cho mình hỏi làm sao để thu âm trong windows 7 vậy

mình phải chỉnh míc như thế nào , vào đâu để chỉnh vậy

mình hát karao ke thu âm lại nhưng không có nhạc gì cả , chỉ có tiếng không thôi

lúc trước windows xp mình vẫn xài bình thường , từ khi cài windows 7 vào nó tự nhận driver , nhưng mình không biết chỉnh míc như thế nào , chỉ chỉnh là thu âm có tiếng thôi

tiện đây mình hỏi luôn , mình chơi yahoo , khi lên míc để hát thì chỉ nghe toàn giọng không thôi , không có nhạc đi kèm theo. Thenks các bạn nhá!

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

upppp!!!!!

trước hết bác vào control pannel nhé, rồi click vào hình cái mic "speed recognition" xong click vào "audio devices" nằm ở dưới cùng góc trái màn hình. sau đó nó hiện len 1 cửa sổ âm thanh, bác chọn tab thứ 2 từ trái qua " e xài tiếng việt nên có tiêu đề là đang ghi, nhấp chuột phải vào khoảng trống trong cửa sổ âm thanh tick vào dòng " hiện thiết bị vô hiệu hóa" dòng đầu tiên ấy, sau đó có 2 icon hình micro hiện lên, bác nhấp chuột phải vào hình icon bên dưới, chọn " hiệu lực hóa" dòng đầu tiên luôn. xog nhấp chuột phải vào icon đấy, chọn "thuộc tính" properti đấy, nó sẽ hiện lên 1 cửa sổ "thuộc tính âm thanh" chọn tab thứ 2 từ trái qua "nghe" tick vào ô có dòng chữ "nghe thiết bị này" nó có 1 tab chọn ngay phía dưới, click vào, chọn dòng đầu tiên. ok. xog rồi đấy bác.

a_thien_lc

kennho_2511 trước hết bác vào control pannel nhé, rồi click vào hình cái mic "speed recognition" xong click vào "audio devices" nằm ở dưới cùng góc trái màn hình. sau đó nó hiện len 1 cửa sổ âm thanh, bác chọn tab thứ 2 từ trái qua " e xài tiếng việt nên có tiêu đề là đang ghi, nhấp chuột phải vào khoảng trống trong cửa sổ âm thanh tick vào dòng " hiện thiết bị vô hiệu hóa" dòng đầu tiên ấy, sau đó có 2 icon hình micro hiện lên, bác nhấp chuột phải vào hình icon bên dưới, chọn " hiệu lực hóa" dòng đầu tiên luôn. xog nhấp chuột phải vào icon đấy, chọn "thuộc tính" properti đấy, nó sẽ hiện lên 1 cửa sổ "thuộc tính âm thanh" chọn tab thứ 2 từ trái qua "nghe" tick vào ô có dòng chữ "nghe thiết bị này" nó có 1 tab chọn ngay phía dưới, click vào, chọn dòng đầu tiên. ok. xog rồi đấy bác. Bác cho tí hình đi, như vầy thì các bạn kia đâu có biết

death_devil97

Bạn mở control penal vào sound -> play back-> nhấp vào speaker và chọn properties-> level , tích vào microphone, balance, Line in sao cho có hình màu xanh ,sau đó kéo volum lên .Tiếp tục tại thẻ sound bạn chọn recording -> Front Mic nếu thấy tích màu xanh ( còn không chọn Microphone ) và chọn properties ->levels -> Microphone Boots kích lên 10DB hay 20 DB tùy bạn . Hãy thử xem nhé bạn

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác