cho mình hỏi cái:'' muốn xác định địa chỉ IP của 1 máy tính thì làm sao''

với giả thiết là mình vừa vào được máy tính đó rồi

Skeggr

nestake cho mình hỏi cái:'' muốn xác định địa chỉ IP của 1 máy tính thì làm sao''

với giả thiết là mình vừa vào được máy tính đó rồi Bạn viết cũng khó hiểu nhỉ.

Đã vào được máy tính đó rồi là sao. Bạn đang trực tiếp ngồi ở máy tính đó, hay là bạn vừa xâm nhập vào được máy tính đó. Mình đoán bạn đang ở trường hợp đầu, bởi vì TH 2 là phải biết được địa chỉ IP của victim mình mới xâm nhập vào được.

Muốn biết địa chỉ IP của mình (Có nối mạng, tức là của nhà cung cấp phát cho):

Muốn biết IP của mình trong mạng LAN (xài chung moderm): Start --> Run gõ cmd, gõ tiếp ipconfig.

nestake cho mình hỏi cái:'' muốn xác định địa chỉ IP của 1 máy tính thì làm sao''

với giả thiết là mình vừa vào được máy tính đó rồi theo như bạn nói thì có lẽ bạn vừa vào được máy tính của ai đó qua mạng LAN,nếu thật sự là vậy thì điều này cũng chưa chắc bạn àh,vì đôi khi máy mà bạn vừa vào khi qua mạng LAN có thể là IP động

còn nếu bạn trực tiếp ngồi trên máy tính đó thì cách đơn giản nhất để bạn biết máy đó dùng IP động hay IP tĩnh là bạn vào Run -> cmd -> gõ " ipconfig /all " thì bạn nhìn vào cột thứ 4 từ trên xuống là IP Routing Enabled...bạn sẽ biết đó là IP động (hiện là NO) hay tĩnh (hiện là 192.168.xxx.xxx)

kentji Bạn viết cũng khó hiểu nhỉ.

Đã vào được máy tính đó rồi là sao. Bạn đang trực tiếp ngồi ở máy tính đó, hay là bạn vừa xâm nhập vào được máy tính đó. Mình đoán bạn đang ở trường hợp đầu, bởi vì TH 2 là phải biết được địa chỉ IP của victim mình mới xâm nhập vào được.

Muốn biết địa chỉ IP của mình (Có nối mạng, tức là của nhà cung cấp phát cho):

Muốn biết IP của mình trong mạng LAN (xài chung moderm): Start --> Run gõ cmd, gõ tiếp ipconfig. mình không biết bạn đang nói gì luôn

forever_2008 mình không biết bạn đang nói gì luôn[/FONT][/SIZE] Cậu là Rìu chiến mà cũng chậm hiểu nhỉ

nestake với giả thiết là mình vừa vào được máy tính đó rồi Bạn đó có nói là vào được trong LAN đâu, sao cậu dám quả quyết là Trong LAN, có thể remote hay telnet thì sao ???

forever_2008 theo như bạn nói thì có lẽ bạn vừa vào được máy tính của ai đó qua mạng LAN,nếu thật sự là vậy thì điều này cũng chưa chắc bạn àh,vì đôi khi máy mà bạn vừa vào khi qua mạng LAN có thể là IP động Mình đưa ra 2 trường hợp xâm nhập của bạn ấy

1 là ngồi trực tiếp trên máy victim hay qua LAN

2 là xâm nhập máy nạn nhân thông qua Internet, cụ thể là remote.

Trong 2 trường hợp, thì trường hợp 2 là không thể, vì bạn ấy cần biết IP thì mới có thể xâm nhập máy nạn nhân được, trong khi bạn ấy lại hỏi về IP

Thân, nếu có gì không hiểu có thể contact mình qua Yahoo: Yeu_doi_nhe_em sẵn sàng trả lời bạn

nhht66

thoaty 1 ngồi vô máy đó vô ip2location.com mà coi

2 dùng scan mà quét ra Sào mình vào mà IP đó bảo khác với IP nhà cung cấp đưa cho mình nhỉ?

---------- Bài thêm lúc 17:39 ---------- Bài trước là lúc 17:38 ----------

Sorry vì "đào mộ" nhà!!!

AbOwen

nếu 1 người post bài ở diễn đàn thì làm sao mình biết được IP của người đó

cho mình hỏi nếu mình đk tài khoản ở máy tính này và post bài ở một máy tính khác thì bài post của mình theo địa chỉ IP của máy tính nào (theo máy đăng ký hay post bài)?

vinhnv43

HI. Minh sử dụng gmail và mình biết có người xâm nhập vào mail của mình. Mình biết địa chỉ IP của người xâm nhập đó, và cho mình hỏi mình có thể biết người đó ở đâu ko? Địa chỉ IP là : 58.186.160.135

noinho_khongten

misentnt HI. Minh sử dụng gmail và mình biết có người xâm nhập vào mail của mình. Mình biết địa chỉ IP của người xâm nhập đó, và cho mình hỏi mình có thể biết người đó ở đâu ko? Địa chỉ IP là : 58.186.160.135 hi !

Biết được chứ phụ thuộc vào iplocaltion.net thì người đó đang ở HCM.

Các chủ đề có liên quan khác