yenbai_net

Là một bạn ạ! Có thể bạn lâu không sử dụng Mail của Yahoo nên tiện ich Mail vừa bị khóa nên bạn không thể nhận Email hay gửi Email đi. Nếu muốn xác thực bạn hãy lấy một Email khác (như gmail) gửi thử rồi sẽ biết. Chúc thành công!

ninhadidas

Bạn đăng nhập vào Yahoo với nick có đuôi Yahoo.com mà lúc bạn lập là được. Nhưng nếu nick đó lúc bạn lập mà có đuôi yahoo.com.vn thì nó sẽ có mail đuôi như thế.

doanle_2005

kiss_123 Là một bạn ạ! Có thể bạn lâu không sử dụng Mail của Yahoo nên tiện ich Mail vừa bị khóa nên bạn không thể nhận Email hay gửi Email đi. Nếu muốn xác thực bạn hãy lấy một Email khác (như gmail) gửi thử rồi sẽ biết. Chúc thành công! Ẹc! Phát biểu gì kì thế bác!!!

Yahoo US và VN mà coi là một thì hơi bị kì àh nha!!!

Nếu cậu dùng địa chỉ mail [email protected] để nhập trong lúc làm ra (tạo) account để chơi game thì nó gửi về địa chỉ [email protected] cho bạn... (bạn có thể nhập bất kì một địa chỉ mail nào (kể cả không phải của bạn hay nó không tồn tại) trong lúc làm ra (tạo) account chơi game) Nhưng thường thì các trang để chơi game đòi hỏi xác thực email (không phải game nào cũng thế), nếu cậu vừa xác thực rồi thì chắc chắn cậu vừa nhập đúng địa chỉ mail.

Địa chỉ [email protected][email protected] là trả toàn khác nhau...

Cậu phải có tài khoản [email protected] thì cậu mới đăng nhập nó được...(Nghĩa là dùng tài khoản [email protected] không thể đăng nhập vào mail US được, trừ khi 2 tài khoản này đều là của bạn và có ID tương tự nhau) Muốn đăng nhập, cậu vào đây rồi đăng nhập bình thường. (nếu vào đây mà cậu không đăng nhập được thì nghĩa là cậu không có mail [email protected], cậu không có đăng ký ID này bên mail yahoo US )

zaike_2909

Cách duy nhất là bác xóa mail .com.vn đi, chờ 3 tháng sau rồi làm ra (tạo) mail .com vô là được !

Rambert

dung_dung1341 Cách duy nhất là bác xóa mail .com.vn đi, chờ 3 tháng sau rồi làm ra (tạo) mail .com vô là được ! Mắc gì phải xoá????

Nếu cái tài khoản [email protected] chưa có ai làm ra (tạo) thì cứ làm ra (tạo) bình thường (còn nếu nó có chủ rồi thì tìm một ID khác đi)... Yahoo mail của us và của vn trùng ID có chết ai đâu?!!!

Bạn thử làm ra (tạo) thử xem được không....Nếu nó báo có người sử dụng ID đó rồi thì cậu gửi mail đến nói rõ lí do nhờ họ check mail rồi quăng pass qua cho bạn...

thanhquan11a1 Ẹc! Phát biểu gì kì thế bác!!!

Yahoo US và VN mà coi là một thì hơi bị kì àh nha!!!

Nếu cậu dùng địa chỉ mail [email protected] để nhập trong lúc làm ra (tạo) account để chơi game thì nó gửi về địa chỉ [email protected] cho bạn...

Địa chỉ [email protected][email protected] là trả toàn khác nhau...

Cậu phải có tài khoản [email protected] thì cậu mới đăng nhập nó được...(Nghĩa là dùng tài khoản [email protected] không thể đăng nhập vào mail US được, trừ khi 2 tài khoản này đều là của bạn và có ID tương tự nhau) Muốn đăng nhập, cậu vào đây rồi đăng nhập bình thường. (nếu vào đây mà cậu không đăng nhập được thì nghĩa là cậu không có mail [email protected], cậu không có đăng ký ID này bên mail yahoo US ) thanhquan11a1 Mắc gì phải xoá????

Nếu cái tài khoản [email protected] chưa có ai làm ra (tạo) thì cứ làm ra (tạo) bình thường (còn nếu nó có chủ rồi thì tìm một ID khác đi)... Yahoo mail của us và của vn trùng ID có chết ai đâu?!!!

Bạn thử làm ra (tạo) thử xem được không....Nếu nó báo có người sử dụng ID đó rồi thì cậu gửi mail đến nói rõ lí do nhờ họ check mail rồi quăng pass qua cho bạn... Theo mình thấy thì csdl của yahoo.com và yahoo.com.vn là như nhau, nếu vừa có 1 email là [email protected] thì bạn không thể làm ra (tạo) 1 email tên [email protected] được nữa. Khi Log In, tùy thuộc vào lúc bạn đăng ký lúc đầu, nếu lúc đầu bạn đăng ký là @yahoo.com thì bạn đăng nhập bình thường; còn nếu lúc đầu bạn đăng kí là @yahoo.com.vn thì bạn cứ đăng nhập như @yahoo.com, nghĩa là vào trang mail.yahoo.com, sau đó nhập Username (ko cần nhập @yahoo.com.vn) + Password, nó sẽ tự chuyển bạn sang Yahoo!Mail Việt Nam.

namviet_navico

mình cũng bị như bạn đó, T_T, h` k biết làm sao hết. Mình nhớ là lúc đăng kí là mình k đăng kí đuôi .vn nhưng sao khi gửi thư về thỳ k nhận được

---------- Bài thêm lúc 19:59 ---------- Bài trước là lúc 19:48 ----------

mình cũng bị như bạn đó, T_T, h` k biết làm sao hết. Mình nhớ là lúc đăng kí là mình k đăng kí đuôi .vn nhưng sao khi gửi thư về thỳ k nhận được

reytintin_1405

Mình cũng bị vậy. hồi đầu xài cái @yahoo.com khi đăng ký thì @yahoo.com.vn giờ họ gửi về @yahoo.com.vn nên làm ra (tạo) ra một cái @yahoo.com.vn có cùng ID nhưng giờ quên pass cái @yahoo.com.vn mà vào sử dụng câu hỏi bí mật (an ninh) thì thấy câu hỏi của cái @yahoo.com thử rồi không được, ai có cách nào giúp e lấy được pass của thằng @yahoo.com.vn ko? chỉ dùm e.thanks!

mr_chen

giống mình luôn,admin gửi mail xác nhận mà không nhận được,chỉ vì đuôi .vn

huyhoang3129

Username là 1 nhưng địa chỉ mail thì là 2 cái khác nhau trả toàn.

Trường hợp của bạn thì không còn cách nào cứu được hết, chỉ còn cách như bạn dung_dung1341 vừa nói ở trên thôi.

thanhquan11a1 Mắc gì phải xoá????

Bạn thử làm ra (tạo) thử xem được không....Nếu nó báo có người sử dụng ID đó rồi thì cậu gửi mail đến nói rõ lí do nhờ họ check mail rồi quăng pass qua cho bạn... Bạn này không biết thì đừng có tuyên bố linh tinh để rồi bị đánh giá là nguy hiểm. Vậy mình hỏi bạn lúc đăng nhập yahoo messenger / yahoo mail / ... chỉ cần nhập cái id thôi mà vẫn vào được vì lý do nào vậy? (Đừng lôi ip nước này nước nọ vào nhé)

Các chủ đề có liên quan khác