Mình thấy trình duyệt GC chạy rất nhanh và gọn nhẹ, nhưng ngặt nỗi là khi muốn down một cái nào đó thì nó down về luôn mà những phần mềm như IDM không lấy link được. Quả là bất tiện khi lướt web và muốn down cái nào đó thì lại phải mở trình duyệt khác để cho phần mềm hỗ trợ download bắt được link(IE,FF). Mình có cách này để lấy link và chỉ chuyện copy vào phần mềm tăng tốc download, mình thì dùng IDM.

Đầu tiên, giả sử như đang mở một trang mediafire chẳng hạn, các bạn làm theo hình vẽ nhé, bấm phải chuột vào Click here to start download, chọn Kiểm tra phần tử

Sau đó sẽ hiện lên cái bảng và sẽ thấy link được bôi đậm

Rê chuột tới khi thấy link được gạch dưới, thì bấm tiếp chuột phải, và chọn sao chép địa chỉ liên kết

Mở IDM lên bấm vào Add ULR và paste vào, thế là xong

Lưu ý là có một số trang làm như vậy sẽ không hiện link đâu

Hy vọng bài viết này sẽ có ích

Holden

mainho84 nhấp chuột phải trên vùng trống bạn sẽ thấy. tải với idm. nếu chrome là trình duyệt mặc định. Làm kiểu gì mà được vậy, Chrome của mình cũng mặc định mà, có được đâu. Nhưng cách của chủ thớt cũng hay đấy chứ, lắm cái định dạng mình chưa cho thêm vào File Type thì Chrome nó tải thẳng về luôn ấy chứ.

hanhoc411

bác chỉ cần mở option của Chorme, chọn "Use advanced user intergration" --> restart lại máy. thì Chorme có thể bắt link ngon lành

gau2dau

Đối vớ những link java script thì IDM bó tay. Bạn cứ nhấn để Chrome download rồi nhấn Ctrl+J hay nhấn nút hình cờ lê ở trên bên phải -> chọn Tải xuống để ra màn hình download. Bạn sẽ thấy Link đang down màu xanh lá cây, nhấp chuột nhanh 3 cái vào dòng đó để chọn hết, rồi copy qua IDM tải cho nhanh. Chúc vui vẻ.

Các chủ đề có liên quan khác