Chào các bạn, hẳn các bạn khi sử dụng Windows 7 thì việc phát wifi tren laptop qua mạng Ad-hoc la dễ dàng thì khi lên đến windows 8.
các bạn sẽ bối rối vi không tìm thay cach phát Wifi truc tiep qua mạng Ad-hoc nhu trước nữa!

Hôm nay mình hướng dẫn bạn phát wifi cực dễ chỉ bằng tiện ích nhỏ (vài dòng lệnh trong file .BAT của mình)
các bạn download file này về giải nén rồi chạy, chọn run as admin nhé

các bạn chay voi vai trò nguoi quan trị rồi chon so 4, nó se tao một diem phat wifi ten la Wifi-Windows8 và mat khau là 12345678

Ở đây minh dung cho mình nen hinh nó ntn:

các bạn sau khi nhan 4 để tạo diem phat tiếp tục nhan so 1 nó se bat phát wifi. Nhan 6 để thoát.

Lúc nào cac ban muốn tắt chi can mở chương trinh va chọn 2.

Sau khi tao diem phát wifi va bat lên cac ban phải vao Change adapter setting de share mạng, nhớ la ca 2 cái nhé, quan trong nhat là Local connecttion *12, o day mình dùng mang day nên sẽ ntn:

Vậy là xong, Goodluck!

Các chức năng:
1. Bật phát Wifi
2. Tắt phát Wifi
3. Xem trạng thái kết nối
4. Tạo một điểm phát Wifi mới có tên là Wifi-Windows8, mật khẩu là: 12345678 (cái này các bạn có thể sửa)
5. Xóa điểm phát Wifi vừa tạo
6. Thoát chương trình

Chương trinh minh sưu tầm tu viet đuôi .CMD cac ban có thể sua code nhưng khi share nho để nguồn V-Z nhé.

Và đứa nao noi virus này no bo "ĐẤM PHÁT CHẾT LUÔN" :ga

Jordi

cái cua ban cũng là mot tool phát wifi hay la bướt tắt của windown?

mua_saochoi09

cai cua bạn cũng la mot tool phát wifi hay la buot tắt của windown? kích hoat cac chức năng cua windows bằng lệnh trong cmd. cai nay mình kết hop cac câu lệnh lai thanh 1 menu

roomykite

hê he thanks ad mhiều nhiều! nhưng ma iem bắt wifi = may nokia 5530 lai không được là sao nhỉ, an hien có wifi, ket noi thành công nhung không duyệt web dc la seoo?

Aalam

sao khong duoc nhỉ,tới phần vao Change adapter setting de share mạng, nhớ la ca 2 cái nhé, quan trong nhat là Local connecttion *12 thi chang hiểu gì

khong biet cách làm no hien "kết nối mang cuc bộ *12" cai do mở tools len nhan 4 để tao roi nhấn 1 de phat vào là có ah.

Có cái local connection * gi gì đó thi cu share.

kikocay1612

he he thanks ad mhieu nhieu! nhung ma iem bắt wifi = may nokia 5530 lại không dc là sao nhỉ, ẫn hien co wifi, kết noi thanh công nhưng không duyet web được la seoo ? may không hỗ trợ hoat dong trên mạng ad-hoc roi bác

Các chủ đề có liên quan khác