Mình xài mạng trọn gói của viettel . Cả khu trọ xài chung .

Rồi một hôm, đang lướt web thì hiện ra lỗi "limited or connectivity" . đành tắt máy đi ngủ. Mong rằng sáng mai dậy sẽ hết. Sáng mở mắt ra thì ôi thôi, vẫn hiện ra lỗi đó .

Chạy xuống kêu chủ nhà cho kiểm tra dây cáp với modem. Reset, cắm lại dây. Chạy hộc hơi lên vẫn không được.

Phòng mình có 2 máy, mình xài ổ chia, chia ra 2 máy xài. Máy kia thì vào được net. Máy mình thì ko. vừa thử đổi dây cáp 2 máy cho nhau, KQ máy kia vẫn ngon ơ, máy mình vẫn vậy.

đành ngậm ngùi cay đắng chờ vài ngày nữa xem tình hình có sáng sủa hơn ko.

2 ngày trôi qua, vẫn chăng thấy tín hiệu gì khả quan.

Thế là vác cục CPU đi bảo hành. đến chỗ bảo hành nó gắn dây của nó vào chạy ngon ơ. Lại vác về nhà, cắm vào, vẫn không được.

Tình hình là thế, bây giờ chỉ còn phương án cuôi cùng là nhờ tới các pro trên diễn đàn giúp dớ.

Có bác nào giúp với. không có mạng bứt rứt không chịu được.

THANKS.

Chào bạn Trước kia mình cũng từng gặp qua lỗi này rồi (nhiều là đằng khác ) nên trả lời giúp câu hỏi của bạn

Thứ nhất lỗi limited or noconnectivity không liên quan tới CPU nên không nên phải bảo hành nó làm gì cả. Nếu nó mà cần bảo hành , bạn cũng không có thời cơ nhìn thấy cái dòng chữ limited or noconnectivity đâu

Lỗi limited or noconnectivity thường do ai đó trùng IP với bạn (cùng sài chung modem internet)
Bạn chỉ việc đặt lại IP để chánh trùng là được.
Vào properties của mạng rồi sửa IP máy của bạn thủ công

hathuhuong88

Mình vừa thử các phuơng pháp trên rồi.

Cài lại XP SP3 luôn.

Còn windows 7 thì máy mình chịu hok nổi.

king_death_2k8

ak ak tùi là thằng chuyên cầm modem và switch nè

cái lỗi đó bạn reset modem không dc, reset switch (switch là bộ chia hay hỏng nhất, mỗi lần có dấu hiệu dấu chấm than ở biểu tượng mạng thì bật tắt switch nhiều lần hay tắt hẳn đi cho nó nghỉ ngơi mà vẫn không dc) bạn có thể đổi cắm đầu dây của mình sang chỗ thằng khác khí dó có thể máy bạn sẽ chỉ conect dc 10Mbps bình thường là 100Mbps. vẫn chưa dc ah

tiếp nà sang mượn cái switch một xóm khác về thử nếu dc thì thay cái cũ đi(của mình là 2 năm thay switch mới 1 lần bởi sau 2 năm nó hiện ra trường hợp của bạn)

Vẫn không dc => máy bạn vừa hỏng card mạng hay cài lại drriver (có một cách để kiểm tra card mạng hỏng hay không là đem ra quán thử bảo người ta sửa cái này hỏng thì bạn thay đi còn không hỏng đảm bảo bạn không mât trước và về nhà thay cái switch đảm bảo chạy ngon trở lại đừng quên kiểm tra kĩ cái driver ethernet nhé)

chúc thành công

Fugeltun

mình thì nghĩ khác, mình nghĩ mỗi mạng chi cho giới hạn số người dùng thôi, k phải xài bao nhiêu người người cũng được đâu...mạng vừa giới hạn người dùng rồi....nên mình nghĩ thêm người sử dụng là sẽ có dòng chữ limited ó conectivity...

Tất cả hãy nghe đây, lỗi Noconection or Limited nguyên nhân là do trùng địa chỉ IP do dùng IP động, chỉ cần chuyển về IP tĩnh là OK. Máy mình bị hàng chục lần như thế rồi nên có tí kinh nghiệm (lỗi chủ yếu là bật tắt modem nhiều thì lúc nó tái làm ra (tạo) lại IP thì bị trùng). Còn lỗi dây hay modem chỉ là 1 % trong số đó thôi. ĐỔI LẠI IP TĨNH LÀ ĐƯỢC HẾT.

Huw

Nếu trùng IP thì nó báo là " This IP address is already in use on the network. Please reconfigure a different IP address." hay còn gọi là IP conflict đó

Các chủ đề có liên quan khác