Em đang dùng firefox nhưng hiện tại nó làm máy chậm rì và rất chiếm dung lượng.

Nghe bạn em giới thiệu qua dùng chrome em thấy rất hài lòng!

Giờ em xin các anh 1 cuộc khảo sát nho nhỏ xem chrome,firefox và các trình duyệt khác xem ai hơn ai nhé!

Ngọc Dung

yaourt2212

Mình chọn FF, up lại add on thôi, chả có ji` đáng để kêu cả. Tốc độ máy vẫn bt

thấy nên dùng FF hay hơn, vì chrome mỗi lần edit bài trên diễn đàn toàn làm chuyện với code, nản lắm

Mabsant

depzaimegai thấy nên dùng FF hay hơn, vì chrome mỗi lần edit bài trên diễn đàn toàn làm chuyện với code, nản lắm Thật hả? Thế thì ghê rồi! Sao bao nhiêu người dùng Chrome trả lời bài viết từ lâu tới giờ không ai nói gì nhỉ?

ttc4vn

firefox dễ dùng + addon tốt. Bao lần mình chuyển qua google chrome, nhưng cuối cùng cũng về với cụ fox. Máy vẫn chạy vuvu..

khaigiac

mình đặt chrome làm mặc định. Giờ chrome cũng có nhiều extension rất hay không kém gì ff. Lại có thể đồng bộ hóa extensions với gmail của mình nữa

Meirion

Đây là vài ý kiến của mình về Google Chrome. Mọi người bổ sung thêm cho tất cả người tham khảo luôn nhé

- Ưu điểm:

+ Nhẹ hơn, nhanh hơn firefox;

+ Nhiều chức năng tốt hơn firefox: bôi đen link có tùy chọn open, search từ/cụm từ với google, open new tab ở đầu khi right click. Firefox cũng có những chức năng này nhưng không tốt bằng.

+ Vào mediafire load file nhanh hơn firefox nhiều;

+ Quản lý tab theo process riêng rẽ nên khi 1 tab bị treo thì có thể tắt mà không ảnh hưởng tabs khác;

- Hạn chế:

+ IDM không tích hợp tốt như bên firefox. Bạn mà mở nhiều video/nhạc ở một trang thì IDM sẽ không down đúng tên file;

+ Không có tùy chọn xóa lịch sử truy cập khi thoát ở chế độ thường. Nếu dùng chế độ ẩn danh thì khi bị lỗi hay lỡ đóng 1 tab/1 cửa sổ sẽ không khôi phục lại được. Firefox làm chuyện này tốt;

Daunte

jessica_nguyen91 ff dùng dễ hơn! tiện hơn lẽ hơn chrome Mình thấy Chrome nhanh hơn chứ, FF chỉ để dự phòng thôi

Các chủ đề có liên quan khác