cài trên GC chứ không phải ứng dụng của facebook phát hành

pinochio1994

haiquyen1992 cái này chỉ mình thấy thay người khác cũng thấy vậy bác chỉ mình thấy thui bác ak. vì cài trên GC chứ k phải cài vào facebook

thanhtrung_toan

Cái này chỉ thay cho từng trình duyệt thôi chứ không phải là thay vào trang FB của mình phải không, hic... tưởng là thay vào trang FB chứ nấy mà chỉ thay vào từng trình duyệt thì cũng chán !

Treowe

handoi_vodoi90 Một phong cách tự sướng chỉ cho những người cài add-on mới thấy... hehê phong cách tự sướng mới

---------- Bài thêm lúc 15:11 ---------- Bài trước là lúc 15:10 ----------

80804120 Mổi mình mới thấy thui à, vậy thì hơi chán chỉ là để trang trí cho riêng mình thui mà

hix e tưởng người khác cũng nhìn thấy thì chén luôn nhưng mình nhìn thấy thì thui....để mặc định cho lành

ki_en

Ai biết làm cái này áp dụng cho firefox không ?. Mình có đọc ở đâu đó 1 bài làm tất cả cho các trình duyệt mà quên mất rồi, ai biết thì post sẻ chia cho tất cả người với nhé, thanks !

Các chủ đề có liên quan khác