saturn_thotinh

Mình cài xong windows 7 bản 32bit nhưng không vào được internet. Kiểm tra card mạng vừa nhận đủ và nhận đúng. Nhưng connection thì nó bảo lỗi file werconcpl.dll

Bạn nào biết cách khắc phục chỉ cho mình nhé. Thank nhiều!

---

NGUYỄN MINH ĐÔNG

YM!: gig.dongnm

Mobile: 091-262-3439

Email: [email protected]

Website:

Mình cũng bị thế này, chỉ còn cách lập một kết nối ảo thôi

* Nhấn vào biểu tượng mạng ở góc phải màn hình thì hiện một cái bảng, rồi chọn " Open ......." ở dưới cùng của bảng

* Tiếp theo chọn " Creat new connect......" , nó sẽ hiện ra 1 bảng mới

* Tiếp theo nhấn vào "Connect Internet" rồi Next

Tiép theo có thể bạn tự làm đươc

Tại nhà mình dùng windows 7 tiếng việt nên không thể giải thích rõ được, nhưng làm theo cách đó có thẻ vào mạng đựoc

Có điều muốn vào thì phải nhấn vào cái mà bạn mới lập ròi chọn "Connect" mới vào được, chứ không tự động đâu

Mình cũng bị thế này rồi nếu nhw bạn mcdat nói thì cách bạn reset lại máy tính sau đó vào hệ điều hành dos vào phần cài đặt main, tiếp đó bạn tìm vào phần cài đặt mạng lan và bật lại hệ thống mạng lan...Nếu mình không nhầm thì máy bạn vừa tắt mạng lan trong main rồi...Nếu xong sẽ dc twj động đấy...

hoalanhe2005

pợn download file werconcpl.dll tại đây: (chờ nó load xong rồi nhấn skip this ad để download file .dll).SAu khi down về pợn copy file này vào C:\Windows\System 32,sau đóa thử dzô mạng lợi nhé!

Torey

bạn hãy tải nó tại :
Sau khi tải file dll [được nén dưới dạng ZIP] bạn cần Copy file*.dll vào thư mục C:\WINNT\System32 hay C:\Windows\System32. Nhưng chỉ Copy thì chưa đủ mà bạn cần khai báo nhằm để kích hoạt file dll bằng cách:

Nhấn menu Start mở hộp Run gõ cmd và nhấn Enter. Sau khi công cụ Command Prompt hiện ra thì tại dòng nhắc lệnh bạn gõ tham số với cú pháp là regsvr32 werconcpl.dll rồi nhấn Enter và khởi động máy lại để khai báo thiết lập có hiệu lực.

---------- Post added at 21:59 ---------- Previous post was at 21:59 ----------

bryan_fortune pợn download file werconcpl.dll tại đây: (chờ nó load xong rồi nhấn skip this ad để download file .dll).SAu khi down về pợn copy file này vào C:\Windows\System 32,sau đóa thử dzô mạng lợi nhé! bổ sung cho bác.

mình cài win7 xong vẫn vào internet bình thường. tắt máy đi, sớm hôm sau khởi động máy, không vào được internet nữa???

Các chủ đề có liên quan khác