candy_9

Hình như con ny cũ của mình cũng xài kiểu này thì phải, cay.......... con bạn cũ của mình

Ollie

Minh da thu chan fb 1 ng nhung sao van k dc, nick fb do van xem dc hd cua mih ji? jup minh voi!

lahai72

1: "Thiết lập quyền riêng tư"

2: "Quyền riêng tư" (ở trên timline and tagging)

3: "Ai có thể xem bài của tôi"- "Ai có thể xem các bài viết của bạn trong tuơng lai" - " Chỉnh sửa"

4: Hiện ra 1 bảng ấn cái tam giác nhỏ cạnh "Tùy chỉnh" chọn "Tùy chỉnh"

5: Nó sẽ hiện ra cái bảng tùy chọn riêng tư , ở mục 1 là chia sẻ với, còn mục 2 là không chia sẻ với , thì bạn chọn mục 2 " Không chia se với" rồi gõ tên người dùng bạn muốn vào

6: "Lưu thay đổi"

1: "Thiết lập quyền riêng tư"

2: "Quyền riêng tư" (ở trên timline and tagging)

3: "Ai có thể xem bài của tôi"- "Ai có thể xem các bài viết của bạn trong tuơng lai" - " Chỉnh sửa"

4: Hiện ra 1 bảng ấn cái tam giác nhỏ cạnh "Tùy chỉnh" chọn "Tùy chỉnh"

5: Nó sẽ hiện ra cái bảng tùy chọn riêng tư , ở mục 1 là chia sẻ với, còn mục 2 là không chia sẻ với , thì bạn chọn mục 2 " Không chia se với" rồi gõ tên người dùng bạn muốn vào

6: "Lưu thay đổi"

snow_0612

Tiếng việt thì bạn làm như sau:

bạn vào phần Thiết lập tài khoản riêng tư ==> Những Người dùng và Ứng dụng bị chặn (kích chọn Manage Bloking) ==> trong khung " Tên" bạn gõ tên người muốn chặn vào hay có thể gõ địa chỉ mail người đó dùng làm tài khoản đăng nhập.

Chúc bạn thành công! mình làm theo cách này thì bịin lỗi, quá sớm để thêm lại người này vào Danh sách chặn. Bạn sẽ có thể hoàn tất việc này sau 48 giờ kể từ khi bạn xóa tên người này khỏi Danh sách chặn. pó tay luôn.có bác nào biết cách chặn khác nữa hong nhỉ

nh0x_6231

Tiếng việt thì bạn làm như sau:

bạn vào phần Thiết lập tài khoản riêng tư ==> Những Người dùng và Ứng dụng bị chặn (kích chọn Manage Bloking) ==> trong khung " Tên" bạn gõ tên người muốn chặn vào hay có thể gõ địa chỉ mail người đó dùng làm tài khoản đăng nhập.

Chúc bạn thành công! mình làm theo cách này thì bịin lỗi, quá sớm để thêm lại người này vào Danh sách chặn. Bạn sẽ có thể hoàn tất việc này sau 48 giờ kể từ khi bạn xóa tên người này khỏi Danh sách chặn. pó tay luôn.có bác nào biết cách chặn khác nữa hong nhỉ

vynguyen850

Re: Cách chặn 1 người trong Facebook nhưng vẫn thấy tên của họ t

cho mình hỏi cách vẫn còn kết bạn nhưng mình không thấy 1 người bạn đó còn người đó vẫn thấy mình. hi

tctuvan

Re: Cách chặn 1 người trong Facebook nhưng vẫn thấy tên của họ t

Follow bạn ạ. Bỏ kết bạn đi, rồi follow (theo dõi) người đó để theo dõi tin người đó

chingu

ad cho hỏi, vd mình blocked 1 ng bạn,mà mình và người bạn bị block có 1 vài bạn chung, mình đăng status,rồi 1 trong những ng bạn chung dó comment bài của mình , thì ng bị mình blocked đó sẽ thấy bài mình, vậy làm sao để ng bị blocked đó không thấy, xin cám ơn

tctuvan

Trích dẫn từ chingu:
ad cho hỏi, vd mình blocked 1 ng bạn,mà mình và người bạn bị block có 1 vài bạn chung, mình đăng status,rồi 1 trong những ng bạn chung dó comment bài của mình , thì ng bị mình blocked đó sẽ thấy bài mình, vậy làm sao để ng bị blocked đó không thấy, xin cám ơn

Lúc đăng status, chọn chỉ bạn bè có thể nhìn thấy status đó. Để chắc chắn hơn thì remove friend với người đó nữa

Các chủ đề có liên quan khác