Brodee

Đã fix lại IP tạm ổn: up ảnh và truy cập ứng dụng FB ok

(9/2/2011)

Không biết có thừa không nhưng cứ viết đóng lũy rồi chẳng may sau có quên thì mò lại

Chủ yếu là cách mở được file hosts mà sửa thôi chứ không có gì đặc biệt

Mình xài VNPT và vừa test ok 99% ( <- vì vẫn bị lỗi cái chat trong FB)

Thực hiện:

- Mở terminal ra đăng nhập với quyền root (cần pass đó):
Code: sudo su - Mở file hosts để sửa: (cái file hosts nó ở trong /etc/ nhưng không sửa trực tiếp được đâu, phài làm thế này mới sửa được) - để ý dấu cách nhá
Code: gksu gedit /etc/hosts

- Đợi tỵ nó sẽ lên cửa sổ soạn thảo để sửa file hosts, bạn copy mấy địa chỉ như ở window rồi paste vào thôi

Mình không biết chính xác cái nào cần, cái nào không cần, nhưng mà mình dùng hết chỗ này, vào ok luôn
Code: 125.252.224.88 www.facebook.com
153.16.15.71 login.facebook.com
153.16.15.71 www.logins.facebook.com
153.16.15.71 facebook.com
153.16.15.71 logins.facebook.com
153.16.15.71 apps.facebook.com
153.16.15.71 upload.facebook.com
153.16.15.71 static.ak.connect.facebook.com
153.16.15.71 developers.facebook.com
153.16.15.71 graph.facebook.com Sau đó save lại và vào FB thôi.

Nếu cần thiết phải đổi DNS thì bạn vào System / Preferences / Network Connections

Chọn cấu hình, nhấn Edit để sửa và sửa DNS

Giữa các octet cách nhau bằng dấu chấm (.), giữa 2 IP cách nhau bằng dấu phẩy (,)

Apply rồi close

Vào FB ok rồi

Nếu bạn vào được trang Welcome nhưng lại bị vấn đề gì đó mà không vào được trang login thì thủ thuật là

Bạn vào rồi đăng nhập, lưu acc lại rồi vào là có acc của bạn vừa đăng nhập

P/S: Bạn hoàn toàn có thể vào được bằng link mà không cần chỉnh sửa gì, nhưng như mình, ở máy của mình thì "đôi khi" có vấn đề khi vào apps, nó bị chuyển thành và mất chữ lisp4 đi thế là phải sửa link và load lại, điển hình là lúc chấp nhận, đồng ý lời mời nào đó là hay bị đổi link. nên mình không dùng

Update 31/5/2011

Nếu các IP trên không được thì có thể thay thế bằng IP dưới đây (nhưng thỉnh thoảng lỗi up ảnh)

Và có thể cũng không cần đổi DNS

Code: 153.16.15.71 upload.facebook.com
96.17.180.162 www.facebook.com
96.17.180.162 www.login.facebook.com
96.17.180.162 facebook.com
153.16.15.71 apps.facebook.com
153.16.15.71 login.facebook.com
96.17.180.162 graph.facebook.com
96.17.180.162 vi-vn.connect.facebook.com
96.17.180.162 vi-vn.facebook.com
96.17.180.162 static.ak.connect.facebook.com
96.17.180.162 developers.facebook.com
96.17.180.162 error.facebook.com
96.17.180.162 channel.facebook.com
96.17.180.162 register.facebook.com
96.17.180.162 bigzipfiles.facebook.com
96.17.180.162 pixel.facebook.com Trường hợp vào được trang chủ (Welcome) nhưng không login được:

Chọn I Understand the Ricks -> Add Exception

Confirm Security Exception

Resend

at8918

mình vừa vào đựoc màn hình chào của trang facebook rồi. Nhưng sau khi đăng nhập lại xảy ra lỗi như thế này. Bạn giúp mình được ko? /home/anhdspymer/Desktop/Screenshot.png[img]

pjnk_pjg_90

Mình có chút đóng lũy thế này: bài mà bạn làm tức là đưa facebook đến lisp4, chuẩn? Như vậy tức là không có khả năng upload ảnh lên

Cách phổ biến mà người ta thực hiện trong Windows đó là dùng những phần mềm trung gian để chuyển ip vào face thành ip của US (giả ví dụ thế).

Tuy nhiên trong Ubuntu không có soft nào như Hostspot field, cách mà mình làm sau đây đúng với cả Windows và Ubuntu, tuy nhiên mình cứ nói luôn là mình làm trong chrome, bạn nào IE hay FF tự nắn theo vậy nhé.

- nhấn nút hình cờ lê (góc trên phải), chọn "Tùy chọn", chọn tab "Nâng cao", chọn "Thay đổi cài đặt proxy"

- đến đây thì windows khác ubuntu, nhưng nhìn chung là bạn gõ một proxy vào dòng Adress 62.215.5.69 port 8080 (62.215.5.69:8080).

Sau đó cứ từ từ ok với nhập mật (an ninh) khẩu cho đến hết.

- Cuối cùng, vào và nhấn nút Kết bạn

Lưu ý, proxy trên là proxy của Pháp, do vậy bạn sẽ có chút rắc rối khi download với mediafire hay (...).

Cũng có trường hợp gặp tình trạng không thể kết nối tới máy chủ proxy.

=> hãy làm ngược lại đến bước điền proxy, untick hay xóa đi rồi vào
tìm proxy khác là ổn

Last but not least, chào người bạn Thái Nguyên.

heoseoul mình vừa vào đựoc màn hình chào của trang facebook rồi. Nhưng sau khi đăng nhập lại xảy ra lỗi như thế này. Bạn giúp mình được ko? /home/anhdspymer/Desktop/Screenshot.png[img] mình ghi bên trên rồi đó

Nếu bạn vào được trang Welcome nhưng lại bị vấn đề gì đó mà không vào được trang login thì thủ thuật là

Bạn vào [url=http://www.lisp4.facebook.com]www.lisp4.facebook.com[/url] rồi đăng nhập, lưu acc lại rồi vào [url=http://www.facebook.com]www.facebook.com[/url] là có acc của bạn vừa đăng nhập

Vũ Thái Linh Mình có chút đóng lũy thế này: bài mà bạn làm tức là đưa facebook đến lisp4, chuẩn? Như vậy tức là không có khả năng upload ảnh lên

Cách phổ biến mà người ta thực hiện trong Windows đó là dùng những phần mềm trung gian để chuyển ip vào face thành ip của US (giả ví dụ thế).

Tuy nhiên trong Ubuntu không có soft nào như Hostspot field, cách mà mình làm sau đây đúng với cả Windows và Ubuntu, tuy nhiên mình cứ nói luôn là mình làm trong chrome, bạn nào IE hay FF tự nắn theo vậy nhé.

- nhấn nút hình cờ lê (góc trên phải), chọn "Tùy chọn", chọn tab "Nâng cao", chọn "Thay đổi cài đặt proxy"

- đến đây thì windows khác ubuntu, nhưng nhìn chung là bạn gõ một proxy vào dòng Adress 62.215.5.69 port 8080 (62.215.5.69:8080).

Sau đó cứ từ từ ok với nhập mật (an ninh) khẩu cho đến hết.

- Cuối cùng, vào [url=http://www.facebook.com/vu.thailinh]http://www.facebook.com/vu.thailinh[/url] và nhấn nút Kết bạn

Lưu ý, proxy trên là proxy của Pháp, do vậy bạn sẽ có chút rắc rối khi download với mediafire hay (...).

Cũng có trường hợp gặp tình trạng không thể kết nối tới máy chủ proxy.

=> hãy làm ngược lại đến bước điền proxy, untick hay xóa đi rồi vào
[url=http://www.digitalcybersoft.com/ProxyList/fresh-proxy-list.shtml]http://www.digitalcybersoft.com/Prox...oxy-list.shtml[/url] tìm proxy khác là ổn

Last but not least, chào người bạn Thái Nguyên. Tks bạn vừa góp ý mấy thông tin rất hay và làm phong phú cách vào FB

Chính xác cách mình huớng dẫn là vào qua lisp4 ..

Up ảnh đuợc hay không thì phụ thuộc vào ip mà bạn chọn để đưa vào file hosts

Mình mới sửa lại ip hôm 9/2/2011 Ip này thì up ảnh ok (thỉnh thoảng nó vẫn có chút lỗi và up thiếu ảnh)

proxy thì mình cũng thử rồi nhưng thấy nó có 1 vấn đề là hay bị die, hay là vào rất lag nếu vớ phải proxy rởm. Khi đổi proxy như vậy thì nó luôn luôn dùng proxy đó cho tất cả các trang mình truy cập.. -> trang nào cũng load lâu..

Nó cũng có cái lợi là vì mình fake như thế nó sẽ thành IP ở nơi khác, không phải VN nên dùng các ứng dung như chat, up ảnh thì thuờng là dùng đuợc.

Nếu bạn KẾT dùng proxy mà lại xài chrome thì sẻ chia cho bạn 1 tiện ích trên chrome
[url=https://chrome.google.com/extensions/detail/caehdcpeofiiigpdhbabniblemipncjj?hl=vi]Proxy switchy: https://chrome.google.com/extensions/detail/caehdcpeofiiigpdhbabniblemipncjj?hl=vi[/url]

Cái này có 1 hỗ trợ cực hay là

- Có thể tạo nhiều proxy khác nhau cho từng trang khác nhau như FB, blog yahoo,...

- Chỉ khi nào truy cập vào những trang mình vừa thiết đặt sẵn đó thì nó mới đổi theo proxy tuơng ứng, còn lại thì vẫn mặc định là proxy thực của mình

Bạn nên tìm chỉ dẫn rồi làm theo mới hiệu quả

Hi, thanks bạn vì cái extension

Mình đưa hẳn một proxy rõ ràng vào bài là do mình dùng cái này cũng khá lâu rồi, nhìn chung là nhanh và ít khi bị unable to connect to proxy server.

ps: đây là acc mới, vs lại mình cũng k hay viết nên chưa đủ số bài bấm thanks , đợi hôm nào bấm bù

pure_love_2801

các bạn giúp em với!!!!!!!! hiện tại em vừa vào được facebook bằng cách sữa file hosts. hôm qua mún thay cái avarta nên xóa cái cũ đi thì h tải ảnh lên không được nữa, nó cứ báo "Failed to Update Profile Picture". "There was an error updating your profile picture. Please try again.". mình mún tải album lên thì không hiện bảng thông báo nhưng chạy mãi không xong vừa thử sửa file hosts lại như cũ rồi dùng Hotspot Shield nhưng up ảnh vẫn thông báo lỗi như vậy các bạn có biết cách khắc phục không chỉ em với nhà em đang dùng mạng vnpt . bác nào biết thì giúp em với

dat_cao2000135

You attempted to reach , but instead you actually reached a server identifying itself as a248.e.akamai.net. This may be caused by a misconfiguration on the server or by something more serious. An attacker on your network could be trying to get you to visit a fake (and potentially harmful) phiên bản of . You should not proceed.

Bạn nào dở tiếng Anh thì bỏ vào google mà xem nhé. Đề nghị mod bank nick.

vanganhmm_52

Sao mình làm theo phần sửa file hosts thì Teminal đứng im ru nhỉ? Hình link đính kèm

hangnga3138768

rtyabgzdhf bác có cái host nào chơi được game,xài được app facebook cho em xin cái Hosts trên xài app ổn mà

Mạng vnpt, mấy hôm nay nó lại không up được ảnh thôi

tuelamcaoquynh

VANHAI493 Dường như vừa bắt đầu cảm giác "nhục" khi mang ip VN "Nhục" gì, lỗi của FB chứ của VN đâu

class_07cx2

Fb tớ vào bình thường, chẳng phải sửa gì hết , tự nhiên mấy hnay vào Fb ngon lành

Các chủ đề có liên quan khác