o0perhapslove0o

các anh ơi cho em hỏi:

sao mà trong máy tính của em

báo có mạng ( IP đúng )

mà không vào được internet, nhưng yahoo vẫn vào được

vào wed là không được

anh nào giúp em giải quyết dùm

cuhuevd các anh ơi cho em hỏi:

báo có mạng ( IP đúng )

vào wed là không được

anh nào giúp em giải quyết dùm bạn cài trình duyệt web firefox vào thử xem vào web có được hok ^_^

các thứ 2 bạn mở web lên nhìn trên cùng chọn tools > internet options > browsing history chọn delete hết mấy cái mục ở trong , như cookies, temporary ... rồi apply ok , tắt đi mở cái khác là zô được ah.

Có trường hợp bị work offline hay do virus nữa, nhưng tạm thời (gian) thử 2 cái trên trước đi.^_^

Generosb

cuhuevd các anh ơi cho em hỏi:

báo có mạng ( IP đúng )

vào wed là không được

anh nào giúp em giải quyết dùm Nếu bạn cài 1 tường lửa khác của windows, như Avira, AVG, thì mạng cuả bạn sẽ vào chậm hay không vào được, lần trước mình cài avira cũng bị trường hợp này, không vào được web, nhưng chat dc, tắt cái dù của Avira là okie!

Cái này bị lỗi rồi. bạn dùng IE đúng không? Bạn cài lại cái IE khác đi. hay dùng trình duyệt khác như bạn trên nói ấy, fire fox chẳng hạn.

Fletch

PC mình cũng bị tương tự,cho dù delere privatedata rồi.yahoo chat bình thường nhưng không lướt web được.những lần bị vậy mình phải tắt morden rồi bật lại lên thì vào được

Declan

bạn thử thay cái DNS server khác đi ví dụ:208.67.220.220 chẳng hạn.Mình cũng bị như thế rồi ping thì báo vẫn tốt nhưng không vào được trang web nào.Mình thử thay DNS là được

theo mình thì các bạn nên thay đổi DNS và IE có thể dùng cmd-->ipconfig để sữa lỗi này. hôm bữa mình cài windows xp2 cũng bị như thế

Wacleah

cho mình hỏi tí: tại sao cái laptop asus của mình khi cắm dây mạng vào thì vẫn có mạng, nhưng vào web thì quá chậm, mà hầu như không vào được luôn. đồng thời (gian) mạng của mấy người kia cũng chậm rỳ, lướt web cũng không được. còn khi mình tháo ra thì mạng lại chạy tốt. giúp mình nhé. thanks

Các chủ đề có liên quan khác