Sydney

Media blaze là một trang hostting Free!( cái này quan trọng nhất)

+Hổ trợ Download bằng Internet Download Administrator ( IDM- cái này quan trọng II)

+Link sống lâu ( cái này quan trọng III)

+Có dung lượng rất lớn-Nolimit -thấy nó quảng cáo vậy ( cái này quan trọng IV)

+Có thể sẻ chia book trong cùng hệ thống một cách tức thời! ( chuyển book từ Acc của người khác về Acc của mình trong thời (gian) gian rất nhanh).

Vì nhửng ưu điểm đó nên hôm nay mình xin giới thiệu cách sử dụng trang này!

Phần 1 : Cách down load trên trang Media Fire

Thông thường người dùng sẻ cho bạn 1 link có chứa book cần Down thông thường có dạng như thế này :

bạn archetype toàn bộ link này Paste vào ô Address của trình duyệt và go---> nó sẻ chuyển bạn đến 1 trang có dạng như thế này :

Sau đó nó sẻ chuyển thành như thế này :

Bạn Click vào chổ Click Here to Start Download

nó sẻ chuyển thành hình như thế này :

Bạn chỉ Click vào Start download của Internet Down load administrator thế là xong! ngồi rung đùi uống Cafe ( nhớ rủ tui qua uống chung nhe) chờ nó down xong là lấy book ra!

Về trình duyệt IDM bạn có thể Down tại :

Sau khi down về xong cài - bẻ khoá tất nhiên nếu bất bạn chỉ xài Free được 30 ngày!( tất nhiên trong gói này Smod Rock vừa có cho Key rồi nếu chưa thì LH với Rock nhe!):

Cần chú ý khi xài cái này: khi down bằng IDM thì nên down từng book 1, vì nếu chạy nhiều book nó sẽ giới hạn băng thông/U]

2 . Phần 2 Up load lên và sẻ chia book trên media Fire.

Để up load được trên media Blaze bạn phải có 1 ACC ( tất nhiên phải đăng ký)

bạn vào trang sau :

một trang web hiện ra :

Click vào chổ Create A Free a Account

Gỏ đất chỉ email :

Pass : tuỳ ý

Xác nhận lại Pass lần nửa cho chắc cú vào ô tương ứng sau đó nhấn Click vào phần :Create a Free Account

nếu thành công sẻ cho ra một trang có Acc của bạn trên góc trái của màn hình

bây giờ bạn có thể up book lên rồi! chỉ cần Browse tới book trên máy tính của bạn và Click vào : Up load book to Media

Bạn chú ý : nếu muốn up load một lúc nhiều book bạn hảy chỉnh số book trong hàng

I appetite to upload 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 file(s) from my computer

yeurauxanh

nhìn vào góc trên bên trái nếu vẩn còn dòng : Create a Free a Account thì bạn phải Bang vào phần loggin để đăng nhập Acc của bạn vô!

Sau đó Bang vào phần Save to myfile là xong chờ khoản 5s là bạn vừa có book trong Acc của mình.

3 . Quản lý book trong Acc của mình :

nếu trong ACC của bạn có nhiều book bạn hảy làm ra (tạo) thư mục cất nó vào đó

như hình:

Mình thường sử dụng 3 chức năng bên tay phải là :

Create new Folde : làm ra (tạo) thư mục mới

Move Selected Items : chuyển book vừa đánh dấu vào thư mục cần thiết ( vừa tạo- đương nhiên)

Delleter Selected Items : Xoá book vừa chọn!

# Quản lý book vừa upload

This angel has been resized. Bang this bar to appearance the abounding image. The aboriginal angel is sized

Bang vào My Book để mở trang quản lý file. Bang vào card Create New Folder và đặt tên thư mục rồi nhấn nút Creat Folder Thư mục có thể có nhiều cấp tùy ý do mình làm ra (tạo) ra.- Để sắp xếp các book vào các thư mục khác nhau bạn beat vào book cần di chuyển rồi bấm vào card Move Selected Item rồi chọn thư mục cần di chuyển book vào đó.

- Để xóa book bạn beat vào tên book cần xóa rồi nhấn card Delete Selected Item

# Chia sẻ book

Để sẻ chia book hay thư mục bạn bang vào mục Share

Để allotment 1 Thư mục bạn bang vào mục Allotment ở ngay thư mục đó. 1 card hiện ra bạn nhấn vào nút Copy Link sau đó dán vào bài viết của mình. Khi sẻ chia thư mục thì tất cả các book và thư mục con có trong thư mục đó đều được sẻ chia và tất cả người đều có thể download các book nằm trong đó. Nhưng nếu có 1 thư mục nào đó bạn bất muốn sẻ chia cho tất cả người thì bạn bang vào mục Make Private

Để sẻ chia 1 book bạn cũng bang vào mục Allotment và cũng nhấn vào Copy Link rồi dán vào bài viết

Để sẻ chia book qua Email bạn bang vào mục Allotment by Email, sau đó điền đất chỉ Email của mình và Email của người nhận vào rồi nhấn nút Send Link.

Để nhúng link vào trang web hay appointment bạn bang vào mục Embed in Website. Nếu là trang web bạn nhấn Copy Link trong mục HTML Embed code, còn nếu là Appointment bạn chọn mục Appointment Embed Code.

Đối với book ảnh bạn có thể xem ở dạng Galery khi bạn bang vào mục Angel Galery View.

damchet

# Download book khi vừa có link

Ví dụ trong bài viết có sẻ chia 1 link dạng như sau:

bạn bang vào link đó để hiện ra trang download.

Chờ 1 chút cho book load xong bạn bang vào mục Bang actuality to Alpha Download... Như vừa nói ở trên bạn có thể dùng trình tăng tốc để download book về máy tính.

Hy vọng với bài chỉ dẫn này các bạn sẽ dễ dàng làm ra (tạo) cho mình 1 bất gian lưu trữ trực tuyến thật tốt để cùng nhau sẻ chia những tài liệu quý giá, lũy phần phát triển diễn đàn ngày một lớn mạnh

Chuyển book từ tài khoản này sang tài khoản khác

Của ta thành của mình

Media Fire hiện nay có thêm chức năng nữa là chuyển book do người khác sẻ chia vào tài khoản của mình với tốc độ rất nhanh. Để làm được như vậy trước tiên bạn phải đăng nhập vào tài khoản của mình trước rồi để vậy đừng thoát ra. Sau đó mở link do người allotment lên.

Với 1 link allotment nguyên thư mục:

Click chọn những book muốn chuyển sang tài khoản của mình. Sau đó nhấn vào card Save account to my Account

vài giây sau thì book vừa được chuyển đến box của bạn.

Còn đối với link allotment chỉ 1 book bạn mở lên bình thường sau đó nhấn vào nút Save to My Filesvài giây sau thì book vừa được chuyển đến box của bạn.

Còn đối với link allotment chỉ 1 book bạn mở lên bình thường sau đó nhấn vào nút Save to My Files

Vậy là xong mở my files của bạn lên xem nhé, tất cả các book vừa chuyển vào rôi. Giờ muốn download hay lại allotment tiếp các book đó thì làm tương tự như trên.

Cách Resume khi down với IDM

1/ Đầu tiên các bạn abolish book đang down mà bị disconnect.

2/ Mở lại links mediafile đang down bằng trình duyệt, chờ nút download hiện ra, mở phải chuột tại link down chọn "copy link location" (nếu dùng trình duyệt FF) hay mở phải chuột chọn "Properties" sau đó tô đen dòng abode (nếu dùng trình duyệt IE)

3/ Mở chương trình IDM lên, bifold bang (hay mở phải chuột chọn properties) ở book cần resume, tại dòng abode các bạn annul cái links cũ đi và adhesive links mà bạn vừa archetype trên MF sau đó ấn ok và chọn resume

Nếu gặp vấn đề gì khác,coi nhưbáo hơn 100%, chỉ chuyện abeyance nó lại rồi alpha tiếp là lại thường thôi! cũng có khi thấy nó lặp lại 2 lần, nhưng bất sao, abeyance xong lại bình thường.

Kinh nghiệm là nếu down ở mediafire.com thì IDM chỉnh số kết nối quá nhiều rất dễ bị dừng, khi down tại đây nên chỉnh ở khoảng 2 kết nối thì ổn hơn

shop_xxx

Trích:

tunghoang

Dữ liệu sống dc lâu là khoảng bao lâu vậy bác

chào bạn cái mediafire nầy đối với dữ liệu bạn tạo tài khoản và up vào tải khoản cảu mình như trên mình hướng dẫn thì nó sẽ tồn tại rất lâu mấy chực năm và có khi là always ấy bạn còn bạn vào up thường mà bất có tài khoản thì nó sẽ bị die nếu bất có người down về thì nó chết xóm hơn nên khi up thì tạo tài khoản nhe bạn!để sống lâu!!^^

tu_tra_loi

Cái này thì em biết rồi, nhưng chắc cũng còn khối người chưa biết

Gợi ý anh luôn, làm thêm 1 bài chỉ dẫn column ảnh lên mạng ấy, nhiều mem 4rum mình còn chưa biết đâu

Anton

Trích:

MaDaoTramyeu

Cái này thì em biết rồi, nhưng chắc cũng còn khối người chưa biết

Gợi ý anh luôn, làm thêm 1 bài chỉ dẫn column ảnh lên mạng ấy, nhiều mem 4rum mình còn chưa biết đâu

bài nầy cò rồi bạn vào đây xem cách up ảnh nhe!

MacNeill

mình xin vào rồi mà sao không thấy gì cả vậy

-------------------------

viết bài phải có dấu nhe bạn!--------------------------

Cristian

Trích:

nguyentrungtin067

chào bạn cái mediafire nầy đối với dữ liệu bạn tạo tài khoản và up vào tải khoản cảu mình như trên mình hướng dẫn thì nó sẽ tồn tại rất lâu mấy chực năm và có khi là always ấy bạn còn bạn vào up thường mà bất có tài khoản thì nó sẽ bị die nếu bất có người down về thì nó chết xóm hơn nên khi up thì tạo tài khoản nhe bạn!để sống lâu!!^^

cho mình hỏi sao mình úp book bằng tài khoản Free, sau 1 tháng thì vài book bị mất là sao vậy?
còn trường hợp mình gặp 1 link mediafire của người khác, mình nhấn vào "add to my file" thì book đó thành của mình, vậy book đó sống bao lâu
còn về úpload mình bổ articulate vầy, book nào có mật (an ninh) khẩu hay virus thì nó sẽ báo lỗi Faill và bất úp được đâu, vì thế link down từ mediafire khá an toàn

Lathrop

các pro ơi có bồ nào biết về cái lỗi bang vao bang actuality to alpha dơnload ma van không dơn duoc không minh down duoc 20 par đến cái par 21 không down dc nữa cứ bang vào nó lai trở về bang actuality to alpha downnload mới khổ chứ

Arthur

sao bất thấy xuất hiện dòng chữ " bang actuality to alpha download" mà "Scan your own computer for viruses"!

Kilydd

Trích:

tuvuotnguc88

các pro ơi có bồ nào biết về cái lỗi bang vao bang actuality to alpha dơnload ma van không dơn duoc không minh down duoc 20 par đến cái par 21 không down dc nữa cứ bang vào nó lai trở về bang actuality to alpha downnload mới khổ chứ

20 cai thi 25 cai không duoc moi dung

Jeffrey

mình trả toàn đòng ý với bạn nếu dữ liệu được sẻ chia trên mediafire thì cứ gọi là không đối
link tuyệt cú luôn
down acceleration thì luôn max
link bất bao giờ die

hehhe

Trích:

thanhluan710

mình trả toàn đòng ý với bạn nếu dữ liệu được sẻ chia trên mediafire thì cứ gọi là không đối

link tuyệt cú luôn

down acceleration thì luôn max

link bất bao giờ die

tuvuotnguc88 View Post

về vấn đề này thì bất sao

có thể lúc đó o server của nó bị quá tải thôi

bạn có thể down vào một lúc khác

bạn bhows là nếu bạn đang duyệt mediafire bằng firefox mà như vậy thì column link sang IE nhé

hay nếu bất muốn sang IE thì có thể bạn phải xóa hêt history đi nhưng như thế thì bất hay vì bây giờ chủ yếu dùng firefox do đó bạn nên column link cần download ở firefox sang IE khi mà ở firefox bất được nhé

mà ở IE bất được thì bạn cứ xóa cooki với cả history di là được thôi

chúc bạn thành công

Placido

có một chức năng làm ra (tạo) link cho tài khoản của mình nữa,

khi lưu book (thật ra vẫn là book cũ chỉ chỉ thêm link) người khác để dễ tìm còn có thể đổi tên,...

Duante

Trích:

mp3tuan

cho mình hỏi acc chargeless có thể chứa dung lươngj bao nhiu

bạn dùng thoải mái đi bất giới hạn đâu

Quade

Em xin bổ xung . Cái này không biết vừa ai viết lên chưa không Mod lại bảo ăn cắp bài(Đùa thôi nhe mấy Mod)

Khi ai đó có book dow ở mediafire , nếu chưa muốn dow ngay mà để dịp khác thỳ có thể nhấn vào chỗ (save book in my ... ) không nhớ nữa là nó lưu vào tàikhoanr của bạn mà khỏi mất công dow về rồi lại up lên. Quá tiện( Lưu ý phải login vào tài khoản của bạn trước nha)

Vere

Cho mình hỏi là khi mình tải dc 1 book xong, xau đó tải book thứ 2 thì nó báo " book browse public..." gi gì đó ( book 1 mình vừa tải xong )

Các chủ đề có liên quan khác