ngaykhongmua167

Download maxspeed FPT không cần proxy?

Mình lang thang trên mạng và kiếm được cái này,sẻ chia cho tất cả người cùng đọc,vì mình xài mạng share lại nên không có điều kiện thử,vẫn phải ngày ngày đi kiếm proxy mà chẳng cái nào dùng được,ai có proxy hảo tâm share mình với nhé,cứ Phần mềm inbox hay mail mình [email protected]

mọi người test thử cách này nhé,mình thấy cũng hay mà không biết có được không,vì không có kinh nghiệm nên tất cả ngươid đừng chém nhé:

Ai dùng mạng fpt đều biết ISP này giới hạn băng thông nước ngoài. Speed cam kết của fpt chỉ đúng với mạng trong nước. Vậy làm sao có thể "lách" được fpt? Có 2 cách mà mình biết:

1. Sử dụng proxy add vào trình download, cái này kiếm thì khó, mà nhiều người cùng dùng sẽ nhanh die, nếu bạn nào kiên trì thì hãy dùng cách này

2. Sau sự cố đứt cáp quang trên biển, fpt vừa hỗ trợ 10GB/s băng thông nước ngoài cho khách hàng, nhưng 10GB là không thể đủ, nên fpt chia 10GB đó cho 1 số IP, những IP đó sẽ được max speed. Nếu ai dùng IP tĩnh mà không may nắm vào những IP đó thì chịu chết. Còn IP động thì quá đơn giản rồi nhưng đòi hỏi bạn phải có quyền admin router (modem). Chỉ cần reset modem sẽ nhận được IP mới, nếu may nắm bạn sẽ nằm trong IP không bị giới hạn. Có 2 cách để reset modem. Bạn có thể vào modem (thường là 192.168.1.1), vào phần tools >> reset để reset modem. hay bạn có thể dùng cách dòng lệnh: (VD với IPgateway là 192.168.1.1)

1. telnet 192.168.1.1 >> enter

2. điền password >> enter

3. wan adsl reset >> enter

P/S: mỗi modem có cách reset bằng dòng lệnh khác nhau, đây chỉ là 1 VD

Mình vừa reset 5 lần và được maxspeed . Chúc các bạn may nắm

sưu tầm

Kenn

Thank chủ thớt vừa sẻ chia, nhưng phòng trọ chỗ mình mạng từ nhà chủ nên chắc không dùng được rồi

Ryton

Bài này trước đây vừa được post rồi bạn ợ.Thank vì tinh thần sẻ chia

mình thấy tìm proxy cũng dễ mà . chỉ tội cái công test thì có vẻ hơi lãng phí 1 chút . nhưng không muốn động tới moden mà được ^^!.

cách của bạn thì mỗi lần tải đều reset modem thì mệt quá . không hám!

Angus

cái này có người post lâu r`

có khi bài bợn đọc được cũng copy từ đó

pns_gtvt

HoangHaiLong_pro cái này có người post lâu r`

có khi bài bợn đọc được cũng copy từ đó Đúng rùi........có người post rùi..............chẳng qua bạn đó.....post ghi hơi lằng nhằng 1 tẹo.......bạn chỉ có edit lại thôi mà

muakiniem2109

HoangHaiLong_pro cái này có người post lâu r`

có khi bài bợn đọc được cũng copy từ đó các pro thì sinh hoạt trên ketnooi.com/forum lâu rùi nên bài nào post rùi hay chưa các pro sẽ biết . nhưng những con gà như mình chỉ mới sinh hoạt thui thì làm sao biết được bài đó vừa được post rùi hay chưa để tìm mà đọc . thanks chủ thớt vừa chia sẽ

Các chủ đề có liên quan khác