thangantd

Khi đang download dùng acc pre mà bị ngắt kết nối hay acc bị die. Ta làm như sau để không phải down lại từ đầu:

1) Nạp lại acc mới còn sống ( vô option > sites logins ...)

2) Right click vô link đang download giữa chừng chọn properties > copy lại đường link trong mục referer (ví dụ: )

3) Right click vô link đang download giữa chừng chọn refresh download address > OK. Chương trình IDM sẽ tự động mở cửa sổ trình duyệt để bạn click chọn đường link download mới và một cửa sổ waiting có nút stop waiting. Bạn không cần trình duyệt nên tắt trình duyệt đi cũng không sao.

4) Trên cửa sổ IDM bấm nút add URL > paste link mình vừa copy hồi nãy vào > OK. Chờ cho IDM báo refresh link successful

5) Bây giờ bạn có thể chọn link đang down giữa chừng của mình và bấm resume ( chương trình sẽ tiếp tục download)

Không cần pre đâu bạn chỉ cần lưu lại mấy file down down ở mục Temp của nó nếu acc free thì download kiểu free sau đó copy mấy file vừa lưu trc đó đè lên mục lưu hiện thời

sieuthi1 Không cần pre đâu bạn chỉ cần lưu lại mấy file down down ở mục Temp của nó nếu acc free thì download kiểu free sau đó copy mấy file vừa lưu trc đó đè lên mục lưu hiện thời (gian) ???

Cái này là chỉ dẫn để các bạn đang download mà bị rớt mạng hay j đó thì có thể resume lại không phải mất công download lại file đó từ đầu.

li0_isee

Đơn giản thấy mồ luôn, kể cả mấy link không cho Resume lẫn Resume đều làm được hết,

Đang down mà rớt mạng, tắt nguồn v.v... làm đứt link giữa chừng thì chỉ chuyện bật IDM lên chọn link đang down bấm resume, một xíu check là IDM nó báo là link này bị điên, bị thằng host, admin R A P E đại loại thế rồi hỏi có down từ đầu không thì mình kệ nó ở đấy.

Mở trên trình duyệt cái link cần down sau một hồi đợi 60s (link free) thì nháy vào down bình thường, IDM sẽ tự động bắt và down tiếp tục phần dở còn lại.

Dễ ẹc, cái này tự mò ra cũng chả cần ai chỉ dạy j đâu bạn.

mình thường bị như vầy lắm, cách hay nhất và khó khăn nhất là ...bỏ luôn >> vì chả bao giờ resum lại dc

moly_fashion

hahalathoai2 mình thường bị như vầy lắm, cách hay nhất và khó khăn nhất là ...bỏ luôn >> vì chả bao giờ resum lại dc Tại sao lại không nhỉ? Mình resume hoài chứ có gì đâu? Download mà rớt mạng hay cúp điện. Mở lại làm theo cách của chủ theard vẫn ok mà.

Cách này có lâu lắm rồi. Và acc free cũng làm được chứ đừng bảo chỉ premium.

Nếu link to quá thì chuyển sang torrent thôi.

honey85vn

MarcusLee Đơn giản thấy mồ luôn, kể cả mấy link không cho Resume lẫn Resume đều làm được hết,

Đang down mà rớt mạng, tắt nguồn v.v... làm đứt link giữa chừng thì chỉ chuyện bật IDM lên chọn link đang down bấm resume, một xíu check là IDM nó báo là link này bị điên, bị thằng host, admin R A P E đại loại thế rồi hỏi có down từ đầu không thì mình kệ nó ở đấy.

Mở trên trình duyệt cái link cần down sau một hồi đợi 60s (link free) thì nháy vào down bình thường, IDM sẽ tự động bắt và down tiếp tục phần dở còn lại.

Dễ ẹc, cái này tự mò ra cũng chả cần ai chỉ dạy j đâu bạn. Bạn giỏi mò rồi nhưng còn nhiều người khác không biết. Mình cũng không dám chỉ dạy ai. Biết chút mẹo muốn sẻ chia với tất cả người thôi. Còn hơn có người biết mà dzú. Đợi người ta nói ra thì nhảy vô táp.

metquyen256

anhdun9 Bạn giỏi mò rồi nhưng còn nhiều người khác không biết. Mình cũng không dám chỉ dạy ai. Biết chút mẹo muốn sẻ chia với tất cả người thôi. Còn hơn có người biết mà dzú. Đợi người ta nói ra thì nhảy vô táp. cho bạn ý oai 1 tí. Ở trong nhà comments cho oai chứ ngon thì viết vài bài đi

nh0x_6231

thank bạn nhiều, đó giờ cứ nhấn resume trong idm nên chả dc, nhờ có bạn mà tiết kiệm được thời (gian) gian hơn

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác