Khắc phục các lỗi down và các thủ thuật trên MF
là trang web lưu trữ file hàng đầu thế giới! Nhưng cũng chính vì nó rất tiện lợi cho việc upload và download nên cũng có rất nhiều lỗi. Vấn đề bản quyền, block file, xóa file là một điều không tránh khỏi.

Có rất nhiều bạn Phần mềm mình và nói link die mặc dù khi mình kiểm tra thì link vẫn "live". Sau vài ngày tìm kiếm mình đã tìm ra cách để khắc phục hầu hết các lỗi của MF. (Đã quá nhiều topic nói về cái này r nhưng thực sự chưa cái nào đầy đủ cả =.=)
Trước hết là những lỗi không thể khắc phục được, chỉ còn cách Phần mềm chủ thớt upload lại

Invalid or Deleted File (Error 320) (Chắc chủ thớt xóa nhầm cmnr)

File Removed for Violation (Error 378) (Vi phạm bản quyền)

The folder you visited is empty (Error 361) (Thư mục không có gì)

You are not a premium user (Error 362) (File chỉ dành cho người trả phí)

The file owner has disabled direct linking (Error 370) (Chủ sở hữu tập tin đã bị vô hiệu hóa trực tiếp liên kết)

File Belongs to Non-Validated Account (Error 392) (Tập tin Thuộc về Tài khoản không có hiệu lực-chủ thớt bị xóa nick MF rồi)

Các lỗi có thể khắc phục (Đây mới là vấn đề chính mình muốn chia sẻ này)

Lỗi 1:

File Blocked for Violation (Error 385) (Chặn đường liên kết file)

Cách khắc phục: Copy paste link là xong, mình thấy đây là cách đơn giản nhất. Bác nào dùng Referer control của firefox và google chrome cũng được. Còn bạn nào post bài mới thì thêm dòng trước link Mf ví dụ thì thành nó sẽ tự giấu ref giúp bạn

Lỗi 2

Split Archive Blocked (Error 395) (Chặn các file chia nhỏ)

Archive Download Blocked (Error 393) (Chặn down các file nén lưu trữ)

File Belongs to Suspended Account (Error 382) (Tập tin Thuộc về Tài khoản bị treo)

Shared Content Belongs to Suspended Account (Error 383) (Chia sẻ nội dung Thuộc về Tài khoản bị treo)

Archive Corrupted or Protected (Error 391) (File nén bị hỏng hay được bảo vệ)

Archive is Encrypted or Password Protected (Error 394) (File nén bị mã hóa hay password bị bảo vệ)

Dangerous File Blocked (Error 396) (File nguy hiểm)

Cách khắc phục: Đây là những lỗi rất mới của Mf đặc biệt là cái vụ chặn file chia nhỏ. Mình đã tìm ra cách khắc phục rất hữu dụng. Đầu tiên các bạn tạo một nick Mediafire (dễ như lập nick yahoo ý mà) Sau đó đăng nhập vào. Nếu là link folder rồi thì để yên. Còn nếu là link file thì bạn chuyển thành link folder bằng cách thêm dấu "," và mã file. ví dụ Code: http://www.mediafire.com/?2dsco3g93zvel2d thành Code: http://www.mediafire.com/?2dsco3g93zvel2d,2dsco3g93zvel2d . Sau đó bạn các bạn "Save to My Files" rồi vào "my file" download
Hình ảnh chỉ dẫn:

Các lỗi khác (Rất ít gặp)

User details not found (Error 360) (Chi tiết người dùng không tìm thấy)

Cách khắc phục: Đăng xuất tài khoản

Please wait! You're clicking too fast (Error 371) (Bạn click nhanh quá)

Cách khắc phục: Click chậm thôi

The indexed link is unavailable (Error 381) (Các liên kết được lập chỉ mục là không có)

Cách khắc phục: Kiểm tra lại link đi chắc viết sai rồi

No more bandwidth available (Error 363) (Không có nhiều băng thông có sẵn)

File Unavailable for Transfer (Error 384) (File không thể truyền tải)

Permission Denied (Error 388) (Quyền bị từ chối)

Access Denied (Error 389) (Truy cập bị từ chối)

Invalid key state set (Error 100) (Key không hợp lệ)

Database connection failed (Error 200) (Cơ sở dữ liệu kết nối không thành công)

Internal SQL error (Error 201) (Lỗi nội bộ SQL)

Cách khắc phục: Để ngày mai ngày kia down đi

Thủ thuật down không bị popup, ads và captcha

các bạn làm như thế này là không bao giờ phải điền Captcha và hiện ads ở cửa sổ mới nữa, rất hay (Mình nghĩ ra đấy)

Cuối bài mình chỉ mong mọi người đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng không lại kêu trời là link của mình die :mad:
THE END

nho_em140

ở phần lỗi 2, mình tạo nick MF xong rùi bạn kêu là thêm dấu phấy rồi folder hay file gì đó ? Có thẻ hướng dẫn rõ hơn dùm mình không vậy

Ronit

ở phần lỗi 2, mình tạo nick MF xong rùi bạn kêu là thêm dấu phấy rồi folder hay file gì đó ? Có thẻ hướng dẫn rõ hơn dùm mình không vậy Ví dụ bạn có 1 link là Code: http://www.mediafire.com/?2dsco3g93zvel2d Thì đổi thành Code: http://www.mediafire.com/?2dsco3g93zvel2d,2dsco3g93zvel2d

Làm thế nào để mọi người đọc được bài của mình đây!? Mọi người vẫn cứ Phần mềm yahoo kêu link die. Chẳng lẽ lại phải hướng dẫn từng người một!! Bực cả mình

Fenton

Làm thế nào để mọi người đọc được bài của mình đây!? Mọi người vẫn cứ Phần mềm yahoo kêu link die. Chẳng lẽ lại phải hướng dẫn từng người một!! Bực cả mình Bạn có thể để bài của bạn ở dạng chữ ký ấy

slimshady_9x

mình bị lỗi Split Archive Blocked và áp dụng save to my file với các file khác thành công, nhưng với file có đặt pass lại không được

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Các yếu tố ảnh hưởng đến sự gia tăng tầng thứ và cách khắc phục Luận văn Kinh tế 5
B Hạn chế của các phương pháp và các biện pháp khắc phục các phương pháp tính giá hàng tồn kho Luận văn Kinh tế 0
C Các quan điểm và giải pháp nhằm kiềm chế và khắc phục tình trạng lạm phát Luận văn Kinh tế 0
P Giải pháp khắc phục và thúc đẩy mối quan hệ con người trong điều kiện các doanh nghiệp Việt Nam hiện Luận văn Kinh tế 0
R Một số kiến nghị và giải pháp khắc phục những bất cập trong thu hút các dự án FDI Luận văn Kinh tế 0
G Điều tra, đánh giá bổ sung các nguồn gây ô nhiễm và đề xuất các giải pháp quản lý, khắc phục tình tr Luận văn Sư phạm 0
G Những khó khăn và thuận lợi trong việc áp dụng các công cụ kinh tế vào công tác quản lý môi trường ở Việt Nam và đề xuất giải pháp khắc phục Luận văn Sư phạm 2
L Khắc phục tình trạng tại các nhà vệ sinh bệnh viện với vách Compact HPL Thị trường, Mua bán 1
D Thực trạng ô nhiễm môi trường tại các khu công nghiệp, giải pháp khắc phục Khoa học kỹ thuật 0
W Phối hợp chính sách giữa các chính phủ châu Á với IMF trong việc khắc phục khủng hoảng tài chính - t Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác