Bạn làm theo các bước sau hay truy cập

Thứ nhất: Cấu hình qua mạng Lan

IP đầu thu: Để cấu hình qua mạng Lan được các bạn phải biết được địa chỉ IP và port của đầu ghi hình camera bằng cách vào mục Network trong Menu đầu thu ở đây tui để là 192.168.1.233.
Cấu hình modem: Khi có được địa chỉ đầu ghi ta tiến hành cấu hình Modem mạng :

Vào Run gõ cmd => gõ ipconfig, bạn sẽ thấy dòng default gateway đó sẽ là địa chỉ để vào modem của bạn, thường để là 192.168.1.1

Vào trình duyêt IE hay fifox đều được gõ địa chỉ 192.168.1.1 nó sẽ đòi bạn user và pas để vào modem thường để user: admin, pas: admin, nếu bạn đã đổi thì tự điền vào còn nếu không nhớ pass để vào bạn có thể restart modem để modem trở về mặc định ban đầu và xem ở mặt dưới sẽ có user và pas.

Vào mục Advanced Setup=> Nat=> DMZ sau đó điên địa chỉ IP của đầu thu hình camera 192.168.1.233

Nat Port: Thường là các modem đã mở sẵn các Port 80 nên đối với các loại đầu ghi đã để sẵn port là 80 thì ta không cần mở port cho modem nữa.

Khi các đầu ghi có số lượng kênh lớn 16 24 32...Port của các đầu ghi này thường không để Port 80 bạn có thể xem trong đầu ghi, mình lấy loại thông thường là 8206, bạn vào mục virtual sever để add port như hình vẽ ở đây mình thay 8080 thành 8206 và bên dưới là 192.168.1.233

Như vậy là bạn đã cấu hình xong để xem qua mạng Lan, bạn vào trình duyệt tốt nhất dùng IE gõ địa chỉ đầu ghi hình 192.168.1.233 tiếp theo bạn down phần bổ trợ để xem hình ảnh

Finish: Sau khi bạn cài xong phần bổ trợ bạn vào lại và hiện ra hình ảnh như trên là thành công User: admin, pass: admin

Thứ hai cài đặt xem qua internet

Hostname: Để xem qua mạng internet được đầu tiên là bạn phải có một hostname bằng cách tạo trên hay

Ở đây tui lấy tên miền là haidangcompany.dyndns.tv sau khi đã tao được hostname bạn tiếp tục vào modem tìm mục DNS và điền tài khoản đăng ký trên trang tạo host và hostname.

Như thế là tương đối hoàn thiện rồi, đối với một số loại đầu ghi đòi hỏi điền DNS thì bạn cứ điền như vào modem còn mục DNS1 DNS2 còn tùy theo từng mạng mà bạn đặt

Viettel

DNS server1 : 203.113.188.1

DNS server2 : 203.113.131.1

FPT

DNS server1 : 210.245.10.130

DNS server2 : 210.245.31.130

VNPT

DNS server1 : 203.162.4.190

DNS server2 : 203.162.4.191

Để kiểm tra bạn đã cài thành công chưa bạn vào run gõ ping haidangcompany.dyndns.tv -t host của bạn.

Sau đó bạn sang mạng khác không dùng mạng của mình vào trình duyệt tốt nhất là IE gõ địa chỉ host của bạn vào haidangcompany.dyndns.tv và cài phần bổ trợ như xem qua mạng Lan

Chúc bạn thành công

Chúc bạn thành công

ai có nhu cầu gì cứ Phần mềm mình nhé Bạn ơi cho mình hỏi mong được giúp đỡ.

Mình dùng đầu thu VDTech có 32 camera. IP của đầu thu là 192.168.1.205.

Ip tỉnh của moderm mình là 113.163.197.200.

Khi mình dùng IE ngoài mạng LAN truy cập vào Camera thì có 1 trang web cho xem.

Bây giờ mình muốn dùng Iphone hay Ipad để xem mình cài Meye gõ IP server là 113.197.200 nhưng Port mình không biết là nhiêu nghe nói phải add port trong moderm để các thiết bị di động có thể truy cập không biết có đúng không . nếu add port phải NAT thế nào mong bạn giúp đõ. Email của mình [email protected]. Xin Thank nhiều lắm

Ammiel

Mình muốn tìm phần mềm

Biến điện thoại Android thành camera giám sát từ xa ?

để cho đứa em mình nó có thể quan sát đứa con ở nhà với bà giúp việc cho an tâm và đỡ nhớ.

Mình thấy phần mềm IP webcam rất tuyệt nhưng hạn chế cái là chỉ quan sát được khi dùng trung mạng intenet, còn khi đến công ty là không quan sát được.

Và phần mềm " SECuRET SpyCam" thì lại chỉ nhận dạng vật thể chuyển động rùi chụp ảnh và gửi vào Mail, chứ không xem được video trực tuyến.

trân trọng cảm ơn!

Vậy có bạn nào biết phần mềm tương tự IP webcam nhưng có thể quan sát từ xa (không dùng trung 1 mạng intenet) giới thiệu và hướng dẫn sử dụng cho mình với?

ngthbhong

Chào các bạn. Mình đang có 1 Camera Hikvision và dùng Modem Wifi FB801W nhưng cài đặt không được để xem Camera qua mạng. Không biết mở Port của loại Modem này. Mong các bạn giúp cho hướng dẫn chi tiết để cài đặt. Chân thành Thank rất nhiều.

Mail: [email protected]

chào ban! nhà mình cấu hình lâu ời ....giờ mình muốn câu hình trên đt thì mình không bit port nó....phải làm sao mình kiêm dc port của dia chỉ camera mình ạ ....

Các chủ đề có liên quan khác