gameover.chuot

Triệu chứng của máy e nó thế này (em đang xài win7 ): chỗ internet access thì có tín hiệu mạng bình thường. Nhưng e không vào được bất kỳ cái gì liên quan đến net.

+trong FF thì nó ghi là "the proxy server is refusing connections"

+trong yahoo thì không vào được luôn.
Giải pháp: e có đọc trên mạng và tìm thấy cách này : control panel / internet options / tab conections / lan settings / bỏ tick tất cả(theo như trên mạng e đọc được, nhưng không hiệu quả nên e có tick 1 cái là automatically detect settings thì thấy tạm chấp nhận được )

Hiện tại thì e vừa vào được như bt. nhưng có vẻ nó chậm chạp hơn ấy. Nhưng một số trang thì e vẫn không vào được ah

Mấy bác có cách nào khác giúp e cái này mà mạng vẫn hoạt động bt không ah. tk các bạn !!!

Lỗi này e gặp lần đầu nên cũng khá vất vả với nó ạh vừa 3 ngày rồi ^^!

ablyboy

mình cũng dính kái này. khi chơi dang choi dota thì mạng dis. sau 1 hồi mò mẫm thì kũng tạm tạm. đại khái là làm theo như bạn trên bảo.( vao internet option). ở tab connections có button settings. click vào đó và bỏ hết các dấu tick đi nữa. hiện tại mình đang vào khá là ok.

Ponnie_Jinnie

Mình bị lỗi này do đôi khi dùng Ultra Surf để vào Facebook (do bị chặn), sau đó thoát ra thì bị.

Và sau đó, mình tìm và làm theo cách này thì thành công.

In Firefox go to Tools > Options > Advanced > Network tab. The the Settings button.

Make sure No proxy is checked.

keou_303

các bạn tham khảo cách nhanh nhất:

Start->gõ "proxy rồi nhấn enter->Advanced-> reset...-> ok

nolak.1102

hoanglinhmonitor Mình bị lỗi này do đôi khi dùng Ultra Surf để vào Facebook (do bị chặn), sau đó thoát ra thì bị.

In Firefox go to Tools > Options > Advanced > Network tab. The the Settings button.

Make sure No proxy is checked. mjnh đang vật vã vs lỗi này,chẳng vào yahoo được.may nhờ có bạn.thanks bạn nhìu nha!

Bedford

mình cũng bị như thế may mà có các cao thủ giúp không thì em đến là bó tay thank các bạn nha

Mình bị lỗi này do đôi khi dùng Ultra Surf để vào Facebook (do bị chặn), sau đó thoát ra thì bị.

Make sure No proxy is checked.

thanks ban nhieu nha!

blogpe_pup

hoanglinhmonitor Mình bị lỗi này do đôi khi dùng Ultra Surf để vào Facebook (do bị chặn), sau đó thoát ra thì bị.

Make sure No proxy is checked. Thank ban nha! Minh cung bi nhu ban mieu ta, vua lam theo cach ban noi, chac la ok day hihi thank ban nhieu

Make sure No proxy is checked. Thanks bạn hoanglinhmonitor nhiều nha. Mình bị trường hợp giống bạn và đã làm theo cách của bạn, kết quả rất OK.

kienboy_loveyou

Thanks bạn leonidas 7

mèng ơi. tui hì hụi cả buổi tối mà k làm gì được, chỉ vì nghe đứa bạn tải Ultra Surf để up ảnh lên facebook cho chúng nó. Ảnh đâu chẳng thấy thoát ra là mạng chết luôn. Thank bạn nhìu nhìu, đúng là đổi proxy chỉ làm cho Firefox kết nối được, yahoo vẫn die. Thế mà tất cả người cứ Thank cách đó rối rít. Hic. Thanks bạn lần nữa nhé !