meoxu90

Mình đang dùng mạng cơ quan, Máy windows XP + 2 trình duyệt IE và Chrome vào trang web Dropbox thì toàn báo lỗi SSL, đã tham khảo các topic tư vấn chỉnh giờ này nọ nhưng hoàn toàn không thể khắc phục được.

P/S: Mình đang cần vào Dropbox để lưu và lấy tài liệu gấp lắm, bất đắc dĩ phải lập topic này, tốn hao tài nguyên mong các MOD thông cảm.

Mong nhận được sự hỗ trợ trị chứng lỗi SSL này tận gốc - rất gấp. Thank rất nhiều.

vudinhkhanh2000

Chắc bị từng acc thôi, check lại ngày giờ cho chuẩn, thiếu chứng chỉ thì cứ add thêm chứng chỉ vào.... còn vấn đề không login = web được thì dùng phần mềm thử xem.

oanh_meo8x

Thank Pro đã tư vấn, nhưng mình không thể mở trang web Dropbox lên được luôn. Nó cứ báo bị chặn hoài, không tìm ra nguyên nhân, dù đã chỉnh lại ngày giờ cẩn thận

Hic, máy cơ quan modem đặt phòng kỹ huật - kiểu gì cũng không thể reset được. Pro nâm2a2 giúp mình khắc phục được hậu quả mình xin hậu tạ ạ. Đang cần vào web dropbox để sao lưu dữ liệu lắm

Sao bạn không nhờ kỷ thuật của công ty xuống support giúp. cái này nhiều khi do ngày giờ sai hay là do Antivirus chặn nữa đó bạn. bạn kiểm tra xem

chunghoanggiang

thế thì fake IP để log in xem sao? Thank Pro, fake Ip load được trang web dropbox rồi, đăng nhập được rồi (ko bị lỗi SSL chặn trang dropbox nữa) Nhưng nó không hiện ra folder hay file nào hết

Sao bạn không nhờ kỷ thuật của công ty xuống support giúp. cái này nhiều khi do ngày giờ sai hay là do Antivirus chặn nữa đó bạn. bạn kiểm tra xem Thank Pro, xuống phòng kỹ thuật rồi họ báo là do máy chứ không do mạng đã kiểm định lại ngày giờ + Kis rất kỹ lưỡng. Máy mình là máy cơ quan windows XP từ thời Napoleon, không biết windows cũ có phải là lý do ko? Nhưng tất cả các web mình đều vào được chỉ có trang web Dropbox là không được.

Thank Pro, fake Ip load được trang web dropbox rồi, đăng nhập được rồi (ko bị lỗi SSL chặn trang dropbox nữa) Nhưng nó không hiện ra folder hay file nào hết

Ko load được thì F5 lại, nếu vẫn không được thì là do con socks hay proxy hay soft fake IP đó không ngon thôi.

d3m0n_111

Ko load được thì F5 lại, nếu vẫn không được thì là do con socks hay proxy hay soft fake IP đó không ngon thôi. Thanks Pro đã nhiệt tình tư vấn. Mình tìm ra nguyên nhân rồi, cài Windows XP Service Pack 3 vào thì mọi thứ đã ngon lành (do trước giờ windows máy bản Pack 2). Sẵn gõ ra đây ai gặp trường hợp này thì biết mà trị. Thanks all

Các chủ đề có liên quan khác