Mình mua Dcom MF190S cách đây 6 tháng ,nhưng từ ngày mua về truy cập mạng khoảng 5-10 phút lại ngắt kết nối, mình vừa thử mang sang máy khác cạnh nhà mình thì chạy không có hiện tượng đó, như vậy không phải do sóng hay USB vậy do máy minh có vấn đề, mình vừa cài lại windows (XP SP3) và không cài phần mềm nào khác ngoài Dcom truy cập vẫn bị mất kết nối liên tục,vậy là do phần cưng máy,và khi bị ngắt kết nối nghe o loa tương tự như ta rút usb ra lại cắm vào,nhưng mình kiểm tra không phải do lỏng cổng usb vì vừa cắm 4 cổng của máy và khi cắm usb bình thường để copy dữ liệu không vấn đề gì vậy còn khả năng cuối cùng là do nguồn cung cấp không đủ cho usb 3G hoạt động hay chip điều khiển cổng usb có vấn đề bạn nào có thể khắc phục tình trạng này giúp mình với liệu minh mua card PCI-> USB liệu có được ko

ninhxuannhan

ironeagle do mạng vậy thôi, chả phải windows hay máy gì cả. uh, mình cũng nghĩ là nthe, bạn thử vài hôm xem ntn

giet_nguoi

mình cũng hay bi như thế.kết nối được một lúc thì không vào dược mạng nữa.làm thế nào để khắc phục?mình bị như thế lâu rồi.

Mình dùng ở quê rõ ngon cả ngày không dis ping đều đều 60-70, xuống HN thì cứ 5p lại phải ấn kết nối lại, ping rõ cao

Nản

juicy_fruit1210

mình cũng dùng d-com ở đà lạt mạng rất ngon.bình thường ban ngày dow IDM max800kp, buổi tối giờ cao điểm cũng 500-600kb bình thường