AbOwen

Mình mô tả 1 cách ngắn gọn nhé: Có 3 cái laptop và 3 cái cổng,phòng chốngmình 2 cổng và thằng bên cạnh 1 cổng. Cái laptop của mình thì chỉ có thể bắt được mạng với cái cổng cắm của thằng hàng xóm, 2 cái cổng ở nhà thì không bao giờ bắt được. Xách 2 cái máy của 2 thằng kia chạy tới chạy lui thử thì cái cổng nào nó cũng bắt mạng được hết. Vấn đề bây giờ là ở chỗ khôg biết nó hư chỗ nào mà sửa. Máy thì xách lên bảo hành nó cười cho vì vô mạng bình thường, cáp với cổng cắm thì 2 máy kia xài bình thường không lẽ đi thay... Nhức đầu quá, ai pro giúp với? Thanks!

nhok_mjlk

Bạn coi thử bạn còn xài DNS sever để và facebook ko, nếu còn bạn xóa DNS đi rồi vào mạng lại thử. Máy mình khi net bị cắt rồi có lại cũng bị như vậy. Mình tắt DNS là vào mạng lại được.

pjnkchjp_babyls

Máy em em mới cài lại windows còn mới nguyên, em xài win7 untimate 32bit... Đau đầu là mang qua nhà hàng xóm thì xài được, về nhà có 2 cổng thì nó chê hết.(chung modum) Hức hức

Keveon

vấn đề là khi bạn cắm 2 cái cổng ở nhà thì nó hiện như thế nào. nó có biểu tượng kết nối không, hay vẫn là dấu nhân.

arc_ngothanhhai

Bạn thử kiểm tra xem cái Client for Microsoft Network và File and printer sharing for Microsoft Network trong phần property card mạng vừa tick chưa???Bấm xem nó TroubleShoot problem xem nó phân tích bị lỗi gì ???trùng địa chỉ Ip hay gì đấy

Goodwyn

2 cái cổng ở nhà gắn vô nó có cái dấu chấm than màu vàng chỗ biểu tượng mạng í. Troubleshoot problems nó báo là lan area connection doesn't have a valid ip configuration. Các bác bảo hành nói là cứ đem máy về là lên mạng được,ko cần chỉnh gì thêm nữa?!?

vuminhduc_vt

bạn thử đặt địa chỉ Ip tĩnh xem sao.Điền đúng cái ô Default Gateway nhá,điền lun cả cái DNS server của google là 8:8:8:8 dòng dưới 8:8:4:4.

tắt lun cái Ipv6 lun có thể do nó

Bạn thử làm cách sau được k hen.

Start-->Run->services.msc tìm cái Bonjour DNS Responder service chọn property của nó sau đó bấm disable nó.rùi khởi động lại

bun_ny_girl930

Thử hết rồi mà vẫn không vô được. Có khi nào tại đường dây dài quá không nhỉ(khoảng 40m)? Em xài con lenovo G465 còn mới cứng, máy thằng hàng xóm là con acer 5năm tuổi xách qua test vẫn lướt web ầm ầm có sao đâu?

Vậy thì kêu nhà cung cấp dịch vụ mạng tới để họ xem kĩ hơn.Ak cái hình lúc nó chấm than màu vàng có mấy cái active network ???

---------- Bài thêm 08-06-2011 lúc 00:04 ---------- Bài trước là 07-06-2011 lúc 23:57 ----------

Bạn vô hiệu hoá Ipv6 chưa??

Click vào Start – trong ô tìm kiếm và gõ “regedit” nhấn Enter. Điều này sẽ khởi chạy Registry Editor.

Điều hướng đến rgeistry như sau

[HKEY_LOCAL_MACHINE \ SYSTEM \ CurrentControlSet \ Services \ Tcpip6 \ Parameters]

HKEY_LOCAL_MACHINE

\ SYSTEM

\ CurrentControlSet

\ Services

\ Tcpip6

\ Parameters

Nhấn chuột phải vào trong ô panel bên phải cửa sổ, chọn New – DWORD Value. Nhập tên là “DisabledComponents” và đặt giá trị của nó là “FF” như hình dưới đây. Sau khi thực hiện, khởi động lại hệ thống của bạn cho những thay đổi có hiệu lực. Nếu một thời (gian) gian sau này bạn muốn phục hồi các thay đổi thì lúc này bạn chỉ cần đơn giản là xóa khóa và khởi động lại hệ thống của bạn.

Còn nếu là 2 mạng 1 cái là Unidentifi network thì disable card mạng đi sau đó enable nó lại là vô được.

hainhinguyena1

Tình hình có khá hơn chút ít: không còn biểu tượng dấu chấm than màu vàng nữa nhưng vẫn không vô mạng được:

Qua nhà hàng xóm thì mạng chạy ầm ầm, idm down có lúc 500kb/s:

Theo mình chỉ còn 1 trường hợp ngoài bị ma ám ra là do đường dây dài quá(40m từphòng chốnghàng xóm). Nhưng tại sao 2 tháng trước lúc cài windows lại mạng vẫn bắt được mà???? Không lẽ lên bảo hành bị luộc cái cảd mạng à???

Hixhix

Không vô được mạng có nhiều nguyên nhân lắm bạn ak.Bạn chụp 1 tấm chỗ đặt địa chỉ Ipv4 để mình xem rõ hơn hơn có thể bạn đặt sai or thiếu gì đó,trùng địa chỉ Ip với máy thằng bạn ......k ngoại trừ virut bạn nên quét lại có con nó chặn 2 service gì đó trong services.msc gì đó .Bạn sài của nhà mạng nào ??

---------- Bài thêm lúc 15:49 ---------- Bài trước là lúc 15:39 ----------

Ak nhắc tới mới nhớ lâu lâu tớ cũng bị thế reset modem vài lần mới vô được,chắc trùng địa chỉ Ip máy nào đó nên đặt địa chỉ Ip tĩnh hết hihi hehe

Các chủ đề có liên quan khác