MacKinnon

bạn phải cài chương trình Flash player mới xem dc .Đây là link download:

Khi cài đặt nhớ tắt firefox đi nha bạn Chúc bạn thành công

bienthuycnc

ban ơi ! nhưng mà down cái nào về vậy mình thấy có nhiều cái dung lượng # nhau . có mấy cái ơ gần cuối có ( for IE ) hay ( for netcape ) chẳng biết cái nào dùng cho firefox nữa. :L

yenlinh_vu85

cách này dễ hơn nè...bạn vào 1 trang nào đó xem video như baamboo.com hay thugian68.com. vào đó bạn sẽ thấy phía trên có dòng càimising plugin và bạn nhấp vào .Sau đó next next là xong

Perkinson

down luôn cái này, dung lượng 1.4mb, cài ra là firefox xem các loại luôn

Selyv

lephuocloi Không hiểu sao tui khong xem được clip trên trình duyệt Firefox Cái đó là do bạn chưa cài add on của nó.tui đoán là bạn dùng windows vista vì windown này không tự cạp nhật add on này được. Bạn có thể down file này ở , giải nén rồi copy file np-mswmp.dll vào C:\program files\mozilla firefox\plugin. Khởi động FF lạ là ok rồi đó.

Henson

Hiện nay, flash gầncoi nhưphần không thể thiếu trên các trang web. Vì vậy, chuyện cài đặt Adobe Flash Player cho trình duyệt để chơi các file flash là chuyện cần thiết.

Tuy nhiên, tiến trình cài đặt này trong Firefox, đặc biệt là đối với phiên bản 3 và trong Windows Vista, đôi lúc không được suôn sẻ. Bạn vừa nhấn nút “Install Missing Plugins” (hình 1) khi được yêu cầu, làm theo các hướng dẫn, khởi động lại Firefox, nhưng vẫn không thể hoàn thành chuyện cài đặt được.

Thay vì thực hiện lại các bước trên với hy vọng thành công không nhiều, bạn hãy tự mình tiến hành cài đặt plugin này. Bạn chỉ tốn công hơn một chút nhưng mức độ thành công là 99%. Hơn nữa, bạn có thể áp dụng tương tự cách cài đặt đó cho bất kỳ plugin nào, không nhất thiết là chỉ với Adobe Flash Player.

Hình 1

Đầu tiên, bạn tải file cài đặt Adobe Flash Player về máy tính từ địa chỉ . Sau đó, bạn đổi tên file flashplayer-win.xpi thành flashplayer-win.xpi.zip.

Bởi vì bạn vừa đổi phần mở rộng lớn từ xpi thành zip nên bạn có thể nhấn đúp chuột vào file trên để xem các file được chứa trong nó. Tiếp theo, bạn copy 2 file flashplayer.xpt và NPSWF32.dll nằm trong file zip (hình 2) vào thư mục chứa plugin của Firefox là hoàn thành chuyện cài đặt:

- Nếu muốn cài đặt plugin cho tất cả tài khoản Firefox, bạn chép 2 file trên vào thư mục C:\Program Files\Mozilla Firefox\plugins.

- Nếu muốn cài đặt plugin cho riêng tài khoản Firefox của bạn, bạn làm như sau: dùng Windows Explorer tìm đến đường dẫn %APPDATA%\Mozilla (hình 3) rồi tạo thư mục Plugins (hình 4), sau đó chép 2 file trên vào thư mục Plugins mới tạo.

Hình 2

Hình 3

Hình 4

Muốn kiểm tra chuyện cài đặt có thành công hay không, bạn đánh dòng lệnh “about:plugins” vào thanh địa chỉ của Firefox để theo dõi danh sách các plugin vừa được cài đặt (hình 5).

Hình 5

Osmund

mình vừa gạp phải vấn đề này.và bạn vừa giúp được mình rất nhiều.Thank bạn nhiều lắm

Iorwerth

lun_91 hiện nay, flash gầncoi nhưphần không thể thiếu trên các trang web. Vì vậy, chuyện cài đặt adobe flash player cho trình duyệt để chơi các file flash là chuyện cần thiết.

Tuy nhiên, tiến trình cài đặt này trong firefox, đặc biệt là đối với phiên bản 3 và trong windows vista, đôi lúc không được suôn sẻ. Bạn vừa nhấn nút “install missing plugins” (hình 1) khi được yêu cầu, làm theo các hướng dẫn, khởi động lại firefox, nhưng vẫn không thể hoàn thành chuyện cài đặt được.

Thay vì thực hiện lại các bước trên với hy vọng thành công không nhiều, bạn hãy tự mình tiến hành cài đặt plugin này. Bạn chỉ tốn công hơn một chút nhưng mức độ thành công là 99%. Hơn nữa, bạn có thể áp dụng tương tự cách cài đặt đó cho bất kỳ plugin nào, không nhất thiết là chỉ với adobe flash player.

hình 1

Đầu tiên, bạn tải file cài đặt adobe flash player về máy tính từ địa chỉ . Sau đó, bạn đổi tên file flashplayer-win.xpi thành flashplayer-win.xpi.zip.

Bởi vì bạn vừa đổi phần mở rộng lớn từ xpi thành zip nên bạn có thể nhấn đúp chuột vào file trên để xem các file được chứa trong nó. Tiếp theo, bạn copy 2 file flashplayer.xpt và npswf32.dll nằm trong file zip (hình 2) vào thư mục chứa plugin của firefox là hoàn thành chuyện cài đặt:

- nếu muốn cài đặt plugin cho tất cả tài khoản firefox, bạn chép 2 file trên vào thư mục c:\program files\mozilla firefox\plugins.

- nếu muốn cài đặt plugin cho riêng tài khoản firefox của bạn, bạn làm như sau: Dùng windows explorer tìm đến đường dẫn %appdata%\mozilla (hình 3) rồi tạo thư mục plugins (hình 4), sau đó chép 2 file trên vào thư mục plugins mới tạo.

hình 2

hình 3

hình 4

muốn kiểm tra chuyện cài đặt có thành công hay không, bạn đánh dòng lệnh “about:plugins” vào thanh địa chỉ của firefox để theo dõi danh sách các plugin vừa được cài đặt (hình 5).

hình 5 cẢm Ơn bẠn ĐÃ bÀy giÚp nhƯng mÀ tui ĐÃ lÀm ĐẦy ĐỦ xem Đc 10s lÀ nÓ bẢo "crash" thẾ mỚi ĐiÊn

bẠn nÀo giÚp mÌnh vỚi

hay là ai download được cái file bạn nói trên up lên cho anh em với

thank nhìu!

phuonganh103

hoangtuech cẢm Ơn bẠn ĐÃ bÀy giÚp nhƯng mÀ tui ĐÃ lÀm ĐẦy ĐỦ xem Đc 10s lÀ nÓ bẢo "crash" thẾ mỚi ĐiÊn

bẠn nÀo giÚp mÌnh vỚi

hay là ai download được cái file bạn nói trên up lên cho anh em với

thank nhìu! sau khi cài flash play bạn cài thêm firefoxplugin nữa là OK

bạn download 2 soft đó tại đây nhé

chúc bạn thành công

Rambert

tai sao minh luc dau dung internet explorer tthi xem dc con khi cai fire fox thi không xem dc mong cac ban chi giup

Các chủ đề có liên quan khác