XE_XE

hôm nọ mình tìm được trên net cái này thấy hay mà trong 4rum mình hình như chưa có ai pót nên hum nay mạo mụi đưa lên đây cho tất cả người

Có nhiều file "kì lạ" ở rất nhiều diễn đàn, khi bạn download được 75% hay 99% thì chuyện download dừng lại, và nếu bạn để yên như vậy khoảng một tiếng thì phần còn lại mới được download tiếp, còn nếu bạn không chờ được mà nhấn Pause rồi Start lại thì có mười năm vẫn không tải xong, và thậm chí là bạn không bao giờ tải được 100% nếu không đăng kí làm thành viên của diễn đàn đó, và nếu bạn đăng kí thì thư spam là hiển nhiên.

Và trong trường hợp đó, bạn có thể làm theo thủ thuật sau để tải toàn bộ file về máy. Chúng ta lấy chuyện tải trình chơi nhạc Quick Time tại

Sau đây mình sẽ chỉ dẫn các bạn Resume file download dở dang tại host Mediafire (Các host khác tương tự):

Đầu tiên các bạn hãy copy lại link MediaFire của file bị rớt connect. (VD:

) Sau đó dán vào trình duyệt khác, vd: FireFox -> Enter, chờ cho dòng chữ "Click here to start download" hiện ra rồi nhấp chuột phải vào dòng này chọn "Copy link location" như hình dưới đây:

Nhấp đôi chuột vào file cần Resume cửa sổ File Properties hiện ra. Tại ô Address, paste link vừa copy ở FireFox vào, làm tương tự ở ô Referer, -> Ok.

Quay lại với cửa sổ chính của IDM, nhấp phải chuột vào file cần Resume chọn "Resume download"

Kết quả:

Xem thêm
Mẹo Download tiếp khi Resume Download của IDM bị lỗi
Download tiếp khi file bị lỗi trên Chrome

ngptin1

bạn ơi máy mình xài win7 nên vào my computer vào ổ c chả thấy file documents and setting

bạn chỉ giup mình với

nga_n81

bemap90 bạn ơi máy mình xài win7 nên vào my computer vào ổ c chả thấy file documents and setting

bạn chỉ giup mình với bạn vào theo đường dẫn này

C:\Users\ASUS\AppData\Roaming\IDM\DwnlData\ASUS

ss2.virus

ai biết khi dowload link MF giữa chừng thì bị rớt mạng, có cách nào resume lại dc ko, mình vừa dùng tất cả cách để resume trên forum mà vẫn không được kể cả cách trên topic, tại mạng nhà mình nó toàn rớt ngẫu hứng

ke_da_tinh_050

IDM có sẵn chức năng resume mà, còn với những host k cho resume thì có làm cách nào cũng k được.

Durwyn

bigdolis IDM có sẵn chức năng resume mà, còn với những host k cho resume thì có làm cách nào cũng k được. có cách nào auto resume k bác nhỷ

e muốn mở máy lên IDM tự bắt link down tiếp cái lúc trước mình đang down dở ế

làm như nào chỉ e vs

Campbell

mình đang down link của megashare.vn loại 1link (duong lượng tới 6.28gb) được 78.32% thì cúp điện. sau khi có điện lại, mở máy lên resume hok được nữa. refresh download thì k mở được lại trang wweb chưa link (The server at megashare.vn is taking too long to respond.)

Bạn nào bít resume làm sao giúp mình với ???

huyhunghao23 ai biết khi dowload link MF giữa chừng thì bị rớt mạng, có cách nào resume lại dc ko, mình vừa dùng tất cả cách để resume trên forum mà vẫn không được kể cả cách trên topic, tại mạng nhà mình nó toàn rớt ngẫu hứng hix mình đang dơn 3 file ở mediafire thi out nhưng sau khi resum thì không được=> tức thấy bà nhưng nghĩ dơn lại là được nhưng sao nó n=không đánh giá là sao nhỉ, có ai chỉ cho mình không, mình là thành viên mới mong được các bạn hỉ giáo nhé. mình Thank nhiều

Các chủ đề có liên quan khác