Yuuto

các bạn giúp em với từ ngày Idm của em hết hạn 30 ngày không hiểu sao em không thể cài được bất cứ bản idm nào

em dow mấy chục bản về cũng không dùng được

Cụ thể là thế này :

Sau khi next next và finish hiện ra dòng chữ :

internet download manager has been registered with a fake Serial number or the Serial number has been block .

idm is exiting

Tạm dịch là

Internet quản lý download vừa được đăng ký với một số Serial giả hay số Serial vừa bị chặn.

idm là thoát

sau đó hiện lên bảng ghi seri

Cái này thì bình thường rồi nhưng mà nó không cài đặt được để Patch

nếu Patch thì nó báo không tìm thấy file .

Khi vào phần Changer or remove program nó chỉ hiện biểu tượng chứ không hiện dung lượng

thanh góc dưới tay phải cung không có

Ai có thể chỉ dùm mình

huhu

Sean

viettri123 các bạn giúp em với từ ngày Idm của em hết hạn 30 ngày không hiểu sao em không thể cài được bất cứ bản idm nào

em dow mấy chục bản về cũng không dùng được

Cụ thể là thế này :

Sau khi next next và finish hiện ra dòng chữ :

internet download manager has been registered with a fake Serial number or the Serial number has been block .

idm is exiting

Tạm dịch là

Internet quản lý download vừa được đăng ký với một số Serial giả hay số Serial vừa bị chặn.

idm là thoát

sau đó hiện lên bảng ghi seri

Cái này thì bình thường rồi nhưng mà nó không cài đặt được để Patch

nếu Patch thì nó báo không tìm thấy file .

Khi vào phần Changer or remove program nó chỉ hiện biểu tượng chứ không hiện dung lượng

thanh góc dưới tay phải cung không có

Ai có thể chỉ dùm mình

huhu dùng mấy chương trình remove như Your Uninstaller 2008 xóa sạch IDM cũ đi thì mới cài được, remove bằng chương trình của windows thì vẫn còn trong registry, không thi xóa xong dùng các chương trình clean registry để xóa sạch

bạn down thử bản này về xem trong đó có một file Cr-ack, 1 file patch

idm 5.18 beta

không thì bạn xóa bản củ đi >> down bản silent về cài

meocon80cc

bạn dùng Your Uninstall gỡ hết cái IDM cŨ ra rồi cài lại. nếu không được thì bạn tìm bản portable 5.15 trên diễn đàn mình về ,sau đó update lên 5.17 buid 5 rồi chạy patch của UnReal là được thôi. mình vừa làm thử rồi, đó là kinh nghiệm của mình đấy.

Anynnawg

bồ unintall

vo thu muc cai dat no xoa het ke ca file an

cài lại từ đầu là được

tui cũng từng bị trường hợp này

Faerrleah

vào Start Menu > Run > gõ nhập Regedit.

Trong khung bên trái tìm đến khóa HKEY_CURRENT_USER\SoftWare và xóa khóa con là DownloadManager đi.

Tiếp tục tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\ và xóa khóa con là InternetDownloadManager đi.

Sau đó có thể mở IDM như bình thường. Nó sẽ reset số ngày trail thành 30 và bác lại Patch để Cr-ack.

Chú ý là tìm file patch khác nhé, file patch cũ của bác không còn xài được nên nó mới hiện thông báo fake serial trên.

Ebbaneza

Bạn chỉ cần làm theo đúng các bước như bài này mà không nên phải gỡ IDM ra, chú ý là chỉ dành cho IDM 5.17 build 5

hueptm77

04021989 Bạn chỉ cần làm theo đúng các bước như bài này mà không nên phải gỡ IDM ra, chú ý là chỉ dành cho IDM 5.17 build 5 mấy cách Cr-ack trên win7 64 bit báo lỗi hoài , do thử Cr-ack tùm lum nên vừa thử cách này, dùng cho idm 5.18 beta vẫn được

Harlake

thanks tất cả nha mình làm được rồi

chỉ cần xóa trong regedit rồi cóp patch vào phần cài thế là ok

hihi

Xóa registry liên wan đến IDM hết trong mục hkey_local_machine & hkey_curent_user là xong. nhìn lên bài viết của tui bấm vào chọn làm câu trả lời chính xác nhất

huucong246

thanks nhiu,minh làm theo cách vào :run>regedit >sau do xoa cac muc lien quan den IDM ,ok rồi,minh dang dùng IDM 5.18.buiding3:Đ

vic_ko0l

nên dùng cái IDM 5.18 là ok!đừng dùng mấy cái cũ!Mình cũng gặp trường hợp như bạn rùi!

juariaii

*Dùng Your Uninstall 2008 để gỡ . Mẹo gỡ sạch IDM đây .

+ Bạn caid IDM lên ( TRước bạn cài bản nào, thì giờ bạn cài bản đó lên nhé)

+Sau khi cài xong, nó sẽ thông báo bạn về key License. Cứ mặc kệ nó

Bây giờ bạn vào YU mà gỡ. Khi gỡ, bạn chọn chế độ Complate nhé

==> IDM vừa được gỡ sạch

* Bây giờ bạn download bản IDM mới nhất IDM 5.18.3 ở đây nhé. BẠn đừng dùng File Path. Mình từng dùng Path, rất dễ bị block đấy.

Bản IDM 5.18.3 + Cr-ack :

Evin

tdat00 vào Start Menu > Run > gõ nhập Regedit.

Trong khung bên trái tìm đến khóa HKEY_CURRENT_USER\SoftWare và xóa khóa con là DownloadManager đi.

Tiếp tục tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\ và xóa khóa con là InternetDownloadManager đi.

Sau đó có thể mở IDM như bình thường. Nó sẽ reset số ngày trail thành 30 và bác lại Patch để Cr-ack.

Chú ý là tìm file patch khác nhé, file patch cũ của bác không còn xài được nên nó mới hiện thông báo fake serial trên. Thank bạn nha mình làm được rồi

Fachnan

tdat00 vào Start Menu > Run > gõ nhập Regedit.

Chú ý là tìm file patch khác nhé, file patch cũ của bác không còn xài được nên nó mới hiện thông báo fake serial trên. Thank Pa'c Nha'!Mọi người mắc phải lỗi trên thì nên làm cách này

Bạn download bản IDM 5.2 tại: (đã được Cr-ack sẵn rồi, bạn chỉ chuyện cài đặt là xong). Nhưng trước khi cài bản IDM 5.2 thì bạn phải gỡ toàn bộ bản IDM đang dùng trong máy nhà bạn thì mới cài đặt được.

Chúc bạn thành công!

Các chủ đề có liên quan khác