hoangtooanh

Máy em bị cái dấu chấm than ở cái biểu tượng mạng.

cài mãi không được. dây mạng ngon lắp sang máy khác vẫn ok nhưng quay về máy em thì lại bị thế . kết nối wifi cũng bị vậy. em thử cài lại windows roài mà cũng không được, thay đổi DNS cũng không được. Bác nào pro giúp em cụ thể với.em cảm ơn

t_h_151

ban do ban kit chuot phai o my computer o destop xong chon manage rui kit chuot den device manager rui xem trong thu muc do con thieu cai gi ma no hien len dau "?" ve mang ko. Neu thieu thi ban phai cai driver lai nha
Vao day tim driver:

p3kut3_jub0ypr0

Bạn sử dụng mạng chung với nhiều người đúng không?
Theo mình đoán thì bạn đang sử dụng ip động do đó có thể máy bạn vừa trùng ip với một máy nào đó, cách giải quyết bạn có thể set lại ip tĩnh cho máy của bạn thử xem nhé.

Ngoài ra bạn có thể vào start chọn run gõ lệnh cmd sau khi ở màn hình dos bạn gõ lệnh ipconfig để xem địa chỉ ip hiện tại sau đó bạn gõ tiếp lệnh ipconfig /release để xóa bõ ip hiện tại sau đó gõ tiếp ipconfig /renew để cấp phát ip mới nhé.

Lucy_Duong

Máy bạn để chế độ ip động mà kết nối với modem chia nhièu máy tính hay bị lỗi này.

Để khắc phục bạn thử ngồi vào máy nào đang có mạng, vào run gõ ipconfig /all rồi chép lại IP address, subnet mark, default gateway . Tiếp theo bạn vào máy của bạn, mở network connection lên, chuột phải chọn properties, chọn tiép Internet protocol 4 rồi chọn properties. Điển mấy cái thông số ở trên vào. Chú ý thay đổi số cuối trong dòng IP address nhé. Ví dụ của người ta là 192.168.1.88 thì của bạn là 192.168.1.87 chẳng hạn. Miễn số cưối không trùng với máy khác. RỒi chọn ok, ok là xong.

Giờ bạn thử xem vừa vào được mạng chưa nhé.

goodnight_8x

Bạn click vào biểu tượng mạng -> support-> repair để máy nhận lại IP xem có được không...

Dinsmore

Disable cái biểu tượng mạng đó, rồi lại enable
Vẫn không được thì
reset lại modem đi bạn! tắt 10s sau đó mở lại là được! mình cũng từng bị thế.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu thiết kế, chế tạo máy và thiết bị nâng hạ phần 3 Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu, thiết kế, chế tạo máy và thiết bị nâng hạ Phần 2 Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu thiết kế, chế tạo máy và thiết bị nâng hạ phần 1 Khoa học kỹ thuật 0
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
D Máy thiết bị trong công nghệ thực phẩm - Tổng hợp Khoa học kỹ thuật 0
D Hoàn thiện kế toán tiêu thụ sản phẩm và xác định kết quả tiêu thụ sản phẩm tại Nhà máy thiết bị bưu Luận văn Kinh tế 0
N Một số biện pháp nhằm nâng cao hiệu quả sử dụng máy móc thiết bị tại Công ty Đầu tư Xây lắp và Thươn Luận văn Kinh tế 0
R Một số biện pháp nhằm hoàn thiện hoạt động nhập khẩu vật tư, máy móc, thiết bị ở Công ty Xây Dựng 7 Luận văn Kinh tế 0
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0

Các chủ đề có liên quan khác