mình dùng windows 7 có IE 8 là trình duyệt măc định nhưng không hiều sao không vào được internet trong khi đó thì chrome , Firefox và opera thì vào tốt ....... ? (và hình như IE mà không vào được thì Yahoo Chat củng không vào được luôn !

ai biết chỉ em cái.............

Mathieu

bạn gỡ chương trình diệt virus hiện tại đi, hay mò mẫm trong đó đó, nó chặn IE truy cập internet, chỉ vậy thui, chúc dzui

elizabeth_85

soinhoc Xóa bỏ và cài lại xem sao. Bạn xài windows 7 cài luôn bản IE 9 luôn đi không cài được IE 9 luôn mới đau

---------- Bài thêm lúc 18:41 ---------- Bài trước là lúc 18:40 ----------

nhocjimmy bạn gỡ chương trình diệt virus hiện tại đi, hay mò mẫm trong đó đó, nó chặn IE truy cập internet, chỉ vậy thui, chúc dzui không được bạn ạ..mình thử tắt kis rồi mà vẩn không được !

bin_nhok

cho cái hình cụ thể dc không bạn

Hay là bạn chạy cái này xem dc ko

Mats Run.IEAddon

Hùi trước máy of bạn mình cũng không chạy bằng IE dc, cài cái này vào thì dc.

Cái này của Microsoft đó bạn. Yên tâm không có virus đâu, nếu sợ vr thì cứ hỏi bác google đi thì rõ bạn nhé

Nếu không dc nữa thì bạn cho cái hình xem thế nào cho bà con cùng giải quyết nha

underwater dùng ie mà làm gì hả bạn

dùng ff với chrome không sướng hơn ah Hì..mình củng dùng cả chrome firefox lẩn opera mà.......nhưng mổi tội không vào được IE là không vào được yahoo messagers luôn

---------- Bài thêm lúc 22:07 ---------- Bài trước là lúc 22:05 ----------

thaihue_nh9 cho cái hình cụ thể dc không bạn

Hay là bạn chạy cái này xem dc ko

Mats Run.IEAddon

Hùi trước máy of bạn mình cũng không chạy bằng IE dc, cài cái này vào thì dc.

Cái này của Microsoft đó bạn. Yên tâm không có virus đâu, nếu sợ vr thì cứ hỏi bác google đi thì rõ bạn nhé

Nếu không dc nữa thì bạn cho cái hình xem thế nào cho bà con cùng giải quyết nha Vẩn hổng được bạn à.........<(")

mr_gsb

lạ nhỉ không vào IE là không vào yahoo được à ??? thừ xóa YH cài lại xem

frigidmoon

ZzAkajzZ lạ nhỉ không vào IE là không vào yahoo được à ??? thừ xóa YH cài lại xem Trước thì vẩn dùng IE tốt yahoo củng okie nhưng từ khi IE bị điên thì YM củng theo luôn....

đê mình thử gở cài lại xem .............

---------- Bài thêm lúc 22:30 ---------- Bài trước là lúc 22:17 ----------

Minh vừa gở Ym ra cài lại mà vẩn không vào được.......chắc Ym kết nối qua IE !

ai giúp mình với

Đúng rồi bạn ạ. Mình thấy IE rất nhiều lỗi nhưng máy vẫn phải có IE vì nó có liên quan đến Yahoo, nếu gỡ bỏ IE thì không được Yahoo đâu =,=

angelhell_188

kenken1512 Có dùng proxy cho IE không? Mình củng không rỏ............

---------- Bài thêm lúc 13:09 ---------- Bài trước là lúc 13:08 ----------

không nhưng yahoo mà còn cả active kis nửa.........nêu IE không vào được thì không nhập key kis được luôn

Maddock

bạn vào control pane>Internet options>connections>Lan setting> chọn automatic detect setting >ok

Chúc bạn may mắn

lluanvan Mở IE lên vào tool-->internet option-->connections-->Lan setting-->tắt cái use a proxy.... đi là ok YES! Chính sờ xác!

y hệt mình đợt trước, cũng tìm đủ tất cả cách, cũng tưởng là do thiết lập proxy nhưng mà chỉnh lại rồi, cho về default cũng không xong, cuối cùng ngậm đắng nuốt cay cài lại win

Bạn thử vào Tools - Internet Options - Advanced - Reset -OK

---------- Bài thêm lúc 15:41 ---------- Bài trước là lúc 15:39 ----------

Còn Yahoo thì Mesenger - Connection - Preferences - Chọn Connect Directly to the Internet - OK

Các chủ đề có liên quan khác