Jian

Download ở FShare.vn với IDM bị lỗi 0kb/s ở 99,99%

máy mình vừa tắt antivirrus nhưng vẫn vậy!Nghe nói Fshare tool sẽ down rất chậm,mình chưa thử? các bạn giúp mình vơi!

www.andyluv_xxx

Rắc rối quá ,thử cách này xem nè

Trước tiên bạn cần cài add-on greasemonkey cho firefox (chorme mình chưa test). Sau đó khởi động lại firefox.

Vào sẽ hiện ra bảng hỏi install. Bạn chọn install.

Tiếp theo login vào acc đang down trên máy khác. open link cần down. Click vào nút "download nhanh" (VIP) để down .

Dạo này HDvietnam đang bảo trì, mấy anh em qua đây chém gió tích cực thật.

con_meo_ngoc

weattseat Dạo này HDvietnam đang bảo trì, mấy anh em qua đây chém gió tích cực thật. bảo trì gì nhỉ ?,đang vô download film nè

máy mình vừa tắt antivirrus nhưng vẫn vậy!Nghe nói Fshare tool sẽ down rất chậm,mình chưa thử? các bạn giúp mình vơi!

bạn cứ dùng Fshare tool đi,bảo đảm down=với IDM

nam_genius

bempro98 bảo trì gì nhỉ ?,đang vô download film nè

bạn cứ dùng Fshare tool đi,bảo đảm down=với IDM

Lúc được luc không bạn ạ.

Jerry_mouse

ga.muoitieu Chỉ 1 lý do duy nhất cho trường hợp này thôi. Để ý nếu trên máy tính có xài chương trình diệt virus nào đó có chức năng Web Protection thì tạm thời (gian) tắt nó đi khi bạn download thì sẽ không còn tình trạng bị dừng ở 99,9% nữa. Vì mấy cái Antivirus này nghi file load về có virus nên hạn chế down đó. Cứ thử đi nha.

Nhưng nên cẩn thận nha. chỉ tắt chức năng này khi cắm máy down thôi, hạn chế lướt net, vì dạo này mấy con virus siêu đa hình tràn lan quá, nếu không có Web Protection thì hệ thống dễ bị nhiễm nặng lắm, con này khó nhận biết mà cũng khó diệt. Thank bác, em check cái Avira Premium của em thì đúng thế thật

xomxixon

l3qu4ngphuc Mình cũng tương tự bác chủ thớt này nhưng mình tải ở quán nét sử dụng mạng cáp quang. Tải phim hay bản ghost, windows đều 99.98% là dừng lại rồi cứ Sending gets mãi. Đã thử resume bằng nhiều cách trên mạng nhưng không cách nào được, thế mới chán. Cứ tưởng ra quán nét mạng khỏe ai dè lại toàn bị lỗi như vậy. Chán quá về nhà chịu khó down mạng 250k vậy, lâu một tí nhưng không làm sao hix, cái chữ kí của bác này quả là 1 không 2

vanthanhvan96

Chưa thử FShare tool.Nhưng down hàng loạt game từ topic của bác weattseat đều lỗi kiểu này,chả hiểu sao?

MÀy mình vừa remove luôn AV rồi mà vẫn thế

Cách củng Hbinhlove2009 rồi,và dùng acc share của chém gió nhưng mà vẫn bị báo đang down trên máy khác,chọn down nhanh thì k được.đành bỏ 15k ra mua 3 ngày,suốt 3 ngày down gần như hết list game của weattseat,kết quả lỗi sạch

b4bjmjlo_9x

Mấy hôm mình down toàn bị dừng lại ở 99% Thử tắt diệt virus cái xong luôn . Cái lỗi này khó chịu thật á...

baby_bun

cái diệt vr avira đấy ạ. bác tắt cái security internet là ok

win_ha

Đang down 2 đĩa CoD8 đây, chả bít có ổn ko? Hix

batuan1977

thayboi9x hôm nọ mình cũng bị như thế này. được hơn 50% thì đứng.

bạn thử làm như thế này nha. mình coppy từ ketnooi.com

---------------------------------------------------------------------------
hôm nọ mình tìm được trên net cái này thấy hay mà trong 4rum mình hình như chưa có ai pót nên hum nay mạo mụi đưa lên đây cho tất cả người

Có nhiều file "kì lạ" ở rất nhiều diễn đàn, khi bạn download được 75% hay 99% thì chuyện download dừng lại, và nếu bạn để yên như vậy khoảng một tiếng thì phần còn lại mới được download tiếp, còn nếu bạn không chờ được mà nhấn Pause rồi Start lại thì có mười năm vẫn không tải xong, và thậm chí là bạn không bao giờ tải được 100% nếu không đăng kí làm thành viên của diễn đàn đó, và nếu bạn đăng kí thì thư spam là hiển nhiên.

Và trong trường hợp đó, bạn có thể làm theo thủ thuật sau để tải toàn bộ file về máy. Chúng ta lấy chuyện tải trình chơi nhạc Quick Time tại

Code:

làm ví dụ.

Sau khi file không download được nữa (tốc độ tải file giảm còn 0 KB/sec), bạn nhấn phím Cancel hay Pause (trong trường hợp này nhấn Cancel, về cách chọn phím- xem phần bên dưới) để dừng nó lại. Tạo một folder trên desktop, ví dụ abc, sau đó bạn vào My Computer > Local Disk C: > Documents and Settings > tên tài khoản sử dụng của bạn > Application Data > IDM > DwnlData > tên tài khoản sử dụng của bạn. Bây giờ, trong này sẽ có một loạt các folder chứa file đang tải về dở dang.

File nào sẽ có folder với tên của chính file đó kèm theo sau là một mã số thứ tự download. Ví dụ, file của tui có tên là QuickTimeInstaller.exe thì trong DwnlData sẽ có một folder tên là QuickTimeInstaller_... với ...là số thứ tự file download được, ví dụ QuickTimeInstaller_737.

Tương tự, nếu file của bạn là idman511.exe thì folder sẽ là idman511_298. Mở folder chứa file chưa download xong ra, bạn sẽ thấy trong đó có hàng loạt file. Quét chọn hết tất cả các file có trong đó rồi kéo nó vào trong folder abc trên dektop. Tiếp theo, bạn mở folder abc ra, nhấn Ctrl + A rồi nhấn Ctrl + C để copy toàn bộ các file trong đó.

Bây giờ, bạn tiến hành download lại file dang dở kia. Với nhiều trang web, bạn chỉ cần nhấn resume là đủ; với một số trang khác, thì bạn được yêu cầu vào lại trang web để lấy link mới (với trang web kiểu này, ở phần trên bạn chọn phím Cancel). Với file Quick Time ở trên bạn nhấn Resume là đủ. Và khi download lại, dung lượng download sẽ quay về mức mở đầu (0MB). Sau khi download được 1-2 MB, bạn nhấn phím Pause để dừng lại.

Bây giờ bạn hãy làm thật nhanh, vào folder QuickTimeInstaller_737 (nên mở sẵn từ trước), nhấn Ctrl + V để đưa các file vừa được download vào trong đó. Thao tác bạn phải làm thật nhanh để máy chủ không nhận ra là bạn vừa tạm ngưng chuyện download, nhấn Yes to All với Pop-up hiện ra.

Bây giờ quay lại cửa sổ download, bạn nhấn Start để download tiếp, nếu thao tác thật nhanh và không bị máy chủ download "phát giác", chuyện tải file của bạn sẽ tiếp tục và lúc này dung lượng sẽ nhảy vọt từ 1-2% lên 80-99%, lúc đó bạn chỉ cần thêm vài giây là tất cả thứ sẽ xong xuôi. Cách này áp dụng để tải các file ở Rapishare, Megaupload cực kì hiệu qủa dù file đó bạn vừa tạm dừng cả tháng rồi.

Bạn cũng có thể áp dụng cách này để đem file chưa tải xong ở nhà (đường truyền băng thông thấp) ra ngoài tiệm net để tải cho nhanh hơn mà không gặp bất kì rủi ro nào. Và chính đặc tính này mới khiến cho Internet Download Manager trở thành chương trình duy nhất có khả năng tải file theo từng phần nhỏ ở nhiều server khác nhau, khiến cho tốc độ download được đẩy nhanh đến mức tối đa mà không chương trình nào theo kịp.

Các chương trình FlashGet, ....mặc dù được nói là có thể tải file theo từng phần nhỏ nhưng thực chất chỉ là đánh gạt người sử dụng bằng hình thức mà thôi (bảng Process khi download với các chấm vuông là một phần nhỏ của file ở một server nào đó) chứ thực ra cách tải của nó không khác Internet Explorer là mấy. Nó chỉ tải một file duy nhất và không thể cắt nhỏ cái file đó ra. Điều này khiến cho cách làm với Internet Download Manager không thể áp dụng cho FlashGet được.

-----------------------------------------------------------------------

hôm đấy mình làm sai thao tác, nên down lại luôn.

các bạn thử cách này rồi báo kết quả nha !
http://ket-noi.com/forum/viewtopic.php?f=131&t=37895# Đã làm cách này với Fshare 5p trước, down về ngon lành, file bị hư lun, vẫn phải down lại từ đầu ^^

Ghazanfar

dùng fshare tool của nó xem..

isabel_wu

fshare tool lỗi còn thảm hơn!

nikita24480

Cái này thì liên quan gì đến Anti-virus chứ,tui củng bị hoài resume lại,nếu vẩn không được thì làm theo cách này:

Chuột phải vào link đang down dở đó chọn refresh download address,nó hiện ra trang download nhớ là thêm hay đăng nhập bằng acc vip trước rồi download,sau đó copy cái URL,đến đây thì bạn quay lại với cái link down dở khi nãy chon properties và paste lại vào ô address,rồi resume lại thôi

Các chủ đề có liên quan khác