freefor_all89

Gần nhà mình có quán cafe Wifi. Nhà mình bắt bằng laptop được 2 vạch, thường thì còn 1 vạch. Lên mạng ở nhà coi ketnooi.com/forum bị chập chờn quá, đọc báo cũng thế.

Hiện tại, mình có 1 bộ phát wifi "tenda w316r", theo các bạn có thể cấu hình để dùng "tenda w316r" làm bộ Repeater không?

Phương án nào là tối ưu nếu mình muốn tăng sóng để dùng cho các thiết bị trong nhà?

Con đó có chức năng repeater không bạn, phải thử mới biết được. Mình cũng có con TP-link loại pocket luôn đợt đi hội thảo người ta cho, về làm rep ngon lắm bạn.

hanjuri_37

hàng tenda coi chừng không làm được, tenda lập sóng do tedan phát thì ok, mình thử cái tenda WR311 phát lại sóng từ TPlink 740N rồi khồng đuợc, làm ngược tùi được. Repeater thì bàn nên chọn Tp link đi

Admon

hàng tenda coi chừng không làm được, tenda lập sóng do tedan phát thì ok, mình thử cái tenda WR311 phát lại sóng từ TPlink 740N rồi khồng đuợc, làm ngược tùi được. Repeater thì bàn nên chọn Tp link đi Như thế, có cần quan tâm nguồn phát là từ thiết bị của hãng nào không? Còn riêng con TP - Link thì dòng nào sẽ tốt?

Như thế, có cần quan tâm nguồn phát là từ thiết bị của hãng nào không? Còn riêng con TP - Link thì dòng nào sẽ tốt? cái TP link hình như cái nào phát cũng thu và phát được đó, mình thử trên con tenda của mình với cục wifi Tp-link của FPT của hàng xóm rồi phát lại được hết, quan trọng là bạn vào được cái modem chính của quán cafe chỉnh kênh phát cố định mới làm được, ở nhà thì mua con 740N được rồi, có lầu thì 841N ^^, Nhưng mà tắt điện thì phải set lại nó mới phát sài được, cái này mình cũng chả biết sao nữa lâu lâu sài ké mạng hàng xóm mạnh hơn để download phải set lại cấu hình con 740N

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác