Nels

Tình hình là em định mua usb 3g cho laptop nhưng không biết nên dùng của nhà mạng nào fù hợp với nhu cầu sử dụng nhất. Em hiện chưa kiếm ra tiền nên cần loại giá tốt để down phim, video, xem onl... Em mua usb 3g của nhà mạng thôi, không mua hàng không nguồn gốc, tránh rủi ro cho laptop của em ạ.

Ai biết giá cước nhà mạng nào hợp lí nhất thì tư vấn giúp em nhé... Thank all!

nHoC_b0oNg

FuukoGD Tình hình là em định mua usb 3g cho laptop nhưng không biết nên dùng của nhà mạng nào fù hợp với nhu cầu sử dụng nhất. Em hiện chưa kiếm ra tiền nên cần loại giá tốt để down phim, video, xem onl... Em mua usb 3g của nhà mạng thôi, không mua hàng không nguồn gốc, tránh rủi ro cho laptop của em ạ.

Ai biết giá cước nhà mạng nào hợp lí nhất thì tư vấn giúp em nhé... Thank all! Gửi bác tham khảo.

phu_cuong

Theo giá của nhà mạng thì giá usb 3g của viettel là rẻ nhất, của vina cao nhất, đương nhiên chất lượng thì cũng phụ thuộc theo đó. nhưng mà cũng tùy vùng nhiều lúc vùng này mạng này mạnh nhưng vùng khác lại không, vì thế bạn nên tìm hiểu vùng của mình mạng nào mạnh thì mua mạng đó, nếu có trước thì mua 3 mạng cho chắc ăn, dễ đánh giá.

anypay365 Gửi bác tham khảo.
Minh muo^n' noi' ve^ gia' cuoc' & cha^t' luong 3G... không phai ve^ gia' Usb nha ^^...

---------- Bài thêm lúc 08:24 ---------- Bài trước là lúc 08:15 ----------

botloctom Theo giá của nhà mạng thì giá usb 3g của viettel là rẻ nhất, của vina cao nhất, đương nhiên chất lượng thì cũng phụ thuộc theo đó. nhưng mà cũng tùy vùng nhiều lúc vùng này mạng này mạnh nhưng vùng khác lại không, vì thế bạn nên tìm hiểu vùng của mình mạng nào mạnh thì mua mạng đó, nếu có trước thì mua 3 mạng cho chắc ăn, dễ đánh giá. Ban. cho minh bie^t' gia' cuoc' Vina dc ko... Minh xem trang chu? Vina không tha^y' noi' ve^ gia' cuoc' 3G...

---------- Bài thêm lúc 08:31 ---------- Bài trước là lúc 08:24 ----------

Ah sao minh không tha^y' nut' thank da^u nhi?...

Phelan

FuukoGD Tình hình là em định mua usb 3g cho laptop nhưng không biết nên dùng của nhà mạng nào fù hợp với nhu cầu sử dụng nhất. Em hiện chưa kiếm ra tiền nên cần loại giá tốt để down phim, video, xem onl... Em mua usb 3g của nhà mạng thôi, không mua hàng không nguồn gốc, tránh rủi ro cho laptop của em ạ.

Ai biết giá cước nhà mạng nào hợp lí nhất thì tư vấn giúp em nhé... Thank all! E rằng sau ngày 10/08 không còn nhà mạng nào cung cấp 3G phù hợp với nhu cầu của bạn.

Hiện nay tất cả các mạng điều tính theo lưu lượng sử dụng, trung bình từ 200k ~ 300k mỗi tháng bạn sẽ được sử dụng 5GB ~ 6GB lưu lượng. Vượt mức trên thì 65đ/MB và giá cước tối đa phải trả là từ 500k ~ 1000k. Với khoảng 5GB/tháng thì chỉ có thể vi vu lướt net, nghe thêm chừng vài chục bản nhạc, xem trực tuyến 1, 2 bộ phim thời (gian) lượng chừng 1h là có thể vừa vượt mốc, còn chuyện download phim hay dữ liệu thì... pó chiếu.

Lưu ý thêm với bạn rằng trước đây những người xài 3G thích xài những gói cước dành cho điện thoại (Mobile Internet) hơn là gói cước dành cho máy tính (Mobile Broadband - Fast Connect -D-Com 3G), vì xài được sim khuyến mãi, không hạn chế lưu lượng. Nhưng hiện nay thì không còn mạng nào cung cấp như vậy nữa, giá cước của mobile hiện tại cũng mắc hơn gói cước cho máy tính rất nhiều.

Nếu bạn vẫn kiên quyết xài 3G thì nên chọn gói dành cho máy tính. Còn nếu xài nhiều mỗi tháng trên 10GB thì nên cắm cáp ADSL là hợp lý nhất.

Bạn có thể tham khảo thêm giá cước của các nhà mạng
Code: http://vinaphone.com.vn/news/newsDetail.do?newsId=17942
http://www.mobifone3g.com.vn/index.aspx?s=CONNECT
http://3g.vietteltelecom.vn/Dich-vu-3G/D-Com-3G/Gia-cuoc/Gia-cuoc_23_56.html

juicy_fruit1210

Nếu bạn dùng 3G thì lên mua USB chính hãng viettel, vina, mobifone nhưng phải Unlock dc. cái này tìm trên mạng vẫn nhiều người bán unlock giúp.

Nếu không mua dc hàng Unlock thì mua hàng ngoài cũng tốt chả sao cả.

Vì sao phải vậy:

1: Giá cước các mạng giờ tương đối = nhau

2: 3G là lưu động ra vùng không có sóng mạng này thì dùng mạng khác. Đừng quá tin tưởng vào 1 mạng nào cả vì 3G phụ thuộc nhiều vào vùng miền địa lý có nhiều trạm phát sóng, mật (an ninh) độ người sử dụng... Tốt nhất cứ All in One là ok.

audiokien

mình nghĩ bạn chọn viettel là hợp lý vì vùng phủ sóng rộng, sóng khỏe, tốc độ tốt, ổn định. usb 3.6 là 580k, 7.2 là 780k

musicworld1989

Em không dùng mạng khác nên không biết nhưng 3.6 của Viettel ở Tân mai - Đồng nai lúc nào sóng cũng ổn định.

thlinh88

Lên mạng mà tham khảo.thiếu gi trang web huong dẫn.chỉ so không cã xiền mà dùng thôi

Loại này phù hợp với bạn

dùng được 3 nhà mạng chạy cực ổn, như bạn nói thì nên dùng vinaphone 12k/ chọn gói 1 ngày .viettel thì giá cước mã lắm đấy

vungnhietdoi_vn

nvthinh88 Loại này phù hợp với bạn

dùng được 3 nhà mạng chạy cực ổn, như bạn nói thì nên dùng vinaphone 12k/ chọn gói 1 ngày .viettel thì giá cước mã lắm đấy Chẳng biết Viettel hay Vina bạn nhỉ ?

- Vina 12K/ngày được dùng 250MB cước vượt mức 10/10KB

- Viettel 12K/ngày được dùng 250MB cước vượt mức 5/10KB

Muốn PR để bán hàng thì cũng khéo một chút chứ bạn. Tui thấy trang bán hàng của bạn cập nhật thông tin hơi chậm đấy. Hiện tại Vina vừa không còn unlimit nữa.

endlesslove0790

Mua sjm Vina mà xài bạn ơi ! Sjm vina chỉ có 65k 1 cái có 200k trong tài khoản, Sau đó bạn dùng hết từng đó ĐK gói U30 -> 888 là sẽ xài được 3Gb trong vòng 1 tháng. Lợi quá còn gì. Có thể sử dụng hết cả 2 tài khoản để lên mạng trong khi mấy mạng khác thì chỉ có thể sử dụng TK chính mà thôi . Hiện tại mình cũng đang dùng 3G của Vina đây

hien_hien_1112

tới mới mua con mobifone fast connect 3,6 mb xài được cả 3 mạng , đang xài mobi hiên tại đg được khuyến mãi 8t mỗi thang 1,5G. mà chả bít xài sao hêt 2 hum đầu mà vừa còn có 699mb. mà tốc độ thì chán ơn trung bình được 100 kb ớn thật.... vậy lên khuyến cáo không nên xài mobi.

Các chủ đề có liên quan khác