ngavec

VNPT dạo nay chập chờn thật. Coi video 360p trên Youtube thui mà cũng lag. Bực bội lắm

Hamlyn

tui ở HN cũng bị y như mấy bạn trên lun dung 3 máy mà thỉnh thoảng rớt mạng trong khi mấy ông kia chơi toàn trò ongame đánh bài với đánh chắn chả hiểu sao thỉnh thoảng down vs 800byte/s nản thôi rồi bà cố .......................ai dùng viettel ngon thì bảo anh em xem nào

lypele_1990

tranngocletuan còn nhiều nguyên nhân nữa cơ...như cổng kết nối trong tổng đài, điện yếu thì cũng bị tương tự...nên tốt nhất GỌI LÊN tổng đài sẽ có KTV đến ngay vì bây giờ VNPT tỉnh nào cũng chú trọng đến chăm nom khách hàng cả

còn nếu bạn KẾT có thể chuyển sang mạng cáp quang gói rẻ nhất có hơn 300 nghìn 1 tháng thôi...hay đăng ký gói như nhà mình dow và Up ngang nhau không bao giờ thấy lag hay chậm cả
thì buổi tối lúc mạng chậm tui gọi lên tổng đài rồi KTV trực lúc ấy nói là sẽ cho nhân viên xuống nhà tui kiểm tra, ấy vậy mà sáng hôm sau có KTV gọi lại nói là vấn đề không phải do đường dây, mà bên đó chỉ quản lý đường dây nên bên đó sẽ không cho người xuống kiểm tra , chưa xuống kiểm tra mà vừa phán là không phải do dây, chú trọng chăm nom khách hàng là vậy à

love_anhgb_nt92

tranngocletuan cái này thì những KTV có nhiều kinh nghiệm mới có thể biết được...mình cũng vừa làm và sử lý không nhớ bao nhiêu lần những máy thế này rồi

nó cũng như đường truyền MYTV nếu đôi cáp kém thì vào buổi chiều đến tối không thể xem được truyền hình đâu...một số KTV khi đến kiểm tra thường vào ban ngày lúc này có vào modem cũng vẫn nhận thấy bình thường vì tốc độ do modem đưa ra là vẫn đủ nhưng không chú ý đến độ suy hao của đường dây.

nếu không tin bạn hãy gọi nên tổng đài của từng tỉnh khi nào mạng bị chậm bảo họ đo suy hao là biết ngay

chứ bạn đánh hẳng chữ đỏ lên để làm gì, vì bạn có bao giờ nhìn thấy các cổng hay những thiết bị trong tổng đài của từng mạng đâu mà bảo họ giảm băng thông vào buổi chiều tối...điều đó chỉ khiến những người biết sẽ

còn nếu không tin bạn thử sách laptop mang modem lên hẳn tổng đài khi mạng lag chậm bảo họ thử cắm cổng nhà bạn vào xem thế nào

rồi hẵng về diễn đàn đưa ra kết luân là GIẢM BĂNG THÔNG không nhé,.. chứ đừng vội kết luận "Sao bình thường ban ngày không giảm, Nếu bạn kêu là giờ đó đông người truy cập nên chất lượng giảm thì mình còn tin nhé! " như thế ngừoi ta sẽ bảo "......."

lý do chậm không phải là do đường truyền...và vừa giải KẾT ở trên..

nếu thấy mạng lag hay chậm thì hãy gọi cho tổng đài vào đúng lúc đó, vì bên VNPT vừa đưa ra quy định làm chuyện 24/24 nên bạn không phải lo về thời (gian) gian

bạn làm bên kĩ thuật của vnpt ? mạng nhà mình làm megabasic, bình thường thì ok không có j để phàn nàn, nhưng đến khi trời mưa thì hay bị mất mạng, như vậy có phải do đường dây không bạn?

Các chủ đề có liên quan khác