hoang_nguy

Tình hình là mình định đăng kí gói cước Mimax dùng trên Dcom mà sao đk hoài mà không được, mọi người giúp giùm với !!!!!

Mình đã thử đk bằng cú pháp mimax gửi 191

tin nhắn trả về là yêu cầu của quý khách không hợp lệ ... ???

Tình hình là mình định đăng kí gói cước Mimax dùng trên Dcom mà sao đk hoài mà không được, mọi người giúp giùm với !!!!!

tin nhắn trả về là yêu cầu của quý khách không hợp lệ ... ??? Chào bạn, Đăng kí Mimax yêu cầu bạn phải sử dụng thiết bị 3G, đối với Dcom, bạn phải chuyển về chế độ UMTS để đăng kí, nếu thuê bao bạn đang dùng là HS-SV thì tài khoản tối thiểu để ĐK là 30.000đ ( 20.000đ thuê bao tháng Mimax và 10.000đ thuê bao tháng 3G), bạn kiểm tra lại xem nhé. chúc thành công

fung_kut3

mimax chỉ đăng kí cho xim điện thoại, có thể bạn đăng kí bằng sim 3g nên không được

Florinio

đúng đó,chắc là bạn dùng sim 3g để dk rồi...mimax chỉ dùng cho sim thường ,hs,sv thôi...bạn xem lại nhé

katcat_vn1986

Chính xác, chỉ có dùng sim Dcom ĐK thì mới báo lỗi như vậy.

Nội dung tin nhắn như sau: "Yeu cau cua quy khach khong hop le. Vui long kiem tra lai. Lien he 1818 de duoc ho tro truc tiep. Xin cam on!"

Nếu bạn đang dùng sim Dcom thì bạn dùng gói MCTĐ tốn 120k/ tháng.

Để đăng ký sử dụng chức năng “mức cước tối đa” khách hàng chỉ cần nhắn tin theo cú pháp: DKTD gửi 191

MiMax là dành cho 3G điện thoại ( Tất nhiên lắp vào Dcom được).

lovebus_vn

Nếu bạn đang dùng sim Dcom thì bạn dùng gói MCTĐ tốn 120k/ tháng.

Để đăng ký sử dụng chức năng “mức cước tối đa” khách hàng chỉ cần nhắn tin theo cú pháp: DKTD gửi 191

MiMax là dành cho 3G điện thoại ( Tất nhiên lắp vào Dcom được).

Bhanu

mình không có điện thoại 3g, lắp vào dcom vẫn đăng kí bình thường được mà, tk có từ 30k. với là sinh vien

Để đăng ký thì trước tiên xem tiền trong tài khoản trước cái đã. Số tiền phải lớn hơn số tiền cần dk.(> 30k với SV và 50k với sim thường). Còn việc dùng Dcom hay không thì cái này mình mới nghe. Mình đang xài mimax trên iphon lẫn dcom. DK tương ứng mà chưa thấy cái vụ giới hạn như đã nghe bên trên.

mình không có điện thoại 3g, lắp vào dcom vẫn đăng kí bình thường được mà, tk có từ 30k. với là sinh vien đúng rùi bạn vì nguyên tắc để đk 3G của viettel là nó sẽ check sóng, nếu là 3G thì nó sẽ báo ĐK thành công, còn không thì không ko được, nhưng có cách ĐK mà không phải dùng đt hỗ trợ 3G.

ranma_akane

Chào bạn, Đăng kí Mimax yêu cầu bạn phải sử dụng thiết bị 3G, đối với Dcom, bạn phải chuyển về chế độ UMTS để đăng kí, nếu thuê bao bạn đang dùng là HS-SV thì tài khoản tối thiểu để ĐK là 30.000đ ( 20.000đ thuê bao tháng Mimax và 10.000đ thuê bao tháng 3G), bạn kiểm tra lại xem nhé. chúc thành công nếu mình dùng sim 3G chỉ có thể truy cập internet ( không nghe gọi được) thì mình có thể đăng kí gói cước Mimax được không bạn

quang_gio

nếu mình dùng sim 3G chỉ có thể truy cập internet ( không nghe gọi được) thì mình có thể đăng kí gói cước Mimax được không bạn như mấy bạn ở trên nói không được bạn nhé, chỉ có sim thường bao gồm các gói cước nghe gọi nt như economy, ciao, tomato, hischool, student,... mới có thể ĐK được gói này.Bạn có thể dùng sim nghe gọi để ĐK. Sim không thể nghe gọi, nt như bạn nói là sim chỉ dùng để vào mạng, viettel không cho phép sim này ĐK mimax mà chỉ cho phép ĐK mức cước tối đa.

hi_sam

sim dcom đi kèm khi mua không đăng kí được MIMAX bạn nhé. Tham khảo các gói cước tại:

Nếu muốn sử dụng gói MIMAX thì bạn có thể mua sim khác đăng kí rồi lắp vào dcom sử dụng nhé

Taji

Chào bạn, Đăng kí Mimax yêu cầu bạn phải sử dụng thiết bị 3G, đối với Dcom, bạn phải chuyển về chế độ UMTS để đăng kí, nếu thuê bao bạn đang dùng là HS-SV thì tài khoản tối thiểu để ĐK là 30.000đ ( 20.000đ thuê bao tháng Mimax và 10.000đ thuê bao tháng 3G), bạn kiểm tra lại xem nhé. chúc thành công sim thường thì mất bao nhiu tìn hả bạn(cả 3G nhé)

Mabsant

tin nhắn trả về là yêu cầu của quý khách không hợp lệ ... ??? Yêu cầu nhé:

Thứ nhất: Nếu sim của bạn là hs-sv thì tài khoản phải >= 30k. Còn với sim thường >= 50k.

Thứ hai: Bạn bỏ sim vào điện thoại hộ trợ 3g mà đăng kí. Còn không thì lấy điện thoại 2G củng được { Soạn tin Mimax gửi 191 sau đó tắt nguồn điện thoại 2G đi nhé}.

Thứ ba: Bỏ vào dcom ===> Lướt web thui nào...

Chúc bạn thành công.

kikocay1612

{ Soạn tin Mimax gửi 191 sau đó tắt nguồn điện thoại 2G đi nhé}

sao lại hành động kỳ quặc vậy ta,ko hỉu

Các chủ đề có liên quan khác