Chắc các bạn cũng vừa nghe nhiều về truyền hình qua internet và đặc biệt là IPTV của mấy chú FPT rẻ rách rồi,mặc dù rất a cay vì bọn nó limit download host nước ngoài của mình nhưng mà công nhận là chất lượng của cái IPTV rất good.Và chắc cũng nhiều bác muốn xem qua máy tính mà k biết cách cài đặt hay là không cài được, sau đây mình sẽ hướng dẫ các bạn cách config modem để xem IPTV của FPT(chỉ dành cho mạng Fpt thôi đấy nhé).Mình dùng modem zyxel P-660H-T1 v2 nên chỉ chỉ dẫn được cái này thôi.

Đầu tiên các bạn bât trình duyệt web lên rồi đánh vào thanh addres :

các bạn đăng nhập vào modem,cái này pass mặc định là 1234 còn đổi pass rồi thì em chịu .Vào phần network~~> wan~~>More conection

Ở 1 dòng bất kì chưa dùng đến các bạn nhìn vào phần modift rồi ấn edit như hình vẽ

Ở phần name các bạn đặt là gì cũng được k như mình đặt là IPTV,các phần khác điền như dưới đây

Mode: bridge

VPI: 8

VCI: 35

Encapsulation: RFC 1483

Xong rồi các bạn ấn vào chữ Apply

Sau khi trả tất các bạn vào Maintenance~~>Tools~~Restart để cập nhật lại thông tin cho modem.

Đợi restart xong các bạn chỉ cần down list tivi về để xem ,và đây là list tivi 82 kênh:

Và phần mềm để xem tivi VLC nữa :

trondoiyeuanh19

Có cần gọi điện nói fpt mở cổng mạng j không vậy bạn? hay chỉ cần làm thế này là xem được ITV?

duongtieuvu13 Có cần gọi điện nói fpt mở cổng mạng j không vậy bạn? hay chỉ cần làm thế này là xem được ITV? Bạn không cần gọi điện làm gì cả chỉ cần làm theo chỉ dẫn như mình là xem ok luôn k vấn đề gì cả.Nếu không xem được thử tắt tường lửa đi ,mình để tường lửa vẫn xem bình thường không sao cả nhưng mà chắc sẽ có bạn không xem được.

bạn cứ làm như trên chắc là xem ok, mình cũng làm thế và vừa xem được, à còn cái này nữa, đa số modem của fpt nó sẽ khóa không cho các bạn config bằng lệnh 192.168.1.1, vì thế bạn tải cái này về chạy nha,

bạn vào đây xen HDSD nha

Sherburne

soledas1991 có ai biết cấu hình cho thằng 660R-61C không ? Bác thử post cái giao diện modem của bác lên xem nào,may ra thì được còn k thì cũng chịu luôn

Mình dùng modem Tp-Link 8817

Chỉnh theo chỉ dẫn của bạn k được, vì chả có tương tự nhau cái gì cả.

Bạn biết thì chỉ giùm mình với!

vay_xep_li2007

55248088 Bác thử post cái giao diện modem của bác lên xem nào,may ra thì được còn k thì cũng chịu luôn Mà em xài gói cước Mega you 275k 1 tháng nha , chứ không phải mega you+ .Ko biết có xem được không =.=

soledas1991 Mà em xài gói cước Mega you 275k 1 tháng nha , chứ không phải mega you+ .Ko biết có xem được không =.=

Chỉ cần dùng ADSL FPT 275k(4 mê ) trở lên là xem được k nên phải ngại kể cả là trọn gói hay dùng dung lượng.Mà nếu bạn dùng dung lượng thì xem cái nài nó k tính dung lượng vì 2 luồng internet và xem tivi là 2 luồng khác nhau trả toàn,tức là xem k mất tiền.Còn cái modem của bạn mình chưa gặp lần nào nên đành bó tay

Các chủ đề có liên quan khác