moniu_iumon

Nhà em sử dụng gói mega maxi cho tiện net tầm 10 máy nhưng mà dùng có vẻ hok ổn

Đây hình ping khi đang sử dung có 2 máy(1 đang cắm 3 acc kiếm thế 1 đang ping )

Mọi người biết thế này là do sao hok :-s

Liệu có phải do modem hay hay switch hok ah?

cutie_fowl

request time out hìnhcoi nhưgửi tín hiệu đến máy chủ nào đó nhưng không có tín hiệu trả lời về thì báo như vậy.Mà cái đấy không ảnh hưởng gì đến chơi game online hay duyệt web hay down/up load đâu bạn ạh!

muadong_conmua

heyheyyou request time out hìnhcoi nhưgửi tín hiệu đến máy chủ nào đó nhưng không có tín hiệu trả lời về thì báo như vậy.Mà cái đấy không ảnh hưởng gì đến chơi game online hay duyệt web hay down/up load đâu bạn ạh! sao lại không ảnh hưởng nói nhảm

mrryan273 sao lại không ảnh hưởng nói nhảm Vậy thử nói ảnh hưởng ra xem nào Đâu có gây giảm tốc độ đường truyền mạng và tăng ping đâu.Nếu có cũng chỉ là ảnh hưởng không đáng kể.

hok biết nữa nhưng mà nói chung là sử dung mang mega max nhưng mà dung lag lắm!

khách kêu hoài! gọi thợ xuống nó cũng chẳng thể làm gì hơn

nó kêu là do nơi minh ở xa bưu điện :-s

mà thằng khốn cùng ấy còn đeo biết cài đặt modem nhà mình! vì modem của em là planlet ADE 4400 màu trắng loại mới hắn đéo biết cái acout mình phải cài hộ hắn!

hắn lôi modem của hăn ra cắm vào xem xem linh tinh 1 lúc rùi phọt linh tinh 1 lúc rùi té bao mình là khi nào đứt mạng thì bảo anh còn mang giờ là tạm ổn!

vãi tè trình độ của hỗ trợ kĩ thuật vnpt Hà NỘi kém vậy sao! (còn đèo bằng mấy thằng bé gần nhà mình vkl)

MÌnh hok biết có phải do switch hay là do đường dây lan của net nhà mình hay hok vì dây là là mua lại cũ của net khác!

Chơi game thì lúc hồi mở quan thì đôt kick hơi lag còn boom đánh ngon ơi là ngon xong rùi một thời (gian) gian sau vtc game như đột kick hay là fifa thì ngon boom lại siêu lagkhách khứa đên chơi hâu như chơi boom đều té ngửa trc cái kiểu ăn trước phải đợi vài giấy mới thông báo trước vkl luôn ấy hay là do switch modem hay là đường dây nhà mình nhỉ!

Có prro nào chỉ mính hok thankss nhiều!

Leonardo

Cái này do mạng tạm thời (gian) bị lỗi hay do điện nhà bạn không ổn định.Mình thỉnh thoảng cũng bị cái vụ này

hoang_ns2000

trauvangvietnam Cái này do mạng tạm thời (gian) bị lỗi hay do điện nhà bạn không ổn định.Mình thỉnh thoảng cũng bị cái vụ này tớ bị gần 1 tuần này rùi do nhà kin doanh tiêm net đâm ra suốt ruột lắm ấy :-s

---------- Bài thêm 04-10-2010 lúc 00:00 ---------- Bài trước là 03-10-2010 lúc 22:53 ----------

up up up ^^!

nonlimit

Đường truyền ADSL là bất đối xứng, băng thông UPLOAD nhỏ hơn nhiều lần so với DOWNLOAD.

UPLOAD và DOWNLOAD chạy ở 2 dải tần số liền kề nhau nhưng không trùng nhau, có thể bạn vừa gặp phải tình trạng nhiễu trên tần số UPLOAD, cũng có thể do modem lỗi.

Bạn truy cập modem, kiểm tra giúp thông số : SNR Margin ( UP/DOWN ) và UP/DOWN stream ( Link UP/DOWN Rate ) post lên đây xem nào .

Các chủ đề có liên quan khác