be.ti_hn

Em đang dùng gói Mega Easy tình theo lưu lượng nay tính đổi sang gói Basic để dùng trọn gói nhưng không biết tốc độ có ổn ko?

Lúc tính đi đăng kí thì bị mấy e nhân viên ở đó hù là tốc độ chậm lắm>

Hiện giờ bác nào có đang xài gói cước này cho e xin 1 tí nhận xét.

Thanks các bạn nhiều!

minh_chi

gói mega basic thấp hơn gói mega easy => tốc độ của basic chắc chắn chậm hơn easy

chy_yeu

KVertu gói mega basic thấp hơn gói mega easy => tốc độ của basic chắc chắn chậm hơn easy Vâng, e biết là chậm hơn nhưng cụ thể là tốc độ như vậy có thể đáp ứng cho xem phim, nghe nhạc online được ko?, down từ các server tốc độ khoảng được bao nhiêu?(trên IDM).

Bác nào đang SD cho e xin ý kiến.

sayhikorea

Bạn cứ xài đi, tốc độ ok lắm, nhà mình download max Speed ~260 kb/s lận

Xem film thì mình xài NKO, Youtube .... đều bình thường

yenbeckham

thế này tương đương với tốc độ 350k, ổn định

Jourdaine

bsthien Em đang dùng gói Mega Easy tình theo lưu lượng nay tính đổi sang gói Basic để dùng trọn gói nhưng không biết tốc độ có ổn ko?

Lúc tính đi đăng kí thì bị mấy e nhân viên ở đó hù là tốc độ chậm lắm>

Hiện giờ bác nào có đang xài gói cước này cho e xin 1 tí nhận xét.

Thanks các bạn nhiều! Mình đang xài Easy down speed trên dưới 380Kb/s.Mình vừa tư vấn cho thằng em mới mua máy xài gói Basic trọn gói và thấy speed down trên dưới 320Kb/s,xem ngoại hạng Anh = Phần mềm Sopcas rất OK,tivi trực tuyến không giật vẫn mượt,đang nghĩ khéo đổi sang Basic để tiết kiệm mỗi tháng hơn 100K vì thấy sự chênh lệch không đáng kể giữa 2 gói.

Tuy nhiên còn phụ thuộc vào khu vực và đường giây chổ bạn.Theo mình thì gia đình xài Basic là đủ,vì vừa mấy năm nay mình xài gói Easy thì tốc độ chính là của gói basic hiện nay mà thấy ổn,thậm chí thấy gói basic hiện nay speed down còn hơn gói easy khi vnpt chưa tăng băng thông.

Chúc bạn chọn được gói hợp lý cho mình.

Declan

Transcend HBV Bạn cứ xài đi, tốc độ ok lắm, nhà mình download max Speed ~260 kb/s lận

Xem film thì mình xài NKO, Youtube .... đều bình thường Hồi trước nhà mình sài gói 150k (Basic) tốc độ max cũng chỉ 200kb,nghe nhạc xem trên youtube thì lag kinh khủng,chơi game online thì cứ như muốn đập máy ra vậy

abc_304

Tui mới chuyển từ gói Easy sang basic đây. Tốc độ download 320kbs . Tui ở BienHoa

Ayize

đang dùng gói basic down max co 200kb ah.

nhưng chơi game online với coi đá banh vẫn tốt chán.heee:d

khanh_lenin

Mình cũng dùng Mega Basic thấy chơi game CF ping cũng không cao hơn Mega Easy, lướt wed, xem phim, nghe nhạc đều OK chỉ mỗi cái donwload chậm thui

Castle

bsthien Vâng, e biết là chậm hơn nhưng cụ thể là tốc độ như vậy có thể đáp ứng cho xem phim, nghe nhạc online được ko?, down từ các server tốc độ khoảng được bao nhiêu?(trên IDM).

Bác nào đang SD cho e xin ý kiến. mình đang dùng mega basic đây

xem phim bihf thường

download~ 250kB/s tùy host

---------- Bài thêm lúc 12:47 ---------- Bài trước là lúc 12:45 ----------

---------- Bài thêm lúc 12:52 ---------- Bài trước là lúc 12:47 ----------

cái nữa là còn tùy thuộc vào khoảng cách từ nhà bạn tới hộp cáp nữa

nhà mình thì ~300m

musicworld1989

các bạn mà muốn biết tốc độ chính xác của adsl của mình có đúng với gói cước hay không thì mình bày cho một cách.

ví dụ gói cước basic hiện nay của vnpt có băng thông 1.5 Mb thì tốc độ dowload cao nhất chỉ có = 1.5Mb/8 gần bằng 200Kb/s thôi. không tin các bạn cứ kiểm tra thử đúng không.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
G xin lỗi vì em đăng nhầm box CÓ BÁC NÀO RÀNH VỀ LẬP TRÌNH C CHO EM HỎI XUẤT FILE.TXT Hỏi đáp Tin học 0
L Xin hỏi cách in trong Word 2010 cho chữ thành màu đen hết tương tự chọn màu in trong cad Thủ thuật tin học 1
U Xin cho hỏi về cách dùng : Liferay Portal Thủ thuật tin học 0
C Xin quý hội cho tôi hỏi điều 7 Thông báo hành nghề năm 2012 của Bộ tài chính có thông báo "7. Để ổn Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N Xin quý Hội cho tôi hỏi: Một người vừa có chứng chỉ hành nghề kế toán vừa có chứng chỉ kiểm toán viê Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Xin quý Hội cho tôi hỏi: nếu trường hợp Công ty chúng tôi ký hợp đồng cung cấp dịch vụ hỗ trợ khách Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Xin hỏi về hạc toán và nghĩa vụ thuế đối với hoạt động cho vay, cho mượn vật tư, hàng hoá, nguyên vậ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
L Tôi làm kế toán tại Công ty Tư vấn thiết kế xây dựng. Xin cho tôi hỏi khi phát sinh một hợp đồng thi Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Xin hỏi Quý Ban Tư vấn Kế toán: Công ty cổ phần A tổ chức tham quan, học tập tại nước ngoài cho CNV Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Tôi làm cho một công ty chuyên kinh doanh hàng nông sản, xin hỏi trường hợp mua hàng hoá là nông, lâ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1

Các chủ đề có liên quan khác