caotrung1308

Ko hiểu do phần mềm hay phần cứng nữa???????

Dạo không hiểu vì sao máy tính của mình lúc thì có mạng lúc thì mất mạng. Mất mạng chỉ trong khoảng 2s thôi lúc đó thì biểu tượng mạng ở taskbar có dấu X. Có lúc thì không có mạng chỉ có dấu ! chỗ đó( reset máy vài lần thì lại có mạng). Thậm chí có những lúc mất mạng mình rút dây mạng ra khỏi máy tính thì cái biểu tượng mạng vẫn bình thường (tức là không có dấu X đỏ ở đó). Bạn nào từng bị như này thì bày cho mình cách giải quyết với. Không hiểu mình bị phần cứng hay phần mềm. Nếu bị phần mềm thì cài lại windows còn nếu bị phần cứng thì chết. Liệu có thể là lỗi card mạng onboard ko?

Bạn nào có hướng giải quyết j cứ trả lời mình nha.

Thanks iu các bạn vừa giúp đỡ mình.

abc_edf

thử ghost lại xem ,ko hết thì xét tiếp phần cứng ,cũng có thể do mạng của bạn bị chập chờn,kiu mấy anh dịch vụ tới khắc phục

Zak

khtn2006 thử ghost lại xem ,ko hết thì xét tiếp phần cứng ,cũng có thể do mạng của bạn bị chập chờn,kiu mấy anh dịch vụ tới khắc phục Mình vừa làm hết rồi mà vấn bị như thế.

canawan92 gọi mấy ông nhân viên đến xem giùm đi bạn à Cái náy là do máy tính của mình mà chứ không phải là do mạng đâu. Tại vì máy cu dùng chung mạng có chuyện j đâu.

trang_radio

buivuduy Mình vừa làm hết rồi mà vấn bị như thế.

Cái náy là do máy tính của mình mà chứ không phải là do mạng đâu. Tại vì máy cu dùng chung mạng có chuyện j đâu. Cái này không phải do máy mà là do dây máy tính dài và sử dụng lâu rồi nên chất lượng kém đi.Thay dây mới là xong mà,nếu mà dây này để 1 thời (gian) gian dài nữa thì nó sẽ vẫn lên hình 2 cái máy tính kết nối mạng nhưng thêm vào đó là cái dấu chấm than vàng trong hình tam giác.Thay dây là tất cả thứ trở lại như cũ ngay thôi.Có thể dây bạn dài nên thay thì nó cũng tiếc nhưng mà không thay dây thì bạn sẽ bị như thế dài dài

Cace

Bạn đem cái mày qua chổ thằng cu nào bạn nói cấm thữ dây mạng coi có bị không ? nếu không thì bạn thay dây là xong mình cũng bị 1 lần và làm cách đó chúc bạn thành công

Bạn kiểm tra xem dây của bạn có thật sự sáng đèn ở jack cắm lúc mất mạng không, nếu nó không sáng thì bạn xem thử dây, 2 đầu nối, và vì mạng dùng chung nên tình trạng bị chơi xấu có thể xảy ra k? Chẳng hạn như mình, lâu lâu đang down cái gì chủ nhà thấy mạng bị đơ là rút hết dây mạng ra để mình bị đứt liên kết tải. Hix. Bạn ktra lại xem sao.

Rudi

ping mạng thử,quét virus,cài lại driver card mạng,tắt firewall,kiểm tra xem jack cắm có lỏng hay bị bẩn ko,sau cùng là kiểm tra dây có bị đứt ngầm hay bị vô nước không cách test cụ thể nhất là đem máy sang nhà khác cắm thử và đem máy khác về nhà mình cắm thử,như vậy mới giảm bớt được các lý do

p/s:vừa rồi mình cũng gặp 1 máy tình trạng như vậy ksau cùng là tháo dây mạng xuống đo và kết quả là đứt 10m dây vì vô nước

nhoc_heyho

Thank iu các bro giúp đỡ. Để mình kiểm tra lại các cách mà bro bày xem có được ko?

i_am_me204

Các bro cho mình hỏi chút. Để kiểm tra card mạng onboard thì dùng lệnh ping 127.0.0.1 được không vậy?

Các chủ đề có liên quan khác