love_anhgb_nt92

pro nào biết cách phát hiện netcut chỉ giúp em với em đang nghi có thằng cắt mạng em, em không thể nào cài đươc anti netcut, ai biết cách phát hiện khác giúp em với, em cài anti netcut nó cứ báo là phải tắt cái gì đó

hen_xui

có 1 cách cách này bảo dảm thành công 100% lun đi tới mấy cái máy nối mạng chung với mình thấy thằng nào cài netcut thì gõ vào dầu nó 1 cái

jhk_hj

congvu90 pro nào biết cách phát hiện netcut chỉ giúp em với em đang nghi có thằng cắt mạng em, em không thể nào cài đươc anti netcut, ai biết cách phát hiện khác giúp em với, em cài anti netcut nó cứ báo là phải tắt cái gì đó mình thấy xài Anti ARP firewall là tốt nhất, thằng nào cắt mạng mình là nó báo liền ( tên máy, Ip ) mà có cắt cũng cắt không được vì Anti ARP firewall chặn lại rồi, bạn chỉ cần làm thêm 1 bước đơn giản nữa là xách chiếc dép quaphòng chốngđứa nào sỡ hữu tên máy + Ip đó rồi đập vào mặt nó vài cái rồi nói cho nó biết 1 câu " vừa ngu mà còn tỏ ra vẻ nguy hiểm "

Sau bao nhiêu lần tìm cách thì em thấy cách hay nhất là vác ghế táng từng thằng dùng netcut. Sau đó cho một thằng nghỉ dùng để dọa, bây giờ chơi game không còn bị dis mạng nữa.

Freca

không có cách phát hiện đâu! tìm chỉ là mất công thôi! nếu bạn nghi thằng nào thì vào xem trương trình nó có cài netcat không thôi! nếu cài thì hỏi cài làm gi???????????????????????????????????????????????? ?????????????? xem nó trả lời thế nào !

dùng XARP vs anti netcut để chặn thôi

xong dùng netcut chặn lại nó xong mang nghế sang hỏi nó có mất mạng ko? xong cho nó cái ghế vào đầu là xong

congchua_cin

Khó tìm ra người xài netcut lắm vì nó dùng IP ảo để cut mạng máy bạn , tốt nhất là xài usb 3G thì không ai có thể cut bạn ngoài nhà mạng !!!!!!!

tocngan_raudai

1.Cơ chế hoạt động NetCut dùng cơ chế Arp Spoofing nên các phần mềm dò tìm và hiển thị, cập nhật danh sách arp có thể giúp bạn phát hiện được.Các phần mềm này rất nhiều .

từ chuyện phân tích cơ chế hoạt động của netcut thì ta có thể đưa ra giải pháp để phát hiện như sau :

đơn giản nhất admin vào command gõ:

arp -a

nó sẽ hiện ra các máy có MAC Address trùng với Mac của Gateway hay modem.

Khi đó bạn chỉ cần sử dụng phần mềm tìm Mac 1 phát

ví dụ:
sẽ phát hiện ra kẻ tấn công là ai .

ngoài ra :

+Dùng chính phần mềm NetCut để ngăn chặn bằng cách check vào "Protect my computer"

+ Nếu hệ thống mạng nhỏ thì có thể gán địa chỉ Static MAC cho các thiết bị trong mạng vì điều này sẽ ngăn chặn được Netcut thay đổi địa chỉ MAC.

Trong diễn đàn mình cũng có nói tới cài này bạn tự tìm .việc set Static MAC thì khởi động lại máy lại mất ngay nên lại phải set lại .

+ Với các hệ thống mạng lớn thì chuyện thực hiện ở cách 3 gặp rất nhiều bất tiện. Với các hệ thống này thì nên trang bị các thiết bị có khả năng secure port. Thông qua chuyện nhận DHCP, các thiết bị giữ lại các record của MAC add được kết nối trên mỗi port vì thế nó có thể phát hiện được các spoofed ARP. Phương pháp này được gắn trên các thiết bị của các nhà sản xuất như Cisco, ProCurve, Extreme Network, Dlink và Allied Telesis

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác