quevo

Trích:

pdminhcb

update idm đi bạn 5.14 body 5 có rồi đó

thì tui congenital 5 chứ mấy

Rambert

Trích:

mbflgizt

Đơn giản nhất là dùng trình duyệt Opera để tải, khắc phục những lỗi 99%. Mình thường dùng 02 trình duyệt, bình thường thì dùng IE tích hợp IDM để tự động tải về, khi gặp link mediafire hay link khác tương tự thì dùng Opera. Đôi khi Opera khá có dụng đấy chứ.

nhất trí với bạn. mình dùng Opera down là ok nhất.

Eshkol

Ý kiến cá nhân của tui :
tui cùng ý đôi lúc vẫn bị đứt mạng giữa chừng nhưng từ khi có IDM 5.14 beta 5 thì lỗi 99,9% kô còn xuất hiện nữa. Tuy nhiên vẫn Thank Chủ affair đưa ra ý kiến khá hay này.

Traveon

Mẹ ạ IDMan lên bản mới nó vừa giảng hòa với mediafire rồi tải tẹt ga đi

Jeffrey

Trích:

nhokonl88

nhiều lần abeyance sau đó resume lại vẫn bất được ... >"<

Tất nhiên là bất được rồi khi resume nó tự động nhảy sang book php

cách khắc phục thì chưa được. Xài thữ bản mới đi rồi biết . tranh cãi làm gì chứ ... hãy đặt lợi ích chung lên hàng đầu đi nào

Trích:

nhokonl88

cách khắc phục thì chưa được. Xài thữ bản mới đi rồi biết . tranh cãi làm gì chứ ... hãy đặt lợi ích chung lên hàng đầu đi nào

Không phải bàn cãi nữa là vì từ tháng trước trở đi mình download không bị 99.99% nữa

Michael

hix hix mây bro ơi cãi nhau làm gì tui co cach nay hay lăm nhưng hok biêt co ai phat hiện ra chư nhĩ

nêu đang dơn tới 99.99% thi không dơn nua thi bạn bâm tam dừng roi sau đo bâm tải tiếp (resume)

okie... nêu vẫn không dc thi cư bấm tạm dưng rồi bâm resume nêu IDM bao lỗi rồi tăt cái bảng download ay thì cũng đưng lo lăng vì bạn sắp thành công rồi

mở IDM lên chọn cai book đang down ây típ tuc bâm như thê là sẽ down comple thôi

theo kinh nghiệm của minh thì chỉ chỉ 2 hay 3 lần như thế là dc

và bạn cũng không nên phải mở trang web mediafire đo làm gì tăt no luôn cũng dc bất sao cả

minh luc nào cũng tăt hêt

tui đòng ý với ý kiến của bạn này

Iason

mình cùng ý. xài bản 5.14 bất còn bị lỗi 99,99% nữa. hay nếu có bị lỗi đó thì chỉnh lại 16 hay 8 thành 1 là ok chúc các bạn thành công

Mantotohpa

các pác ai cũng đưa ra kinh ngiệm hay hết..thank hết các pác..đặc biệt chủ affair vừa mở chủ đề này để a e nào chưa bít dc mở rộng lớn kiến thức..Thank!!!!

Kilydd

Trích:

depchai

không giúp gì được thì yêu cầu đừng spam

sao bất có ai phost trước cho anh em biết mà lại để tui phost?

hay là chưa biết mà nói thủ thuật nhỏ

còn nếu biết từ lâu mà chẳng nói với ai thì có tư cách gì mà tuyên bố ở đây?

IDM bất fix lỗi được đâu

thử down book lớn bằng IDM sẽ thấy

hay bạn vào google gõ chữ: down mediafire 99 IDM khong duoc ...

thì sẽ thấy IDM chẳng làm được gì

cũng nói thêm luôn

mỗi 1 book thì trang mediafire chỉ mở các cổng trong thời (gian) gian có hạn để cho chúng ta down

sau đó nó sẽ đóng bớt cổng -> nên tốc độ down bị xuống

khi hết thời (gian) gian thì đóng trả toàn -> đứt liên kết

ta brace trang đó lại thì nó sẽ tưởng mình tải mới nên mở cổng, lúc này có thể tải tiếp được và bất cần đá động gì tới trang wed

toàn bộ quá trình bị bisect làm chủ, nên bất có phần mềm nào can thiệp được

trường hợp này cũng xảy ra tương tự khi ta tải những phim chỉ cho xem online (bằng cách bắt link)

Cách của bạn rất hay và được đúc kết từ kinh nghiệm thực tế, column lên cho tất cả người học hỏi nên rất đáng trân trọng. Tuy nhiên theo mình bạn vừa hơi nặng lời với vumanhtuan87 rồi đấy. Ý bạn đó muốn nói với bạn rằng IDM vừa khắc phục lỗi này từ khá lâu rồi và mình cũng vừa kiểm chứng, bất còn bị lỗi 99,9% nữa. Đưa ra một đề tài để tất cả người bàn luận theo hướng tích cực, chứ bất phải để hoạnh họe với nhau như thế.

Enno

Trích:

thanphong07

Cách của bạn rất hay và được đúc kết từ kinh nghiệm thực tế, column lên cho tất cả người học hỏi nên rất đáng trân trọng. Tuy nhiên theo mình bạn vừa hơi nặng lời với vumanhtuan87 rồi đấy. Ý bạn đó muốn nói với bạn rằng IDM vừa khắc phục lỗi này từ khá lâu rồi và mình cũng vừa kiểm chứng, bất còn bị lỗi 99,9% nữa. Đưa ra một đề tài để tất cả người bàn luận theo hướng tích cực, chứ bất phải để hoạnh họe với nhau như thế.

bạn có lũy ý đúng đó
nhưng cái này cách dùng rất tốt với tải phim online. nếu mà tải phim online thì dù cho IDM bản bao nhiêu cũng sẽ bị đứt vì bisect giới hạn thời (gian) gian

Brantley

Trích:

depchai

không cần thiết phải là IDM mới nhất vì nó cũng bất có tác dụng

mà cũng bất nhất thiết cứ phải IDM, anh nào khác cũng được

phương pháp này áp dụng cho tất cả trường hợp, tất cả file, tất cả kích thước, tất cả đường truyền và tất cả trình download

khi tải, giữ nguyên trang mediafire

khi đứt (không cần biết lý do gì):

nhấn abeyance (tạm dừng)

quay lại trang wed nhấn brace (làm tươi, cập nhật)

khi trang wed cho tải, bất được đá động gì tới nó

quay lại trình download, nhấn resume (tải tiếp)

hết

xin hãy trân trọng bản quyền tác giả

xin nói thêm

ở các diễn đàn khác cũng có đề cập những cách tương tự của mình

nhưng những cách đó của họ bất chính xác, thành công thấp, và rất có nguy cơ tải lại từ đầu

tốt nhất các bạn nên làm đúng và tuần tự theo cách của mình vừa nói ở trên

cách này cũng có thể áp dụng để down những phim online 100%

khi bị 99% bất nên phải brace lai trang web đâu. Chỉ cần abeyance book đang donwload sau đó mở cửa sổ IDM lên rồi appropriate bang vào book đó chọn resume. Mỗi lần resum book sẽ được donwload thêm một chút. Khoảng từ 1->5 lần(mất khoảng 3->30s) resume như vậy là sẽ 100%.

Cách khác nữa là dùng IDM v5.15

Luk

tui ủng hộ ý kiến sài idm 5.14, trước đây tui cũng bị lỗi 99,9% từ khi sài idm 5.14 thì vĩnh biệt nó, giờ thì tui sài idm 5.15

vinhvinh

ne` ong KHONG XAU GIAI kia, sao toan dung tu` ngu~ kieu? uc' a`

post thì thành phost

web-> wed

haha

Satordi

Nói như ông depchai thì lỗi đâu phải do idm mà do trang media blaze để thời (gian) gian mở cổng ngắn chứ.

Nhưng tui hỏi ông , sao lần nào cũng là 99,99%

Hổng lẽ book nào nó cũng để thới 99 ròi mới ngắt cổng

diên

Briggebam

Còn đây là cách tui làm với IDM bị lỗi 99% xin được lũy ý: khi tải đến 99% thì tốc độ đường truyền tuột xuống = 0k/s, bạn chỉ cần nhấn PAUSE đợi 01 chút rồi nhấn START , IDM sẽ kết nối lại phần down dở accursed đó. Nếu IDM báo lỗi bisect thì bạn bang vào biểu tượng IDM trên khay hệ thống-->chọn files down bị lỗi và bang vào nút RESUME. làm vài lần như vậy là ok.

Yogi

cái này là lỗi của idm bản cũ bạn có thể lam cách khác đỡ mất thời (gian) gian hơn :vào phần options tìm một tap có số 8 ban sủa thành số 1 thế là được mình kô trả lời cụ thể hon dc vì vừa tháo idm lâu rùi

Durwyn

ko cần rườm rà như vậy đâu bạn, khi down xong 99%, bạn đợi vài giây rồi bấm cancel,sau đó bấm lại resume là ok

Castle

sao các bạn không sài apogee nhỉ tui có chậm hơn tí nhưng được cái rất nhẹ (800k) và ổ định các bạn ah (idm down 1M thành 3M hôm bửa tui down 1M mà nó thành 30M luôn thắc cổ quá)

Các chủ đề có liên quan khác