thien_tinh_nho

Tình hình là con máy bàn của e vào fb ầm ầm mà con laptop + điện thoại bắt wifi cùng mạng nhà từ mấy hôm nay ( trước vẫn vào ok ) lại k vào được fb là làm sao vậy nhỷ ???

Ai biết cách xử lí thì bảo e với THANKS MỌI NGƯỜI

Laurian

Cả máy bàn lẫn laptop đều đổi file host code như nhau nên mới khó hiểu @@

lanchi8790

bạn thay DNS google

8.8.8.8

8.8.4.4

rùi thêm vào file host

60.254.175.42 facebook.com

60.254.175.42

thuylinh19803

Mạng nào mà chả như nhau hả bạn.Dùng ultrasuff hay đổi file host như mấy bạn ở trên là được mà

Bạn đổi DNS trên sóng wifi hay là mạng dây?

Kiểm tra cho kĩ nhé. Có khi đổi nhầm vị trí mới không được.

Mà bạn mạng gì thế? VNPT hay mạng khác?

bi_lak

Có ai dùng mạng VNPT mà không vào facebook được không ? Mình dùng VNPT dạo này vào face được 1 lúc thì sau không load mới được nữa , cũng như không up được ảnh lun ...F5 thì lại bị báo Ultrasuft bị quá tải gì gì đó ...dù mình không dùng uatra để vào face ...mà dùng file host ...có bạn nào giúp đỡ với nào

mailanng613

Không phải đâu. Mình cũng bị như vậy: máy bàn và laptop cùng dùng 1 mạng, nhưng máy bàn là cáp, laptop là wifi từ chính cái modem chung với máy bàn, tức là hiển nhiên cùng 1 mạng. Thế mà máy bàn vẫn vào fb ầm ầm, k phải thay DNS hay cài cắm thêm cái gì, nhưng laptop từ hôm qua đến nay nhất định k vào được. Thế mới đau. Mình biết đổi DNS sẽ ok, nhưng chả lẽ hôm qua vừa vào được mà hôm nay k được nữa thì phải chịu à? Có ai biết nguyên nhân k? Chả lẽ cái máy bàn vào được mà laptop lại chịu à?

ooh_happyday

thế còn trên điện thoại android thì sao.. mình không thể nào vào được mặc dù đã đổi DNS, nhưng không biết thay đổi ở file host

DNS hay file host tu xưa giờ vẫn vô ầm ầm. Nhưng gần đây vào facebook bằng Wifi thì bó tay. Cũng cái Laptop đó cắm dây trực tiếp từ Model thì vào Face ngon lành, Cái này m cũng chịu có pro nào biết chỉ với...

ooooodon

mình cũng không hiểu tại sao? mình dùng Wifi mạng VNPT, điện thoại thì vào face ầm ầm nhưng laptop thì không tài nào vào được. các Pro chỉ cách với

muonline

nhưng nếu vào face thêm chữ "m" trước "http" thì vẫn vào được trên laptop tuy nhiên nó dùng ức chế lắm

Các chủ đề có liên quan khác