đã làm được rùi đó bạn. Cụ thể cần có những bước sau:

- Lấy được file flash (.swf) của tài liệu:

+ view source tìm đúng file .swf của tài liệu --> khó

+ add on firebug của firefox để view code đúng vị trí của tài liệu.

+ những cách khác ...

- Cài sẵn chương trình in ra PDF (ví dụ như PDF creator...). Mở file .swf vừa lấy về bằng firefox, right click/Print, chọn máy in là phần mềm vừa cài vào.

Thế là vừa có tài liệu dùng mà không tốn đồng xu nào .

Tiis

khi viết bài này là em đang xóa PDF creator

thank các bạn nhé!

lúc đầu không làm được, sau chỉnh lại (nhớ chọn print all nhé)

xuất ra bằng Nitro hay foxic creator đều được chứ không nên phải cài thêm chương trình đó đâu mấy bác à.

ac còn cái tên file swf cần tìm thì nó gần tương tự với tên tiêu đề của tài liệu đó mấy bác!

đã check

hungbeo_xiipo

pvtruc7tc2 Mình hây vào trong web để tải tài liệu về tham khảo nhưng mỗi ngày chỉ tải được 1-2 tài liệu, có khi lại không được. Nay mình xin nhờ các ae Forum chỉ mình có cách nào tải nhiều hơn không?

Thank các anh em nhiều lắm bạn chỉ cần dùng idm là ổn hết !

bạn hãy vô Downloads\options

chọn thanh "File types" tại mục Automaically start ...

bạn thêm cuối bảng đó "swf" (nhớ cách nó với các kí tự trước nhé )

good lucks !

N_K_T_190992 Chuẩn bị:

-Internet downoad manager (để download cho dễ)

-pdf Factory pro (để chuyển qua file pdf đọc cho dễ)
1. Mở trang web chứa cái tài liệu mình cần lên, cứ đọc qua coi nó hay không, nếu hay thì “thịt” nó, hehe:

Vào cuối trang chỗ phần: Nhúng forum
Ta thấy có link để nhúng vào forum, copy link này và dán vào một vào chỗ khác, ta thấy trên link có 2 file với phần mở rộng lớn là swf. Một file là FlashPaper.swf và file kia là tentailieucandownload.swf. Ta copy cái link file này bắt đầu từ streamning.tailieu.vn…..tentailieucandownload.swf ( ví dụ tương tự như sau: streaming.tailieu.vn/657e62fa2a0a7c173637c3055e1e1627/4b6c3270/20091129/lhde47/phan_tich_tai_chinh_dn_7554.swf ).
2. Mở trình download lên:

Tạo 1 download task mới, chèn đoạn code chứa file cần download vào. Nhấn download. Chờ 1 chút. Thế là ta có file tài liệu cần đọc.
3. Mở xem bằng 2 cách:

-Nếu máy có trình Flash player thì có thể mớ xem liền.

-Nếu không thì mở bằng Internet Explorer (buộc có Flash player plug-in được cài sẵn).
4. Tiến hành in tài liệu cần đọc bằng trình pdf Factory pro.
Chú ý: Hiện tại cách này chỉ giúp mình xem, in được tài liệu dạng PDF, Word, Excel và các tài liệu văn bản khác, nhưng với các file trình chiếu như PowerPoint thì mình chưa in được mà chỉ xem được (chính xác hơn là in được 1 trang bất kỳ khi nó trình chiếu lên dưới dạng flash trong cửa số Flash player). Khi nào có kết quả tốt hơn, mình sẽ update lên post này.

Sưu tầm nó có cho xem online đâu mà làm vậy hả bạn?

Do mình là sinh viên nên cần download một số file từ tailieu.vn nhưng thật bực mình khi mà một số tài liệu hot không download được, và may mắn nhờ đọc được mình tìm ra cách giải quyết. Mình chỉ bổ sung thêm hình ảnh cho bạn N_K_T_190992 thôi:

Phần mềm cần có:

+ Phần mềm firefox(IE, chrome mình chưa thử ^^!)

+ Pdf creator.

+ Bổ sung thêm pdf2word(nếu ai cần chỉnh sửa như mình).

link down

+ 1 phầm mềm download (mình dùng idm):

1. Cách lấy file

Đầu tiên chúng ta sẽ vào trang có chứa tài liệu cần download của chúng ta:

+ Vào View/Page Source (hay ấn ctrl+U)

+ Ấn ctrl + F, find swf.

+Tìm đến đường dẫn có dạng:

var flashvars = {bookFile:"http://streaming.tailieu.vn/63afbc9a6088ed47def7ca0f4b1ec488/4d0ae040/2009/20091029/hanhnguyen72/tamly_qtkd_5756.swf

+ copy từ streaming.tailieu.vn/.../(tenfile download).swf ; rồi add vào url trong idm

và download về.

2. Convert swf to pdf:

+ Mở file swf bằng firefox.

+ Click chuột phải, chọn print

+ Trong hộp thoại print, ta chọn Name: pdfcreator; và đánh dấu tích vào all, ấn ok.

+ Trong hộp thoại pdfcreator, ta chọn ten file trong document title, ai thich thì đổi luôn tên tác giả trong author, và chọn save.

3. Convert pdf to word

Mở pdf2word lên:

vào file/open/ok

Cuối cùng chúng ta cũng vừa có sản phẩm thơm tho:

Coman

trang này down mất trước mà tốt nhất là bạn nên vào ebook mà down miễn phí

vipmoon24

Sao mình down bằng IDM toàn 99% là không down tiếp được nữa.

Hic, nản quá!

Có một cách để download dễ lắm.

Đó là lưu vào My tài khoản. Sau đó vào My Tài Khoản Mà Download

Nhược điểm: Chỉ được Download 3 files / 1 Acc / 1 ngày

Have Fun!

playboy_102

woa, thế là từ nay em được xài tài liệu free rùi, hic, thật xung sướng quá đi, thanks all

trungvina79

coldwind_92 Do mình là sinh viên nên cần download một số file từ tailieu.vn nhưng thật bực mình khi mà một số tài liệu hot không download được, và may mắn nhờ đọc được mình tìm ra cách giải quyết. Mình chỉ bổ sung thêm hình ảnh cho bạn N_K_T_190992 thôi:

Phần mềm cần có:

+ Pdf creator.

link down

1. Cách lấy file

+ Ấn ctrl + F, find swf.

var flashvars = {bookFile:"http://streaming.tailieu.vn/63afbc9a6088ed47def7ca0f4b1ec488/4d0ae040/2009/20091029/hanhnguyen72/tamly_qtkd_5756.swf

+ copy từ streaming.tailieu.vn/.../(tenfile download).swf ; rồi add vào url trong idm

và download về.

2. Convert swf to pdf:

+ Trong hộp thoại print, ta chọn Name: pdfcreator; và đánh dấu tích vào all, ấn ok.

+ Trong hộp thoại pdfcreator, ta chọn ten file trong document title, ai thich thì đổi luôn tên tác giả trong author, và chọn save.

3. Convert pdf to word

Mở pdf2word lên:

vào file/open/ok

cách này hay đấy,mình vừa test thành công,tuy nhược điểm là làm hơi lâu

thejedi203

Đã test thành công cách View Page Source + Find swf của bạn coldwind_92

Được download thiệt sướng

THANKS!

honghanh_429

coldwind_92

Do mình là sinh viên nên cần download một số file từ tailieu.vn nhưng thật bực mình khi mà một số tài liệu hot không download được, và may mắn nhờ đọc được mình tìm ra cách giải quyết. Mình chỉ bổ sung thêm hình ảnh cho bạn N_K_T_190992 thôi:

Phần mềm cần có:

+ Pdf creator.

link down

1. Cách lấy file

+ Ấn ctrl + F, find swf.

và download về.

2. Convert swf to pdf:

3. Convert pdf to word

Mở pdf2word lên:

vào file/open/ok

ồ, cách cùa bác này hay nè, làm rất Ok nhưng phải qua nhiều bước

thank bác

mình đọc thấy các bạn làm dài dòng quá.Mình chỉ cần đăng ký tài khoản và dùng tài khoản đó rồi upload lên đó ít tài liệu.Như thế các bạn khác vào download là mình được điểm thưởng và dùng điểm thưởng đó quy đổi ra tài khoản vip. các bạn đừng nghĩ là lâu,mình chỉ upload có 10 tài liệu mà mình vừa được mấy nghìn điểm thưởng rôi.như thế tha hồ download.đạc biệt điểm thưởng tăng lên hang ngày nên các bạn có thể dowdload thoải mái.chúc vui.

Các chủ đề có liên quan khác