Mình mới ráp máy chưa được mấy ngày , cũng chả có gắm dây mạng vào , hum nay gắm vào thì nó hiện cái dấu chấm than ở biểu tượng internet áh, không vào được internet luôn

Mà lạ cái là mình gắm vào cái laptop đó giờ mình xài thì vẫn vào biình thường , còn gắm vào máy bàn thì nó lại hiện dấu chấm than , ae chỉ mình cách khắc phục với
Mình xài mạng SCTV , modem là loại mà chỉ có 1 công bình thường dzới 1 cổng kết nối bằng cổng usb ( đó giờ mình không xài cổng đó tại cần dùng có 1 máy àh ) .....

Nguyên nhân tại sao và chỉ dẫn mình rõ hơn cách khắc phục với , mình không phải dân trong ngành chẳng biết tí gì về máy , mạng cả mấy bạn thông cảm chỉ dẫn chi tiết xúi để mình còn biết đường mò

Àh ngoài ra máy destop của mình mới ráp àh , nên chắc chắn không bị hư hổng gì ( máy bạn mình ráp cùng ngày , y chang máy mình tới từng con ốc , chỉ khác cái case , vẫn kết nối internet bình thường ở nha nó ) - nên chắc chắn máy mình không bị hư hỏng gì , Àh máy mình xài windows 7 64bit ultimate ( 6.1 Build 7600 ) Mong các bạn giúp đỡ gấp

Bạn thử ấn nút phải vào biểu tượng Network rùi chọn Open Network & Sharing center.

Xong thì xem kết nối từ Network đến Internet có ko? nếu bị gạch chéo thì nhấp thử vào cái dấu đó cho máy repair lại...^^ Hi vọng là được, good luck...!!!

Ezhno

Bạn thử cài lại driver máy lại xem được không ?

máy mình mới ráp chưa được 1 tuần mà bị gì đâu mà hư , mới ráp hum thứ 2 hixxxxx

Bạn thử ấn nút phải vào biểu tượng Network rùi chọn Open Network & Sharing center.

Xong thì xem kết nối từ Network đến Internet có ko? nếu bị gạch chéo thì nhấp thử vào cái dấu đó cho máy repair lại...^^ Hi vọng là được, good luck...!!!

Đã làm như bạn nói cả chục lần luôn mà không được hixxx

Tắt cái Router rồi mở lại coi.....

cũng vừa làm thử cả chục lần luôn hixxxx

Cái này chắc là driver network card chưa cài rùi bạn, lấy thông số main của bạn lên google tìm đi, không được thì gửi lên đây mình tìm cho

Các chủ đề có liên quan khác