vh_gmai

cũng còn tùy vào mục đích SD của mõi người, riêng mình thì thick Chrome hơn.

Rafael

Chrome đúng là nhanh hơn FF, nhẹ hơn FF, chiếm Ram ít hơn FF nhưng mà FF lại tiện dụng hơn, nhiều Add-on rất hay mà chỉ có FF mới có, vì thế mình cài cả 2, đọc báo, lướt web thì dùng chrome cho nhanh, còn lại thì toàn dùng FF

Với lại 1 đặc điểm nữa là Chrome không thể đăng kí nhận tin Rss như FF được

lyxuan

mỗi người 1 sở KẾT ai muốn gì thì dùng đó mỗi cái nó có ưu điểm riêng và nhược điểm riêng . Nói túm lại 1 nùi thì cái nào cũng tốt cho từng môi trường

b0y_kut3_b791

cách sử dụng internet mỗi người khác nhau , xài cái nào thì tùy bạn sử dụng trình duyệt vào mục đích gì thôi , sử dụng song song 2 trình , mình thì 70% chrome , 30% ff !

budthuysan80

nên dùng Chrome đi, tương lai tầm 2,3 năm nữa nó sẽ là trình duyệt số 1 nếu duy trì tốc độ tăng trưởng chóng mặt này, tương lai sẽ chỉ là cuộc đua song mã Chrome-FF ( FF có vẻ chậm hơn tý, IE thì giảm từng ngày , Opera thì fan trung thành xài tăng trưởng không cao)

spy_vodoi

ngocdungpham Em đang dùng firefox nhưng hiện tại nó làm máy chậm rì và rất chiếm dung lượng.

Nghe bạn em giới thiệu qua dùng chrome em thấy rất hài lòng!

Giờ em xin các anh 1 cuộc khảo sát nho nhỏ xem chrome,firefox và các hệ điều hành khác ai hơn ai nhé!

Ngọc Dung theo mình thì bạn nên dùng fire fox. trước đây mình dùng chrome, không để ý lắm nhưng khi mở nhiều tab thấy máy chậm chậm. vào task manager mới phát hiện nó không nhẹ như tất cả người nói. chrome ngốn ram rất khủng. ram mình 2GB. bình thường thì khoảng 43% ram. nhưng mở chrome duỵt web và mở trên 2 tab thì 1 tý sao ram có khi lên đến 70-80% (không chạy thêm app nào khác). vài thông tin thực tế của mình cho bạn.!!!!!

Theo mình trình duyệt nào cũng tốt cả,với thời (gian) điểm hiện tại,theo mình chrome dùng tốt hơn đó!!!

vote cho FF. FF bắt link IDM rất tốt .nhất là xem phim ở các trang web Vd: youtube chẳng hạn. thằng Chrome bắt link bad lắm.theo ý của mình thì khi đọc báo lướt web or nghe nhạc thì nên sài Chrome cho nhẹ máy.còn khi dow phim hay dow gì đó thì nên sài FF.

Richardo

chrome nhanh nhất, dùng để duyệt wed mặc định lâu lâu phải dùng tới ff chứ ff khá chậm, ai dùng mạng yếu mới cảm nhận rõ được chrome nhanh hơn

Dùng ff tốt hơn Chrome...FF không hề nặng hơn Chrome như các bạn vẫn nghĩ...Khi các bạn mở nhiều tab thì Chrome sẽ chia mỗi tab làm 1 phần riêng nên,nhìn thì ít nhưng nếu tính tổng vào sẽ ngốn Ram hơn là FF khi cùng lúc mở đúng từng đó tab...Mình dùng FF và Chrome liên tục...máy ngon thì dùng thằng nào cũng ok..còn máy bt thì dùng FF vẫn tốt hơn...nói chung là mỗi thằng có cái hay riêng...mình thì vấn trung thành vs FF

glass_moon

tất nhiên là FF , mình dùng cả chrome và opera . theo mình thấy duyệt web trên opera là sướng nhất , nặng ngang firefox nhưng mượt hơn rất nhiều tuy nhiên không hỗ trợ add on . Mình thấy dùng FF ổn nhất .

Các chủ đề có liên quan khác