tctuvan

Re: Cho Những Ai Sử Dụng USB 3g D-Link

Mới cập nhật link download
Bạn vào link ở bài viết đầu nhé

thangpanda29

Bạn ơi cho hỏi sao mình vào đến sản phẩm D-link DWM156 rồi không thấy chỗ nào down phần mềm đấy về cả, chỉ giúp với. Thank bạn nhiều nhé!

tctuvan

Bảo vào xem link ở bài viết đầu mà bạn

Dlink connection manager for DWM

nguyenhue20806

Sao mình vẫn không vào được bạn nhỉ, nó vẫn không kết nối được. Giúp mình với!

daigia721

Trích dẫn từ nguyenhue20806:
Sao mình vẫn không vào được bạn nhỉ, nó vẫn không kết nối được. Giúp mình với!

Có đúng phiên bản Dcom của bạn không?
Trước đó bạn có cài phần mềm hack 3g gì không đó? Nếu có thì bỏ nó đi, rồi unistall luôn cả cái Dashboard của Dcom. Rồi cắm Dcom vào để nó cài lại
Sau đó mới lại phần mềm fix trên

nguyenhue20806

Chuẩn phiên bản Dcom đó bạn ah. Đây là lần đầu mình cài đặt để sử dụng nhưng vẫn không được. kisu kíu

tctuvan

Chuẩn phiên bản Dcom đó bạn ah. Đây là lần đầu mình cài đặt để sử dụng nhưng vẫn không được. kisu kíu

"Nó không kết nối được" Ý bạn là không nhận USB của bạn á? Thế thì nhiều khả năng cái USB tèo rồi bạn ạ

nguyenhue20806

Ah, ý mình là vẫn nhận được USB nhưng kể cả sau khi mình đã cài phần mềm và làm theo hướng dẫn của bạn thì nó vẫn chỉ ở trạng thái load mà không sao vào mạng được

tctuvan

Ah, ý mình là vẫn nhận được USB nhưng kể cả sau khi mình đã cài phần mềm và làm theo hướng dẫn của bạn thì nó vẫn chỉ ở trạng thái load mà không sao vào mạng được

Thế trước kia bạn dùng cái dashboard cũ có nhận được mạng không?
Có thể do chỗ đó sóng yếu, hay do sim, hay usb bản thân nó có vấn đề nên mới load mãi mà không vào được mạng

nguyenhue20806

Vậy không có cách nào khắc phục được ah bạn vì mình dùng lần đầu mà bị thế, dùng thử nhiều sim mà vẫn không có tín hiệu khả quan.

tctuvan

Vậy không có cách nào khắc phục được ah bạn vì mình dùng lần đầu mà bị thế, dùng thử nhiều sim mà vẫn không có tín hiệu khả quan.

Thử làm theo bước sau:
  1. Bạn gỡ cái phần mềm dashboard vừa down ở đây đi.
  2. Sau đó khởi động lại máy
  3. Cắm cái USB vào, nếu có chương trình tự động hiện lên thì bạn cứ thế mà cài bản Dashboard gốc của nó xem sao, nếu không hiện thì vào My computer > Ổ USB, rồi bấm vào setup để cài
Nếu cài được bản Dashboard gốc mà vẫn không nhận sóng thì bạn nên đi bảo hành thôi

Các chủ đề có liên quan khác