musvn_fanleague

Em định đăng kí cái gói cước MIMAX gì đó của viettel. Mà em thấy dùng cái này rất lợi.

Nghe nói khi dùng hết 500mb thì tốc độ truy cập giảm nhưng miễn phí dung lượng lướt web. khi đó ta có thể dùng tool phá băng thông rồi thích download gì cũng được, xem phim nghe nhạc, chơi game, tải game với tốc độ cao và miễn phí (hehehe).như vậy quá lời phải không các bạn . chẳng khác nào dùng mạng có dây trọn gói. haha

Nhưng em lại phân vân xem có đúng không các bạn , nếu đúng thì em đăng kí luôn.

Mà đăng kí gói cước đó thì mỗi tháng nó trừ 70k của mình hả mấy bác?

dùng dcom thì đúng là hack dc băng thông mà tùy khu vực có chỗ hack dc chỗ k.theo mình thì ADSL mà phang,ổn định,xài dcom cắm suốt ngày nó nóng lên dễ hư

mongtinh

tham khảo giá cước tại đây

còn vấn đề hack thì hiện nay diễn đàn con đang bế tắc mà hack cũng chỉ tùy dcom, tùy vùng, nhưng mà hay bị fix lắm, nên tốt nhất là dùng mạng dây cho ổn định, Dcom chỉ tiện việc linh động sử dụng thôi không dùng lâu dài được

Honon

dùng dcom thì đúng là hack dc băng thông mà tùy khu vực có chỗ hack dc chỗ k.theo mình thì ADSL mà phang,ổn định,xài dcom cắm suốt ngày nó nóng lên dễ hư Bạn nhầm rồi. Link kiện d-com chịu nhiệt rất tốt.

muathuvang2456

Mình khẳng định là viettel kiểu gì cũng cho hack băng thông. Bởi vì nếu không làm như vậy viettel sẽ mất một lượng khách hàng lớn

hathuynguyen94

Nếu xác định lắp mạng mới thì tốt nhất thay vì mua cái Dcom bạn lắp mạng dây đi.

1.Dcom 70k thì cũng bằng 1/3 1/4 gói cước mạng dây rồi

2. Tốc độ Dcom không ổn định, còn lưu lượng có khi vẫn không vào được mạng, đến khi hết lưu lượng thì gần như là chả làm được gì nữa (vẫn mang cái mác miễn phí nhưng tốc độ thua con rùa)

3. Phá băng thông 3G tỉ lệ thành công thấp, lúc được lúc không, tùy từng vùng, tùy từng phương pháp và thay đổi liên tục, khá tốn thời gian, dễ gây bực mình (ví dụ vmms phải tốn khá nhiều thời gian mới kết nối được....)

Đấy bạn xem Dcom hay mạng dây lợi hơn thì lắp thôi

Ruhdugeard

Em định đăng kí cái gói cước MIMAX gì đó của viettel. Mà em thấy dùng cái này rất lợi.

Nghe nói khi dùng hết 500mb thì tốc độ truy cập giảm nhưng miễn phí dung lượng lướt web. khi đó ta có thể dùng tool phá băng thông rồi thích download gì cũng được, xem phim nghe nhạc, chơi game, tải game với tốc độ cao và miễn phí (hehehe).như vậy quá lời phải không các bạn . chẳng khác nào dùng mạng có dây trọn gói. haha

Mà đăng kí gói cước đó thì mỗi tháng nó trừ 70k của mình hả mấy bác? Hiện đăng ký Mmax 70k/tháng được 600MB truy cập 3G bạn ạ. Tùy nhu cầu sử dụng của bạn để bạn đăng ký. Nói chung so với mức cước các nhà mạng tính 0.5d/kB thì dùng Mimax tích kiệm hơn nhiều so với không dùng. Còn việc Hack băng thông thì tùy từng vùng, nói chung tỷ lệ thành công rất nhỏ. Nên bạn đừng hy vọng việc hack băng thông nhiều.

Mình đăng kí cái này dùng trên laptop được k anh em. Thật sự chỉ dùng được dung lượng khuyến mãi ban đầu, sau khi hết thì tốc độ chỉ còn có 7KB/s thì lướt web bằng niềm tin chưa noi đến xem video

caukia2tek

Nếu xác định lắp mạng mới thì tốt nhất thay vì mua cái Dcom bạn lắp mạng dây đi.

1.Dcom 70k thì cũng bằng 1/3 1/4 gói cước mạng dây rồi

2. Tốc độ Dcom không ổn định, còn lưu lượng có khi vẫn không vào được mạng, đến khi hết lưu lượng thì gần như là chả làm được gì nữa (vẫn mang cái mác miễn phí nhưng tốc độ thua con rùa)

3. Phá băng thông 3G tỉ lệ thành công thấp, lúc được lúc không, tùy từng vùng, tùy từng phương pháp và thay đổi liên tục, khá tốn thời gian, dễ gây bực mình (ví dụ vmms phải tốn khá nhiều thời gian mới kết nối được....)

Đấy bạn xem Dcom hay mạng dây lợi hơn thì lắp thôi Cũng còn tùy vào nhu cầu sử dụng thì mới lắp mạng dây hay không chứ bạn.

Nếu ít di chuyển, sử dụng máy tính thì nên lắp mạng dây đắt hơn chút nhưng ổn định và tốc độ cao.

Nếu dùng smartphone và hay phải di chuyển thì dùng 3G vẫn tiện nhất. 3G dúng sóng di động nên độ ổn định tất nhiên là không cao bằng mạng dây rồi. Còn việc bạn sử dụng 3G có giới hạn lưu lượng 3G hay không là do nhu cầu của bạn thôi. Dùng các gói không giới hạn lưu lượng thì khi bạn sử dụng hết một lưu lượng nhất định thì tốc độ giảm xuống, còn nếu không giới hạn tốc độ thì không kiểm soát được tiền sử dụng. Bạn nên cân nhắc để sử dụng nhé!

Muir

Mình đăng kí cái này dùng trên laptop được k anh em. Về cơ bản thì bạn có thể sử dụng sim di động đăng ký Mimax để dùng Dcom được nhưng chất lượng mạng thì không đảm bảo đâu. Tốt nhất bạn dùng Dcom thì nên sử dụng sim Dcom.

Mà đăng kí gói cước đó thì mỗi tháng nó trừ 70k của mình hả mấy bác? Lời hay không chưa biết được, qua tháng dùng gói mimax xem tốc độ ra sao mới phán được, chứ 4kb/s thì bạn nên dùng để đọc truyện kiếm hiệp kim dung thôi.

Nếu sử dụng mạng để cày game hay download phim thì nên sài mạng dây cho ổn định, còn sài laptop thì nên có 1 em dcom 3g đi đâu cho tiện, chủ yếu là lên forum chém gió.

200đ/MB xài mau hết tiền kinh khủng thằng bạn dùng bản đồ gmap nửa tiếng hết sạch cái thẻ nạp 200k... nếu dùng gói không giới hạn thì tránh xa gmap ra... có điều kiệu rủ hàng xóm dùng chung adsl vẫn hay hơn.

shop_xxx

Mình khẳng định là viettel kiểu gì cũng cho hack băng thông. Bởi vì nếu không làm như vậy viettel sẽ mất một lượng khách hàng lớn Nó có cho hack nhưng một cách hạn chế để mọi người tự ngâm cứu ra

tron_hoc

Mà đăng kí gói cước đó thì mỗi tháng nó trừ 70k của mình hả mấy bác? Đăng kí làm gì cho nó phí tiền ra ? Lắp dây ADSL mà dùng, 3g tốn kém quá, tui cũng phải cắt để chuyển qua cáp quang đây này

hamaingoc_ohyez

tui nghi ban nen xài mang có dây đi. chứ tui xài dcom gói mimax rùi 600mb lúc đầu thì còn coi dc. Chứ hết mb rùi thì chẳng khác gì mạng dt. tui load trang google mất hơn 10 giây

BẠN NÊN XÀI MANG DÂY 1 THÁNG KHOẢNG 200K THUI MÀ XÀI TẸT GA. XÓM TUI 1 NHÀ LẮP CHO 3 NHÀ SƯ DỤNG TỐC ĐỘ TẦM 400KB - 500KB NÓI CHUNG LÀ NHANH. CÒN 1 HOẶC 2 NHÀ THÌ NHANH HƠN. CHÚC BẠN CÓ THỂ CHỌC LỰA 1 CÁCH PHÙ HỢP

dragonle_07

mới mua dcom é73eu-1 hồi tháng 7 đây này mà mang về Nam Định ** hack được các bạn ạ nhưng mà khi hết 600M cũng được 120kb

nói chung là nếu không có điều kiện thì đi đăng ký gói mạng day của vnpt ấy có 160k tháng tốc độ không nhanh lắm nhưng vẫn ổn hơn dcom

Các chủ đề có liên quan khác