Tình hình là mình và bạn gái thường xuyên gọi video nói chuyện với nhau và đôi lúc muốn chia sẽ âm nhạc với nhau nhưng không biết cách nào chia sẽ khi cả 2 đều sử dụng headphone (bao gồm tay phone và mic chung). Có bạn nào biết vui lòng chỉ dùm mình nhé, chân thành Thank !!! Mình đang xài Win7 và cái del inspiron 1545

mrhoang23888

Lên mạng vừa chat vừa nghe nhạc là cách relax phổ biến hiện nay của tuổi teen. Bạn nghe được một bài hát hay, muốn chia sẽ cho bạn chat cùng nghe. Dĩ nhiên ở đây không nói đến trường hợp send bài hát cho người đó mà bạn muốn 2 người nghe cùng 1 nhịp bài hát (hơi lãng mạn ). Để làm được điều đó bạn làm như sau :

Bước 1 : Mở volume control lên (start -> Programs -> Accessories -> Entertainment -> Volume control hay double click vào biểu tượng cái loa ở góc phải màn hình). Vào Options -> Properties . Trong ô Mixer device chọn Realtek HD Audio input. Trong ô Adjust volume for chọn Recording và check hết những ô phía dưới và nhấn OK

Bước 2: Mở Windows Media Player, mở bài nhạc bạn thích

Bước 3 : Mở Conference mời người đó vào, bạn check vào ô Hands Free. Bạn để ý thấy có sóng phát ra như hình dưới là ok.

Chúc bạn thành công!

(Bài này được sưu tầm trên nét)

Các chủ đề có liên quan khác