Kenn

Media fire là một trang hostting Free!( cái này quan trọng nhất)
+Hổ trợ Download bằng Internet Download Manager ( IDM- cái này quan trọng II)
+Link sống lâu ( cái này quan trọng III)

+Có dung lượng rất lớn-Nolimit -thấy nó quảng cáo vậy ( cái này quan trọng IV)
+Có thể sẻ chia file trong cùng hệ thống một cách tức thời! ( chuyển file từ Acc của người khác về Acc của mình trong thời (gian) gian rất nhanh).
Vì nhửng ưu điểm đó nên hôm nay mình xin giới thiệu cách sử dụng trang này!
Phần 1 : Cách down load trên trang Media Fire
Thông thường người dùng sẻ cho bạn 1 link có chứa file cần Down thông thường có dạng như thế này :

bạn copy toàn bộ link này Paste vào ô Address của trình duyệt và go---> nó sẻ chuyển bạn đến 1 trang có dạng như thế này :

Sau đó nó sẻ chuyển thành như thế này :

Bạn Click vào chổ Click Here to Start Download

nó sẻ chuyển thành hình như thế này :

Bạn chỉ Click vào Start download của Internet Down load manager thế là xong! ngồi rung đùi uống Cafe ( nhớ rủ tui qua uống chung nhe) chờ nó down xong là lấy file ra!

2 . Phần 2 Up load lên và sẻ chia file trên media Fire.
Để up load được trên media Fire bạn phải có 1 ACC ( tất nhiên phải đăng ký)
bạn vào trang sau :
một trang web hiện ra :

Click vào chổ Create A Free a Account

Gỏ đất chỉ email :
Pass : tuỳ ý
Xác nhận lại Pass lần nửa cho chắc cú vào ô tương ứng sau đó nhấn Click vào phần :Create a Free Account
nếu thành công sẻ cho ra một trang có Acc của bạn trên góc trái của màn hình

2 . Phần 2 Up load lên và sẻ chia file trên media Fire.
Để up load được trên media Fire bạn phải có 1 ACC ( tất nhiên phải đăng ký)
bạn vào trang sau :
một trang web hiện ra :

Click vào chổ Create A Free a Account

Gỏ đất chỉ email :
Pass : tuỳ ý
Xác nhận lại Pass lần nửa cho chắc cú vào ô tương ứng sau đó nhấn Click vào phần :Create a Free Account
nếu thành công sẻ cho ra một trang có Acc của bạn trên góc trái của màn hình

bây giờ bạn có thể up file lên rồi! chỉ cần Browse tới file trên máy tính của bạn và Click vào : Up load file to Media
Bạn chú ý : nếu muốn up load một lúc nhiều file bạn hảy chỉnh số file trong hàng
I want to upload 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 file(s) from my computer

sẻ cho bạn up load nhiều file cùng lúc,
- Dung lượng tối (nhiều) đa của 1 file là 100Mb
Chia sẻ file bây giờ nếu có ai đó sẻ chia cho bạn 1 file ở Media Fire bạn Click không link thì sẻ ra trang như sau :

nhìn vào góc trên bên trái nếu vẩn còn dòng : Create a Free a Account thì bạn phải Click vào phần loggin để đăng nhập Acc của bạn vô!
Sau đó Click vào phần Save to myfile là xong chờ khoản 5s là bạn vừa có file trong Acc của mình.
3 . Quản lý file trong Acc của mình :
nếu trong ACC của bạn có nhiều file bạn hảy làm ra (tạo) thư mục cất nó vào đó
như hình:

Mình thường sử dụng 3 chức năng bên tay phải là :
Create new Folde : làm ra (tạo) thư mục mới
Move Selected Items : chuyển file vừa đánh dấu vào thư mục cần thiết ( vừa tạo- đương nhiên)
Delleter Selected Items : Xoá file vừa chọn!

Quản lý file vừa upload

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1009x499.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1009x499.
- Click vào My File để mở trang quản lý file. Click vào menu Create New Folder và đặt tên thư mục rồi nhấn nút Creat Folder. Thư mục có thể có nhiều cấp tùy ý do mình làm ra (tạo) ra.
- Để sắp xếp các file vào các thư mục khác nhau bạn tick vào file cần di chuyển rồi bấm vào menu Move Selected Item rồi chọn thư mục cần di chuyển file vào đó.
- Để xóa file bạn tick vào tên file cần xóa rồi nhấn menu Delete Selected Item

# Chia sẻ file

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 782x295.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 782x295.
Để sẻ chia file hay thư mục bạn click vào mục Share

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 782x325.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 782x325.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 782x325.
Để share 1 Thư mục bạn click vào mục Share ở ngay thư mục đó. 1 menu hiện ra bạn nhấn vào nút Copy Link sau đó dán vào bài viết của mình. Khi sẻ chia thư mục thì tất cả các file và thư mục con có trong thư mục đó đều được sẻ chia và tất cả người đều có thể download các file nằm trong đó. Nhưng nếu có 1 thư mục nào đó bạn bất muốn sẻ chia cho tất cả người thì bạn click vào mụcMake Private

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 782x385.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 782x385.
Để sẻ chia 1 file bạn cũng click vào mục Share và cũng nhấn vào Copy Link rồi dán vào bài viết.

Để sẻ chia file qua Email bạn click vào mục Share by Email, sau đó điền đất chỉ Email của mình và Email của người nhận vào rồi nhấn nút Send Link.

Để nhúng link vào trang web hay forum bạn click vào mục Embed in Website. Nếu là trang web bạn nhấn Copy Link trong mục HTML Embed code, còn nếu là Forum bạn chọn mục Forum Embed Code.

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1023x876.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1023x876.
Đối với file ảnh bạn có thể xem ở dạng Galery khi bạn click vào mục Image Galery View.

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 791x402.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 791x402.
Để chèn hình ảnh vào bài viết bạn chọn Share rồi chọn mục Embed in Website và làm như trong hình.

# Download file khi vừa có link

Ví dụ trong bài viết có sẻ chia 1 link dạng như sau: bạn click vào link đó để hiện ra trang download.
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 991x380.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 991x380.
Chờ 1 chút cho file load xong bạn click vào mục Click here to Start Download... Như vừa nói ở trên bạn có thể dùng trình tăng tốc để download file về máy tính.

Hy vọng với bài chỉ dẫn này các bạn sẽ dễ dàng làm ra (tạo) cho mình 1 bất gian lưu trữ trực tuyến thật tốt để cùng nhau sẻ chia những tài liệu quý giá, lũy phần phát triển diễn đàn ngày một lớn mạnh

Chuyển file từ tài khoản này sang tài khoản khác
Của ta thành của mình
Media Fire hiện nay có thêm chức năng nữa là chuyển file do người khác sẻ chia vào tài khoản của mình với tốc độ rất nhanh. Để làm được như vậy trước tiên bạn phải đăng nhập vào tài khoản của mình trước rồi để vậy đừng thoát ra. Sau đó mở link do người share lên.
Với 1 link share nguyên thư mục:

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 995x334.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 995x334.

Click chọn những file muốn chuyển sang tài khoản của mình. Sau đó nhấn vào menu Save item to my Account
vài giây sau thì file vừa được chuyển đến box của bạn.
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 746x115.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 746x115.

Còn đối với link share chỉ 1 file bạn mở lên bình thường sau đó nhấn vào nút Save to My Files
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 993x410.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 993x410.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 993x410.

Vậy là xong mở my files của bạn lên xem nhé, tất cả các file vừa chuyển vào rôi. Giờ muốn download hay lại share tiếp các file đó thì làm tương tự như trên.
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1009x515.This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1009x515.

Cách Resume khi down với IDM

1/ Đầu tiên các bạn cancel file đang down mà bị disconnect.
2/ Mở lại links mediafile đang down bằng trình duyệt, chờ nút download hiện ra, mở phải chuột tại link down chọn "copy link location" (nếu dùng trình duyệt FF) hay mở phải chuột chọn "Properties" sau đó tô đen dòng address (nếu dùng trình duyệt IE)
3/ Mở chương trình IDM lên, double click (hay mở phải chuột chọn properties) ở file cần resume, tại dòng address các bạn delete cái links cũ đi và paste links mà bạn vừa copy trên MF sau đó ấn ok và chọn resume

Nếu gặp vấn đề gì khác,coi nhưbáo hơn 100%, chỉ chuyện pause nó lại rồi start tiếp là lại thường thôi! cũng có khi thấy nó lặp lại 2 lần, nhưng bất sao, pause xong lại bình thường.
Kinh nghiệm là nếu down ở mediafire.com thì IDM chỉnh số kết nối quá nhiều rất dễ bị dừng, khi down tại đây nên chỉnh ở khoảng 2 kết nối thì ổn hơn
Để tìm nhạc, dùng cụm từ sau:

Tìm với tên ca sĩ, nhạc sĩ xác định:

Tìm với tên bài hát xác định:

Với phim ảnh:

Tìm truyện tranh (không phải là manga, có thể cũng có nhưng ít):

Tìm một truyện tranh cụ thể, thêm tên vào cụm từ tìm kiếm:

Tìm tệp tin nén (đa phần là warez )

Cập nhật thêm phầm mềm upload lên trang này nửa là xong!

sau khi down về chạy file : Uni upload.exe
sau đó chọn file cần tải lên bấm chuột phải chọn upload to media fire
This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 1024x768.
Quá trình upload se bắt đầu nếu upload thành công thì giao diện sẻ cho link như thế này :
copy link này dán vào Add của trình duyệt sau đó phải save vào Acc media fire của bạn thì file mới còn tại lâu dài
Rất nhiều cao thủ rớt đài ở chổ này vì sau khi up load xong là copy cái link trên share cho anh em , sau 24 tiếng thì link tèo! vì bất xác định được Acc !
Còn RẤT NHIỀU THỦ THUẬT HAY MÌNH POST PHÍA DƯỚI CÁC BẠN NHỚ XEM HẾT NHA

Trích:

ongtrequyet

sau đây mình xin giới thiệu thêm 1 số thủ thuật của mediafire
hướng dẫn các bạn download = IDM với tốc độ tùy theo đường truyền mổi người con này giờ chắc ai cũng dùng nhưng mình cũng mạo muội đưa các bạn con idm5.16 mới nhất hiện nay bản đăng ký đó

Bước 1 : Vào Options

Bước 2 : Vào File Types

Bước 3: Viết thêm đuôi VN hay bất cứ đuôi ji` mà bạn muốn IDM tự động bắt link

Mediafire

Mediafire là 1 host free với tiềm năng download rất chất lượng ( mình vừa từng thử rất nhiều host free như RS , MU , ifile.it , filesend , AD , mega1280 ..... ) nhưng thú thật là mình vẫn ưa chuộng mediafie hơn , load luôn nhanh , thậm chí khi có 1 đống link để lựa chọn mình vẫn chọn MF mặc dù MU or RS mình đều có account để load. Nhưng tình hình hiện nay có khá nhiều bạn ở VN load không được MF mình thật sự không biết nguyên nhân từ đâu ( 1 số ISP ở VN không hổ trợ ? , tình trạng load 99% rồi đơ , click vào download thì nó quay lại trang cũ )

Phần mềm giúp lấy tất cả link mediafire cùng 1 lúc mà không cần get từng link một

Với phần mềm này chúng ta chỉ chuyện copy toàn bộ link mediafire và add vào, phần mềm sẽ tự động bắt link qua IDM và download 1 loạt luôn kô như lúc trước khi chúng ta phải get từng link một ( rất dễ xài và nhất là tương thích với IDM )

Lưu ý phần mềm này chỉ tương thích với IDM 5.14 trở lên và máy cần có net framework 2.0 trước khi cài
phần mềm đó đây

Hướng dẫn khắc phục triệt để lỗi 99% của Mediafire

Hiện tại Mediafire đang bị dở chứng, download đến 99% rồi dừng bất downlord được nữa. Gặp trường hợp này, mình vừa tìm hiểu , đó là do mình cũng như các bạn sử dụng IDM hay Flashget để Download.

Đây là thông báo từ Mediafire
Trích:
The applications below have been confirmed to cause problems downloading files from MediaFire:

* FlashGet - Downloads reach ~99% and then stall
* DownThemAll - Downloads reach 100%, but then restart from scratch
* Internet Download Manager - Resuming multiple connections doesn't work and downloads are often corrupted when they reach 100%
* Free Download Manager - Resuming downloads doesn't work
Để chấm dứt hiện tượng trên thì chúng ta phải sử dụng 1 trong 2 phần mềm : Download Accelerator Plus hay GetRight để khắc phục điều này : 2 phần mềm này bạn có thể download ở dưới
Download Accelerator Plus 9.0.0.5

Hướng Dẫn cách resume file đang download Tại Mediafire

Bạn download 1 file giữa chừng thì bị cúp điện hay rớt mạng…, nhưng lại no resume để load tiếp file đó được? Bài này mình sẽ chỉ dẫn các bạn resume. Mình sẽ lấy trang ifile và soft Internet download manger làm ví dụ:

1/ Khi resume IDM thông báo lỗi không cho resume:

2/ Bạn vào ifile bằng link file đang load và nhấn Request ticket, sau đó chữ download hiện ra bạn click chuột phải vào chữ download chọn Properties. Một cái bảng hiện ra, trong bảng này bạn copy link ở ô Address:

3/ Sau đó mở IDM nhấn chuột phải vào file cần resume, chọn Properties:

4/ 1 cái bảng hiện ra, bạn xoá link cũ ở thanh Address đi và copy cái link vừa lấy được ở ifile vào ô Address, sau đó ok:

Lúc này bạn vừa có thể Resume như bình thường được rồi. Cách này có thể sử dụng được ở (nhiều) đa số các host.
và cuối cùng là hết còn ai cần gì cứ hỏi cái này mình cung down ở medifire nhiều lên cung biết chút và cũng lên google search nhiều lên nếu đụng phải hàng ai xin thông cảm và chớ spam em nhé tội nghề à quên nhớ thank nha

Trích:

ongtrequyet

Vượt qua giờ cấm vận của MediaFire 1 cách dễ dàng !
Mình biết vấn đề down tại MediaFire gần đây đổi với IP Việt vừa bị giới hạn lại về mặt thời (gian) gian ... và các bạn chắc hẳn cũng biết lí do tái sao :5: ( dân mình chuộng MF nhất đó mà ) ...
Sau đây mình sẽ đưa cho các bạn 1 phương thuốc đặc trị thằng MF trong thời (gian) điểm này:

các bạn down cái này về nhé:
Code:

Pass: Code:
__Nic__
MF nó vừa ban IP việt mình và không cho down vào giờ trong khoảng thời (gian) gian từ 9h tối đến 12h - 1h đêm ... Vậy cách giải quyết ở đây là gì ... chúng ta chỉ còn cách là chance IP đi thôi ^^! ... Nói có vẻ cũng khá đơn giản những với 1 số người thì lại hem làm được ... còn những người làm được thì cũng chưa chắc vừa tìm cho mình được 1 con IP ngon để sử dụng ... Vì thế mặc dù đang rất bùn ngủ nhưng mình cũng cố viết xong cái thread này cho anh e thoả mái download tại MF vào bất cứ thời (gian) điểm nào trong ngày !

Hướng dẫn sử dụng:

Không còn gì đơn giản hơn ... down nó về ... Extract >>> chạy nó >>> Sẽ tự bật IE của chúng ta lên ( bác nào chưa cài IE thì mau cài vào nhé vì nó chỉ work trên IE mà thôi ) ... Bây giờ các bạn copy link vào Adress của IE ... xem kết quả ra sao nhé ... :5: ...

Tested and work fine !

Chú ý 1 chút ... khi hiện lên click here to start download của MF ... các bạn chuột phải không đó rồi chọn download with IDM ... tránh những trường hợp đáng tiếc khác có thể xảy ra !

Chương trình này tự động tìm 1 số con IP ngon trên Server của nó cho các bạn nên cứ yên tâm nhé !

2 CÁCH TRỊ LỔI Processing download request Ở MF

Dạo này Mediafire hạn chế IP VN get link download chứ bất hề cấm download. Do đó chúng ta chỉ cần change IP là có thể get link được 1 cách thoải mái. mình sẽ chỉ dẫn chi tiết như sau:

- Đầu tiên bạn down chương trình này về chỉ 460KB, rất nhẹ, file .exe.
- Click vào chương trình để chạy và nó sẽ tự động bật 1 cửa sổ Internet Explorer với trang chủ của nó .
- Bạn copy link mediafire vào trang IE vừa bật lên và bạn sẽ get được link 1 cách dễ dàng.

các bạn làm theo trong hình là sẽ down được thoải mái.

Ảnh dưới đây vừa được chỉnh sửa kích cỡ. Hãy click vào đây để xem toàn bộ ảnh. Ảnh gốc có kích thước 1022x460.

Ảnh dưới đây vừa được chỉnh sửa kích cỡ. Hãy click vào đây để xem toàn bộ ảnh. Ảnh gốc có kích thước 1024x441.
Ngoài ra còn rất nhiều cách để thay đổi số IP, ví dụ như dùng proxy 201.16.244.186:3128

Nhưng theo mình thì dùng proxy good hơn, nhất là đối với ai dùng firefox lướt web hảy làm theo mình để có thể get link nhé

bước 1: vào tool -> option -> rồi theo hình mà làm

Hướng dẫn cách get link Mediafire.com
khi gặp Processing download request...
UltraSurf v9.4 - Fake IP, vượt tường lửa hiệu quả
- Dạo này Mediafire hạn chế IP VN get link download, từ 21h15 tối đến 1h00 down không được chứ bất hề cấm download. Do đó chúng ta chỉ cần change IP là có thể get link được 1 cách thoải mái. Mình sẽ chỉ dẫn chi tiết như sau:
- Đầu tiên bạn down chương trình Ultrasurf (dành cho IE) tại: Trích:

Mirro: Trích:

Lưu ý: Chương trình chỉ dùng được đối với trình duyệt Internet Explorer.
Sau khi download về bạn click Ultrasurf.exe để chạy chương trình, khi chương trình vừa chạy, bạn đợi khoảng 30s thì chương trình sẽ tự khởi động 1 cửa sổ Internet Explorer với trang chủ của nó là:

Ảnh dưới đây vừa được chỉnh sửa kích cỡ. Hãy click vào đây để xem toàn bộ ảnh. Ảnh gốc có kích thước 1333x600.
Tiếp theo bạn copy link Mediafire bỏ vào trang IE vừa mới được chương trình Ultrasurf bật lên. Lúc này bạn sẽ get được link Mediafire 1 cách dễ dàng.

Ảnh dưới đây vừa được chỉnh sửa kích cỡ. Hãy click vào đây để xem toàn bộ ảnh. Ảnh gốc có kích thước 1193x514.
các bạn cứ làm theo như trong hình là sẽ download ở Mediafire.com một cách thoải mái. Good Luck

=======================

Ultrasurf là một phần mềm dùng để fake IP và vượt tường lửa rất hiệu quả hiện nay đối với các website bất cho các IP từ VN vào hay các trang web bị các nhà cung cấp dịch vụ (ISP) từ VN cấm truy cập ...(các tay hacker cũng hay xài ?)

UltraSurf là một phần mềm miễn phí giúp bạn vượt qua sự ngăn chặn của những ISP để có thể xem được tất cả các trang web mà bạn muốn trên toàn thế giới. Chương trình sẽ tự động tìm những proxy thông qua những server của nó và giúp bạn duyệt web nhờ vào chúng. Việc tìm kiếm proxy được thực hiện ngầm và khá nhanh chóng khiến cho người dùng cảm giác như duyệt web bình thường mà bất có sự chậm trễ nào. Các proxy sẽ được lựa chọn để đảm bảo bạn luôn được sử dụng proxy tốt nhất.

UltraSurf có thể hoạt động được với tất cả trình duyệt và với tất cả chức năng mà người dùng cần thiết, như chuyện lướt web, đăng nhập và gửi bài ở diễn đàn, sử dụng email, upload và download files, xem và nghe nhạc, video, …
Chương trình trả toàn miễn phí.
mượn của các bạn
bổ sung cho đầy đủ ai biết gì thì post tiếp nha

muốn đặt pass thì Mediafire có chế độ đặt pass cho file của bạn

Darron

mẹ ơi, công phu quá, soạn xong cái này chắc cũng mất ngày trời mất, thank công sức bạn vừa bỏ ra nhé

Melvon

Nếu bài viết nào cũng chi tiết, rõ ràng rành mạch thế này thì còn gì bằng

Terrel

Mình cũng biết 1 phần rồi, có mỗi cái soft để upload file là chưa bít, thanks nhé

Rafael

EM xin lỗi nếu nói nhầm: hình như bài này lấy ở đâu hay sao ý: browser thì là FF2 thời (gian) tám hoánh, còn giao diện MF h khác nhiều rồi.

Nên ghi rõ nguồn trích dẫn.......

Edmundo

hướng dẫn các bạn download = IDM với tốc độ tùy theo đường truyền mổi người con này giờ chắc ai cũng dùng nhưng mình cũng mạo muội đưa các bạn con idm5.16 mới nhất hiện nay bản đăng ký đó

Mediafire

Mediafire là 1 host free với tiềm năng download rất chất lượng ( mình vừa từng thử rất nhiều host free như RS , MU , ifile.it , filesend , AD , mega1280 ..... ) nhưng thú thật là mình vẫn ưa chuộng mediafie hơn , load luôn nhanh , thậm chí khi có 1 đống link để lựa chọn mình vẫn chọn MF mặc dù MU or RS mình đều có account để load. Nhưng tình hình hiện nay có khá nhiều bạn ở VN load không được MF mình thật sự không biết nguyên nhân từ đâu ( 1 số ISP ở VN không hổ trợ ? , tình trạng load 99% rồi đơ , click vào download thì nó quay lại trang cũ )

Phần mềm giúp lấy tất cả link mediafire cùng 1 lúc mà không cần get từng link một

Với phần mềm này chúng ta chỉ chuyện copy toàn bộ link mediafire và add vào, phần mềm sẽ tự động bắt link qua IDM và download 1 loạt luôn kô như lúc trước khi chúng ta phải get từng link một ( rất dễ xài và nhất là tương thích với IDM )

Lưu ý phần mềm này chỉ tương thích với IDM 5.14 trở lên và máy cần có net framework 2.0 trước khi cài
phần mềm đó đây

Hiện tại Mediafire đang bị dở chứng, download đến 99% rồi dừng bất downlord được nữa. Gặp trường hợp này, mình vừa tìm hiểu , đó là do mình cũng như các bạn sử dụng IDM hay Flashget để Download.

Trích:
The applications below have been confirmed to cause problems downloading files from MediaFire:

* Internet Download Manager - Resuming multiple connections doesn't work and downloads are often corrupted when they reach 100%
Để chấm dứt hiện tượng trên thì chúng ta phải sử dụng 1 trong 2 phần mềm : Download Accelerator Plus hay GetRight để khắc phục điều này : 2 phần mềm này bạn có thể download ở dưới

Bạn download 1 file giữa chừng thì bị cúp điện hay rớt mạng…, nhưng lại no resume để load tiếp file đó được? Bài này mình sẽ chỉ dẫn các bạn resume. Mình sẽ lấy trang ifile và soft Internet download manger làm ví dụ:

2/ Bạn vào ifile bằng link file đang load và nhấn Request ticket, sau đó chữ download hiện ra bạn click chuột phải vào chữ download chọn Properties. Một cái bảng hiện ra, trong bảng này bạn copy link ở ô Address:

4/ 1 cái bảng hiện ra, bạn xoá link cũ ở thanh Address đi và copy cái link vừa lấy được ở ifile vào ô Address, sau đó ok:

Lúc này bạn vừa có thể Resume như bình thường được rồi. Cách này có thể sử dụng được ở (nhiều) đa số các host.
và cuối cùng là hết còn ai cần gì cứ hỏi cái này mình cung down ở medifire nhiều lên cung biết chút và cũng lên google search nhiều lên nếu đụng phải hàng ai xin thông cảm và chớ spam em nhé tội nghề à quên nhớ thank nha

Cace

Trích:

ongtrequyet

Mediafire

phần mềm đó đây

Trích:

sao bất ai xem hả nếu thấy hay cần gì cứ Phần mềm mình sẽ post tiếp

vietanhstyle1

Vượt qua giờ cấm vận của MediaFire 1 cách dễ dàng !
Mình biết vấn đề down tại MediaFire gần đây đổi với IP Việt vừa bị giới hạn lại về mặt thời (gian) gian ... và các bạn chắc hẳn cũng biết lí do tái sao :5: ( dân mình chuộng MF nhất đó mà ) ...
Sau đây mình sẽ đưa cho các bạn 1 phương thuốc đặc trị thằng MF trong thời (gian) điểm này:

các bạn down cái này về nhé:
Code:

Pass: Code:
__Nic__
MF nó vừa ban IP việt mình và không cho down vào giờ trong khoảng thời (gian) gian từ 9h tối đến 12h - 1h đêm ... Vậy cách giải quyết ở đây là gì ... chúng ta chỉ còn cách là chance IP đi thôi ^^! ... Nói có vẻ cũng khá đơn giản những với 1 số người thì lại hem làm được ... còn những người làm được thì cũng chưa chắc vừa tìm cho mình được 1 con IP ngon để sử dụng ... Vì thế mặc dù đang rất bùn ngủ nhưng mình cũng cố viết xong cái thread này cho anh e thoả mái download tại MF vào bất cứ thời (gian) điểm nào trong ngày !

Hướng dẫn sử dụng:

Không còn gì đơn giản hơn ... down nó về ... Extract >>> chạy nó >>> Sẽ tự bật IE của chúng ta lên ( bác nào chưa cài IE thì mau cài vào nhé vì nó chỉ work trên IE mà thôi ) ... Bây giờ các bạn copy link vào Adress của IE ... xem kết quả ra sao nhé ... :5: ...

Tested and work fine !

Chú ý 1 chút ... khi hiện lên click here to start download của MF ... các bạn chuột phải không đó rồi chọn download with IDM ... tránh những trường hợp đáng tiếc khác có thể xảy ra !

Chương trình này tự động tìm 1 số con IP ngon trên Server của nó cho các bạn nên cứ yên tâm nhé !

2 CÁCH TRỊ LỔI Processing download request Ở MF

Dạo này Mediafire hạn chế IP VN get link download chứ bất hề cấm download. Do đó chúng ta chỉ cần change IP là có thể get link được 1 cách thoải mái. mình sẽ chỉ dẫn chi tiết như sau:

- Đầu tiên bạn down chương trình này về chỉ 460KB, rất nhẹ, file .exe.
- Click vào chương trình để chạy và nó sẽ tự động bật 1 cửa sổ Internet Explorer với trang chủ của nó .
- Bạn copy link mediafire vào trang IE vừa bật lên và bạn sẽ get được link 1 cách dễ dàng.

các bạn làm theo trong hình là sẽ down được thoải mái.

Ảnh dưới đây vừa được chỉnh sửa kích cỡ. Hãy click vào đây để xem toàn bộ ảnh. Ảnh gốc có kích thước 1022x460.

Ảnh dưới đây vừa được chỉnh sửa kích cỡ. Hãy click vào đây để xem toàn bộ ảnh. Ảnh gốc có kích thước 1024x441.
Ngoài ra còn rất nhiều cách để thay đổi số IP, ví dụ như dùng proxy 201.16.244.186:3128

Nhưng theo mình thì dùng proxy good hơn, nhất là đối với ai dùng firefox lướt web hảy làm theo mình để có thể get link nhé

bước 1: vào tool -> option -> rồi theo hình mà làm

Hướng dẫn cách get link Mediafire.com
khi gặp Processing download request...
UltraSurf v9.4 - Fake IP, vượt tường lửa hiệu quả
- Dạo này Mediafire hạn chế IP VN get link download, từ 21h15 tối đến 1h00 down không được chứ bất hề cấm download. Do đó chúng ta chỉ cần change IP là có thể get link được 1 cách thoải mái. Mình sẽ chỉ dẫn chi tiết như sau:
- Đầu tiên bạn down chương trình Ultrasurf (dành cho IE) tại: Trích:

Mirro: Trích:

Lưu ý: Chương trình chỉ dùng được đối với trình duyệt Internet Explorer.
Sau khi download về bạn click Ultrasurf.exe để chạy chương trình, khi chương trình vừa chạy, bạn đợi khoảng 30s thì chương trình sẽ tự khởi động 1 cửa sổ Internet Explorer với trang chủ của nó là:

Ảnh dưới đây vừa được chỉnh sửa kích cỡ. Hãy click vào đây để xem toàn bộ ảnh. Ảnh gốc có kích thước 1333x600.
Tiếp theo bạn copy link Mediafire bỏ vào trang IE vừa mới được chương trình Ultrasurf bật lên. Lúc này bạn sẽ get được link Mediafire 1 cách dễ dàng.

Ảnh dưới đây vừa được chỉnh sửa kích cỡ. Hãy click vào đây để xem toàn bộ ảnh. Ảnh gốc có kích thước 1193x514.
các bạn cứ làm theo như trong hình là sẽ download ở Mediafire.com một cách thoải mái. Good Luck

=======================

Ultrasurf là một phần mềm dùng để fake IP và vượt tường lửa rất hiệu quả hiện nay đối với các website bất cho các IP từ VN vào hay các trang web bị các nhà cung cấp dịch vụ (ISP) từ VN cấm truy cập ...(các tay hacker cũng hay xài ?)

UltraSurf là một phần mềm miễn phí giúp bạn vượt qua sự ngăn chặn của những ISP để có thể xem được tất cả các trang web mà bạn muốn trên toàn thế giới. Chương trình sẽ tự động tìm những proxy thông qua những server của nó và giúp bạn duyệt web nhờ vào chúng. Việc tìm kiếm proxy được thực hiện ngầm và khá nhanh chóng khiến cho người dùng cảm giác như duyệt web bình thường mà bất có sự chậm trễ nào. Các proxy sẽ được lựa chọn để đảm bảo bạn luôn được sử dụng proxy tốt nhất.

UltraSurf có thể hoạt động được với tất cả trình duyệt và với tất cả chức năng mà người dùng cần thiết, như chuyện lướt web, đăng nhập và gửi bài ở diễn đàn, sử dụng email, upload và download files, xem và nghe nhạc, video, …
Chương trình trả toàn miễn phí.
mượn của các bạn
bổ sung cho đầy đủ ai biết gì thì post tiếp nha

shin_yal

Bài viết của bạn hay lắm đó, post tiếp bạn nhé.

Mặc dù mình chưa có time để download các công cụ của bạn nhưng Thank sự sẻ chia và đóng lũy của bạn cho diễn đàn và cho tất cả người.

Chúc bạn cuối tuần vui vẻ!

thanhynhan

Tìm kiếm trên MediaFire
Tuy bất đồ sộ như RapidShare nhưng MediaFire luôn làm ra (tạo) sự tin tưởng nơi người dùng bởi chất lượng link download tốt lại bất hề bị hạn chế. Bởi vậy, tìm kiếm trên MediaFire là một nhu cầu khá thiết thực. Bài viết sau giới thiệu một số cách tìm kiếm dữ liệu trên trang web này.

1.Tìm kiếm trực tiếp:
Một số trang web sau cho ra kết quả là link download trực tiếp tại MediaFire:

Code:

Hai trang đầu hỗ trợ tìm kiếm trên nhiều website, bạn chọn mediafire.com trong menu rồi hãy tìm kiếm.

Cách tìm này nhanh, chính xác nhưng bạn khó tìm được file lớn như một bộ phim vì nó thường bị cắt ra làm nhiều phần, trang web thường bất tìm được hết các phần này. Chủ yếu dùng tìm các file nhỏ như soft, mp3,..

2.Tìm kiếm thông qua Google:
Dựa trên sức mạnh của Google, các trang web sau cho ta nhiều kết quả, chính xác nhưng đôi khi hơi rối vì Google cho kết quả đến nhiều trang khác nhau, bạn phải vào từng trang rồi tìm xem link MediaFire đang “trốn” ở đâu. Bạn nên dùng thêm các mẹo tìm trên Google như cho từ cần tìm vào trong ngoặc kép,... để thêm độ chính xác. Dùng mấy trang này tìm phim hay CD nhạc,.. thì rất là tuyệt!

Code:
: tại đây, bạn có thể xem khá nhiều cú pháp tìm kiếm bằng Google trên MediaFire.

Burkhart

có nhiều người giờ up qua mediafire.com nên muốn tìm kiếm nhanh các bạn thử dùng các web này nhé"
1.Tìm kiếm trực tiếp:

2 trang đầu hỗ trợ tìm kiếm trên nhiều website, bạn chọn mediafire.com trong menu rồi hãy tìm kiếm.

Cách tìm này nhanh, chính xác nhưng bạn khó tìm được file lớn như một bộ phim vì nó thường bị cắt ra làm nhiều phần, trang web thường bất tìm được hết các phần này. Chủ yếu dùng tìm các file nhỏ như soft, mp3,..
2.Tìm kiếm thông qua Google:

Dựa trên sức mạnh của Google, các trang web sau cho ta nhiều kết quả, chính xác nhưng đôi khi hơi rối vì Google cho kết quả đến nhiều trang khác nhau, bạn phải vào từng trang rồi tìm xem link MediaFire đang “trốn” ở đâu. Bạn nên dùng thêm các mẹo tìm trên Google như cho từ cần tìm vào trong ngoặc kép,... để thêm độ chính xác. Dùng mấy trang này tìm phim hay CD nhạc,.. thì rất là tuyệt!

mediafire.com
: tại đây, bạn có thể xem khá nhiều
cú pháp tìm kiếm bằng Google trên MediaFire.

rockfan_u2

Click vào "download" thì nó quay lại từ đầu
Rất nhiều bạn ở i4vn mình gặp trường hợp này ( mình cũng từng bị rất nhiều lần ) và complain với mình là mình đưa host đểu , nhưng xin thưa rằng mình host lên MF chưa bao giờ mình del hết vậy nên đây là cách khắc phụ ...

Nên nhớ rằng tất cả các host đều lưu lại IP của bạn và trình duyệt của bạn thì lưu lại cookies của web mà bạn vừa duyệt ( kỹ thuật lằng nhằng mình không bàn tới , chỉ nói giải pháp thôi há ). Rất đơn giản khi gặp trường hợp này , nếu bạn click vào chữ " download" ở MF mà nó quay lại từ đầu thì đừng cố nữa , sẽ không có kết quả đâu ( gượng ép đâu có hạnh phúc , hè hè ). Cách tốt nhất là bạn dùng 1 trình duyệt khác ( thật ra có thể sử lý được trong phần option của mỗi trình duyệt nhưng lằng nhằng, xài cách dễ hơn thoai ) , ví dụ như bạn đang xài IE thì vẫn link đó copy sang firefox và ngược lại là bảo đảm ngon lành

quaydau_labo

đầu trang mình có giới thiệu qua về phần mềm dưới nhưng chỉ nói qua giờ sẽ chỉ dẫn mọi người
Download list Mediafire link 7.0 - Tự động download từ Mediafire
Mediafire là dịch vụ lưu trữ file trực tuyến hàng đầu thế giớ̀i hiện nay về mọi mặt : tốc độ cao, dung lượng lưu trữ bất giới hạn , Bandwith tính bằng terabytes và luôn thoải mái cho chuyện download. Mỗi khi bạn tải file nào đó ở Mediafire, bạn cần phải chờ đợi vài giây (với mạng tốt) hoặc vài phút (nếu trang có nhiều quảng cáo, tải về lâu) để xuất hiện dòng chữ Click to download.

Bài viết này giới thiệu một công cụ giúp bạn lấy link tại Mediafire và tự động chuyển ngay cho phần mềm download tốc độ cao Internet Download Manager. Bạn chỉ cần add link vào phần mềm "Download list MediaFire link" và đi uống một tách trà. Quay lại là file vừa được tải xong.

Do nhu cầu sử dụng Mediafire rất nhiều nên một tác giả người Việt Nam đã viết ra công cụ "Download list MediaFire link" với mong muốn giúp người dùng thoải mái hơn khi download tại Mediafire. Sau khi tải về bạn hãy kích hoạt thẳng chương trình mà bất cần cài đặt.

Trước hết, bạn cần phải thiết lập cho IDM như sau : Vào IDM, chọn menu Download -> Options ->Downloads

Giải thích chức năng:Đây là chương trình giúp chuyện download nhiều file trên mediafire trở nên nhẹ nhàng hơn thực chất bạn bất nên phải copy từng link vào trình duyệt rồi chờ hiện ra link trực tiếp, sau đó phải chuyển link trực tiếp sang chương trình hỗ trợ download (IDM).
Download folder: là đường dẫn mong muốn để IDM tải vào thư mục này.
IDM path: là đường dẫn của file thực thi IDM.
Number download: số file được download cùng thời.
Password if in need : để phục vụ cho link bị khóa password.(nếu link có pass sẽ tự kích hoạt chức năng này)
Shutdown after finish: tắt máy sau khi vừa download xong.(Có đếm ngược 30 giây)

Hide to Tray: ẩn xuống Tray bên phải góc dưới.Nếu click vào lại hiện lại bình thường.

Cách dùng:
Nếu là link dạng như hình vẽ:

hay dạng link ẩn:

Vào chương trình click chuột phải vào chỗ màu xám chọn Add link

Kết quả như sau :

Sau đó nhấn nút Start và chờ đến khi chương trình download xong.

Đối với link dạng folder

Vào chương trình click chuột phải vào chỗ màu xám chọn Check Link

Và chờ khoảng 15 giây sẽ hiện ra toàn bộ link như hình sau:

Nhấn OK thì các link trên sẽ vào chương trình chính.
Sau đó ta nhấn nút Start, tương tự trường hợp 1.

Reset Link và Delete Link: áp dụng cho link bạn bôi màu xanh (có thể chọn nhiều link cùng lúc)

Lưu ý: Để sử dụng được phần mềm này là bạn cần cài đặt Net FrameWork 2.0 trở lên. Chúc các bạn thành công!

Các chủ đề có liên quan khác