dinhcongky_vn

Google chrome cũ của em bị lỗi , em xóa hết , bây giờ cài lại thì nó báo lỗi : " The installer encountered error 3 " . Em tìm hoài mà hok biết nó bị lỗi ở đâu . Mong các anh/chị giúp dùm ! em thanks nhiều lắm.

qlong05

cái này mình tìm thấy trên mạng:

Lỗi 3 là một thất bại để giao tiếp với Google Update. Có hai lý do cho điều này được biết đến:

Bạn đang chạy Vista / 7 và bạn vừa cấu hình Google Chrome để luôn luôn chạy như quản trị.

Đây là một vấn đề được biết đến với cơ chế tự động cập nhật Chrome và có thể tránh được bằng cách đơn giản chạy Google Chrome như một người dùng bình thường. Ngoài ra, hãy nhớ rằng vì lý do an ninh chúng tui khuyên rằng bạn không nâng cao các đặc quyền của Google Chrome để quản trị viên.

Google cập nhật không được đăng ký đúng cách.

Để khắc phục điều này, xác minh rằng GoogleUpdate.exe tồn tại trong vị trí quy định trong trình soạn thảo Registry của Windows.

Các chỉ dẫn dưới đây liên quan đến chuyện xem đăng ký của bạn. Nếu bạn không thoải mái hay không quen với điều này, bạn có thể muốn tham khảo ý kiến **guru máy tính địa phương của bạn trước khi làm theo các bước sau.

Tới menu Start> Run .

Nhập regedit .

Nhấn OK . Registry Editor sẽ xuất hiện.

Trong màn hình cây ở bên trái, điều hướng đến thư mục sau đây:

HKEY_CLASSES_ROOT \ CLSID \ {2F0E2680-9FF5-43C0-B76E-114A56E93598} \ LocalServer32

Giá trị "Default" tương ứng với vị trí của GoogleUpdate.exe của bạn hay tập tin GoogleUpdateOnDemand.exe. Xác minh rằng GoogleUpdate.exe tồn tại tại một đường dẫn nhất định.

Nếu GoogleUpdate.exe không tồn tại trong vị trí này, hãy thử gỡ bỏ cài đặt và cài đặt lại Google Chrome.

Nếu GoogleUpdate.exe hay GoogleUpdateOnDemand.exe tồn tại ở một vị trí khác nhau, vào giá trị "Default và chọn Modify . Nhập đường dẫn tập tin chính xác và chắc chắn rằng bạn sử dụng tăng gấp đôi dấu ngoặc kép, ví dụ "C: \ Documents and Settings \ USERNAME%% \ Local Settings \ Application Data \ Google \ Update \ GoogleUpdate.exe (hay GoogleUpdateOnDemand.exe)"

Bạn cũng có thể thử cài đặt lại Google Chrome và cài đặt thông qua một trình cài đặt thay thế .

ghetyeu09

Sao mình không tìm được đường dẫn 2F0E2680..., mình xài win7 32bit, cài mãi mà nó vẫn báo lỗi cũ The installer encountered error 3. Giúp mình với bạn.

Các chủ đề có liên quan khác