truongxuan

không cần thiết phải là IDM mới nhất vì nó cũng bất có tác dụng

mà cũng bất nhất thiết cứ phải IDM, anh nào khác cũng được

phương pháp này áp dụng cho tất cả trường hợp, tất cả file, tất cả kích thước, tất cả đường truyền và tất cả trình download

khi tải, giữ nguyên trang mediafire

khi đứt (không cần biết lý do gì):

nhấn abeyance (tạm dừng)

quay lại trang wed nhấn brace (làm tươi, cập nhật)

khi trang wed cho tải, bất được đá động gì tới nó

quay lại trình download, nhấn resume (tải tiếp)

hết

xin hãy trân trọng bản quyền tác giả

xin nói thêm

ở các diễn đàn khác cũng có đề cập những cách tương tự của mình

nhưng những cách đó của họ bất chính xác, thành công thấp, và rất có nguy cơ tải lại từ đầu

tốt nhất các bạn nên làm đúng và tuần tự theo cách của mình vừa nói ở trên

cách này cũng có thể áp dụng để down những phim online 100%

Fonzell

Thx bạn nhưng dù sao đây chì là thủ thuật nhỏ và hầucoi nhưai cũng biết cả rồi và idm cũng vừa fix lỗi

Cornell

Trích:

vumanhtuan87

Thx bạn nhưng dù sao đây chì là thủ thuật nhỏ và hầucoi nhưai cũng biết cả rồi và idm cũng vừa fix lỗi

không giúp gì được thì yêu cầu đừng spam

Trích:

vumanhtuan87

sao bất có ai phost trước cho anh em biết mà lại để tui phost?
hay là chưa biết mà nói thủ thuật nhỏ
còn nếu biết từ lâu mà chẳng nói với ai thì có tư cách gì mà tuyên bố ở đây?

IDM bất fix lỗi được đâu
thử down book lớn bằng IDM sẽ thấy

hay bạn vào google gõ chữ: down mediafire 99 IDM khong duoc ...
thì sẽ thấy IDM chẳng làm được gì

cũng nói thêm luôn

mỗi 1 book thì trang mediafire chỉ mở các cổng trong thời (gian) gian có hạn để cho chúng ta down
sau đó nó sẽ đóng bớt cổng -> nên tốc độ down bị xuống
khi hết thời (gian) gian thì đóng trả toàn -> đứt liên kết
ta brace trang đó lại thì nó sẽ tưởng mình tải mới nên mở cổng, lúc này có thể tải tiếp được và bất cần đá động gì tới trang wed

toàn bộ quá trình bị bisect làm chủ, nên bất có phần mềm nào can thiệp được

trường hợp này cũng xảy ra tương tự khi ta tải những phim chỉ cho xem online (bằng cách bắt link)

Yeung

mỗi lần IDM ra bản mới đều có người quảng cáo khắc phục được lỗi 99%
khi ra bản mới hơn nữa thì người ta lại nói IDM đang dùng bị đứt 99%, và lại tiếp tục quảng cáo là bản mới hơn đó khắc phục được. Tui vừa chứng kiến cái đệp khúc được-rồi lại bất được đó từ hồi IDM mới ra cho tới bây giờ

wed là thế giới công sức riêng tư thì ít, sao chép thì nhiều.
cách ở trên tui bất dám nói 1 mình tui biết
nhưng tui dám nói là tui tự hiểu và nghĩ ra
tui cũng vừa tìm hiểu trước ở google mấy năm nay, bất thấy ai nói tương tự tui hết.

quaydau_labo

nếu IDM bị lỗi 99% thì đừng xài IDM nữa.........^_^. Theo mình nên xài Orbit, cái này không bị lỗi 99%. Mình vừa từng xài IDM nhưng hay bị lỗi 99% khi tải Mediafire.

Aelfdane

Trích:

depchai

mỗi lần IDM ra bản mới đều có người quảng cáo khắc phục được lỗi 99%

khi ra bản mới hơn nữa thì người ta lại nói IDM đang dùng bị đứt 99%, và lại tiếp tục quảng cáo là bản mới hơn đó khắc phục được. Tui vừa chứng kiến cái đệp khúc được-rồi lại bất được đó từ hồi IDM mới ra cho tới bây giờ

wed là thế giới công sức riêng tư thì ít, sao chép thì nhiều.

cách ở trên tui bất dám nói 1 mình tui biết

nhưng tui dám nói là tui tự hiểu và nghĩ ra

tui cũng vừa tìm hiểu trước ở google mấy năm nay, bất thấy ai nói tương tự tui hết.

cái này bạn nói cũng bất được chính xác cho lắm.Mình đang sử dụng IDM 5.14 body 3 vừa hoàn toàn bất còn hiện tượng bị lỗi ở 99%. Nếu bạn nói down book dung lượng lớn mới bị thì xin thưa, mình vừa mới down 1 bold khoảng 2gb. 2gb theo bạn dung lượng vừa đủ lớn chưa? Ai đưa ra ý kiến giúp tất cả người thì đều đáng quý cả.

Wheeler

Trích:

thai trung

cái này bạn nói cũng bất được chính xác cho lắm.Mình đang sử dụng IDM 5.14 body 3 vừa hoàn toàn bất còn hiện tượng bị lỗi ở 99%. Nếu bạn nói down book dung lượng lớn mới bị thì xin thưa, mình vừa mới down 1 bold khoảng 2gb. 2gb theo bạn dung lượng vừa đủ lớn chưa? Ai đưa ra ý kiến giúp tất cả người thì đều đáng quý cả.

ok
xin tiếp thu
và ý mình bất phải là bất trân trọng ý kiến của tất cả người
mình chỉ bất thích kiểu theo phong trào thôi
nếu ý kiến đóng lũy thật sự xuất phát từ kinh nghiệm thực tế của bản thân thì đáng để nghe, nhưng bất hẳn là phải làm theo y như vậy
còn phải theo thuyết tương đối nữa. cái gì cũng tương đối.

bat_can_doi

hay còn có thể khắc phục bằng cách này cũn được nè bạn depchai
1 . khi bị đứt kết nối bất biết vì lý do j ^_^ abeyance IDM lại
2 .bạn dùng 1 trình duyệt khác ( khác với trinh duyệt lúc đầu bạn lấy link VD: lúc đầu bạn dung FF để lấy Link thì bây giờ dùng thử trình duyệt khác như IE , Advant ...trình duyệt thì bây giờ đầy mà )nhưng khi lấy link đừng nên ấn vào download mà hãy ấn chuột phải vào và chọn Properties và coppy link đấy vào
3 . bây giờ mở IDM lên và chon book đang tải bị đưt kết nối mà mình vừa abeyance chọn Properties và Paste link mình vừa lấy vào mục Address sau đấy OK vào tiếp tục Resume thôi
Chú ý link MF chỉ khắc phục được khi book tên ở IDM chưa chuyển thành *.htm nếu chuyển thành fiel.htm thì chỉ còn cách down lại từ đầu thôi vì nếu có Resume thi cũng hỏng book cho nên mình nghĩ các bạn nên down lại từ đầu với những book hỏng kiểu này
Cọn những book mới chỉ bị đưt giữa chừng và vẫn chưa chuyển tên thành book htm thì làm theo cách của mình cũng OK . Tỷ lệ thành công lên đến 99% đấy

Nếu hay thì Thanks mình cái nha

còn đây là Desktop của mình

Aaron

ông kia vừa dùng thử IDM 5.14 body 3 hay 5 chưa mà vừa damphats biểu thế ,sau khi ra adaptation 5.14 thì hiện tượng download 99.99% ở mediafire vừa được khắc phục trả toàn rồi
.chính tui đang dùng đây, tối qua tui còn down dc 2 book mỗi book 150MB từ Mediafire đấy có sao đâu , trả toàn bất còn lỗi đến 99.99% dừng lại nữa .

nếu ai bất tin có thể thử :
đây là link down IDM 5.14 body 5 tại Softpedia:

sau khỉ down xong bạn dùng tạm balloon rồi download bản abounding vừa có đầy đủ able này nhé

sau khi down về các ban archetype 2 book trong mục able vào thư mục cài đặt IDM rồi chạy book .reg là ok

Giles

Cả tháng nay chưa bao giờ gặp lại tình trạng 99%?! Vụ này xưa vào dĩ vãng rồi, đào nó lên làm gì...

Ghazanfar

cách này:

bấm advantage => bấm affiliation => chỉnh 8 thành 1 sẽ bất bị nửa

Tuy nhiên: down hơi lâu

Avenell

Trích:

depchai

ok

xin tiếp thu

và ý mình bất phải là bất trân trọng ý kiến của tất cả người

mình chỉ bất thích kiểu theo phong trào thôi

nếu ý kiến đóng lũy thật sự xuất phát từ kinh nghiệm thực tế của bản thân thì đáng để nghe, nhưng bất hẳn là phải làm theo y như vậy

còn phải theo thuyết tương đối nữa. cái gì cũng tương đối.

Đồng ý và trả toàn ủng hộ bạn ở điểm này

di_vui_ve

Trích:

thanhtung_hk

ông kia vừa dùng thử IDM 5.14 body 3 hay 5 chưa mà vừa damphats biểu thế ,sau khi ra adaptation 5.14 thì hiện tượng download 99.99% ở mediafire vừa được khắc phục trả toàn rồi
.chính tui đang dùng đây, tối qua tui còn down dc 2 book mỗi book 150MB từ Mediafire đấy có sao đâu , trả toàn bất còn lỗi đến 99.99% dừng lại nữa .

nếu ai bất tin có thể thử :
đây là link down IDM 5.14 body 5 tại Softpedia:

sau khỉ down xong bạn dùng tạm balloon rồi download bản abounding vừa có đầy đủ able này nhé

sau khi down về các ban archetype 2 book trong mục able vào thư mục cài đặt IDM rồi chạy book .reg là ok

nhận xét của tui xuất phát từ kết quả của những người khác và bản thân tui khi bị 99%

hễ có bản IDM mới là tui thử, bị vài lần rồi mới bỏ, sau đó lên mạng tìm nguyên nhân, cũng thấy vài người bị như mình, chứ bất phải không duyên không cớ tui lại nói như vậy.

tui lũy ý là vậy, bất chấp nhận thì nói đàng hoàn, tui bất có ý cãi lộn.

hơn nữa cái gì cũng là tương đối, chưa bị lỗi bất có nghĩa là nó bất có lỗi, nhưng khi nó bị lỗi 1 lần thôi cũng đủ kết luận nó có lỗi

nói vui thì nó là vầy
1x1x1x...x0=0

xin bà con dừng tranh luận tại đây, tui mệt quá. theo thời (gian) gian thì sẽ rõ

selfish_vn

Trích:

depchai

nhận xét của tui xuất phát từ kết quả của những người khác và bản thân tui khi bị 99%

hễ có bản IDM mới là tui thử, bị vài lần rồi mới bỏ, sau đó lên mạng tìm nguyên nhân, cũng thấy vài người bị như mình, chứ bất phải không duyên không cớ tui lại nói như vậy.

tui lũy ý là vậy, bất chấp nhận thì nói đàng hoàn, tui bất có ý cãi lộn.

hơn nữa cái gì cũng là tương đối, chưa bị lỗi bất có nghĩa là nó bất có lỗi, nhưng khi nó bị lỗi 1 lần thôi cũng đủ kết luận nó có lỗi

nói vui thì nó là vầy

1x1x1x...x0=0

xin bà con dừng tranh luận tại đây, tui mệt quá. theo thời (gian) gian thì sẽ rõ

Uhm mấy người đừng tranh cãi nữa bạn ấy có công column là hay lắm rồi,chứ mấy ai bít dùng thủ thuật ấy đâu.

namdinh

hix hix mây bro ơi cãi nhau làm gì tui co cach nay hay lăm nhưng hok biêt co ai phat hiện ra chư nhĩ

nêu đang dơn tới 99.99% thi không dơn nua thi bạn bâm tam dừng roi sau đo bâm tải tiếp (resume)

okie... nêu vẫn không dc thi cư bấm tạm dưng rồi bâm resume nêu IDM bao lỗi rồi tăt cái bảng download ay thì cũng đưng lo lăng vì bạn sắp thành công rồi

mở IDM lên chọn cai book đang down ây típ tuc bâm như thê là sẽ down comple thôi

theo kinh nghiệm của minh thì chỉ chỉ 2 hay 3 lần như thế là dc

và bạn cũng không nên phải mở trang web mediafire đo làm gì tăt no luôn cũng dc bất sao cả

minh luc nào cũng tăt hêt

Coy

Có gì phải bàn cãi đâu nhỉ,dùng IDM 5.14 đi,lỗi download 99.99% được khắc phục trả toàn,ok?

Berresford

đâu có cãi gì đâu, chỉ là đính chính 1 số điểm bạn chủ affair nói chưa được chính xác cho lắm thôi

Drugi

Đơn giản nhất là dùng trình duyệt Opera để tải, khắc phục những lỗi 99%. Mình thường dùng 02 trình duyệt, bình thường thì dùng IE tích hợp IDM để tự động tải về, khi gặp link mediafire hay link khác tương tự thì dùng Opera. Đôi khi Opera khá có dụng đấy chứ.

Kirkland

kô hỉu sao 5.14 mà nhìu lúc cũng 99 phần trăm hoài chắc cái của tui có vấn đề ai bít kô chỉ với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!

Breandan

Trích:

myzoom88

kô hỉu sao 5.14 mà nhìu lúc cũng 99 phần trăm hoài chắc cái của tui có vấn đề ai bít kô chỉ với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!

update idm đi bạn 5.14 body 5 có rồi đó

Các chủ đề có liên quan khác