tình hình là mình có đứa bạn đang quỵt trước mạng 2 tháng 1,2 của fpt khoảng 515k, giờ vừa là tháng 4 rồi. gần đây có tin nhắn đến từ bọn service đòi nộp trước không là ngày 16/4 này nó sẽ kiện ra tòa.

Chuyện này cũng có nhiều người từng gặp rồi nhưng không biết kết quả ra sao. các mem có ai biết kết quả như thế nào thì tư vấn cho bạn t với. nó đang phân vân nên trả hay không ?

giacmotoday

Bộ ra tòa rẻ lắm sao ! Nó nói vậy thôi chứ hơi đâu đi ! Làm gì được mình cơ chứ ! Bạn cứ yên tâm ! Mình có thằng bạn quỵt trước nó rùi kể cả clack cũng xù nó 2 tháng có gì đâu lo !

lpvy2003

Đồng ý với bạn trên, phí kiện đắt hơn nhiều so với trước nó đòi được + mình có thằng bạn cũng quịt chả sao cả.

aprina28

Cách đây 4 tháng

Mình vừa từng ức chế FPT vì không thể phá bỏ hợp đồng với chúng nó mình không thèm đóng trước 2 tháng giá cước lên 720k/2 tháng rồi bà thu trước bà bảo tụi nó sẽ kiện mình ra tòa........... sợ phết

Lúc đầu tiên 1 thằng gọi mình bảo mạng cùi xài phí tiền, hỗ trợ như dở hơi toàn đứt mạng, giá cước cao đủ kiểu. Rồi mình giật đứt cái dây nối từ cột điện vào nhà tháo modern cắt vài cái dây lắp lại tụi nó xuống sửa 1 ngày liền không được ức chế về bảo mai quay lại

Hôm sau quay lại thật đem 1 cái mới nguyên si .Mình lại trò cũ ta làm lần này modern xịn hơn mình chỉ lấy có chút Coca-Cola đổ vào là nó chập kêu tạch tạch rồi

Đến cuối tuần thằng lớn trên FPT điện xin lỗi mình bảo không xin lỗi gì cả sẽ không sử dụng nữa thích kiện cứ kiện từ đó đến nay có ít 3 thằng xuống nhà mình đòi trước cắt hợp đồng rồi mình xem trước cắt là:
720k + trước Modern + v.v.v = 2 triệu liền mình bảo các anh cứ về em sẽ lên trực tiếp để cắt rồi cứ thể im ỉm đi thôi , nó lại xuống mình bảo đi vắng không mở cửa nó chả làm được gì.

Giờ xài VNPT thấy rẻ mà tốt hơn FPT nhiều ^^

Để cho yên tâm xem lại cái hợp đồng thuê bao xem có cái điều khoản nào quy định khi bên B phá hợp đồng không là biết ngay.Với lại lí do chủ yếu nó không đi kiện là số trước không đáng.Chứ nếu nó thắng kiện thì mình phải thanh toán tất cả chi phí kiện bao gồm cả chi phí cho luật sư của nó lẫn của mình.

Corydon

Ajukido17 Cách đây 4 tháng

Mình vừa từng ức chế FPT vì không thể phá bỏ hợp đồng với chúng nó mình không thèm đóng trước 2 tháng giá cước lên 720k/2 tháng rồi bà thu trước bà bảo tụi nó sẽ kiện mình ra tòa........... sợ phết

Lúc đầu tiên 1 thằng gọi mình bảo mạng cùi xài phí tiền, hỗ trợ như dở hơi toàn đứt mạng, giá cước cao đủ kiểu. Rồi mình giật đứt cái dây nối từ cột điện vào nhà tháo modern cắt vài cái dây lắp lại tụi nó xuống sửa 1 ngày liền không được ức chế về bảo mai quay lại

Hôm sau quay lại thật đem 1 cái mới nguyên si .Mình lại trò cũ ta làm lần này modern xịn hơn mình chỉ lấy có chút Coca-Cola đổ vào là nó chập kêu tạch tạch rồi

Đến cuối tuần thằng lớn trên FPT điện xin lỗi mình bảo không xin lỗi gì cả sẽ không sử dụng nữa thích kiện cứ kiện từ đó đến nay có ít 3 thằng xuống nhà mình đòi trước cắt hợp đồng rồi mình xem trước cắt là:
720k + trước Modern + v.v.v = 2 triệu liền mình bảo các anh cứ về em sẽ lên trực tiếp để cắt rồi cứ thể im ỉm đi thôi , nó lại xuống mình bảo đi vắng không mở cửa nó chả làm được gì.

Giờ xài VNPT thấy rẻ mà tốt hơn FPT nhiều ^^ Bác này trâu bò quá

Quỵt béng đi, tụi FPT dịch vụ khách hàng dở ẹc, mình cũng ghét tụi này lắm.

---------- Bài thêm lúc 12:02 ---------- Bài trước là lúc 11:58 ----------

gianglv_13 Để cho yên tâm xem lại cái hợp đồng thuê bao xem có cái điều khoản nào quy định khi bên B phá hợp đồng không là biết ngay.Với lại lí do chủ yếu nó không đi kiện là số trước không đáng.Chứ nếu nó thắng kiện thì mình phải thanh toán tất cả chi phí kiện bao gồm cả chi phí cho luật sư của nó lẫn của mình. không sao, cứ lấy lý do là sinh viên, đang đi học và không có trước nên trả chậm. Tụi FPT lúc kí hợp đồng không chịu tìm hiểu nguồn tài chính của người thuê thì chấp nhận chứ sao, có mà kiện củ khoai

ngominhdat82

hoho, đúng là việt nam mình, cái gì cũng quỵt được. mà bọn fpt giàu thế quỵt tý. có sao đâu!

Garnell

Nhưng mà quịt không trả trước thì ..... lần sau có thời cơ mình đkí lại quịt tip thì sao ạ :S

Dagoberto

cứ chơi quịt nhiều là mấy thằng FPT nó nhờn,nó bắt đầu kiếm cách khác phá đấy

hô hô

quỵt đi chứ ngu gì mà đi trả

mình quỵt chúng nó từ cuối năm 2009 đến nay

quan trọng là chúng nó chẳng biết nhà mình ở đâu mà đến đòi ( nhà trong ngõ ngách mà

h đang sài vnpt gói rẻ hơn một nửa mà ngon hơn gấp tỉ lần fpt

PhamBo_domdom

bác nài tương tự tớ h lúc chiều nó nt bảo vừa hoàn thành hồ sơ kiện mình oy không biết có ra tòa được 1 lần không cho biết cảm giác nó như thế nào

beautiful rose

Mình cũng quỵt của VNPT mà có sao đâu :).
Nhưng cái vụ k chấm dứt hợp đồng được thì lạ thật. Phải về xem lại thôi vì vừa mắc FPT xong.

Các chủ đề có liên quan khác