anh_khanh

Chào các bạn.

thể theo nguyện vọng 1 số đông các bạn tìm và yêu cầu trong các topic về file Hiren's.10.6.ima

Mình Rebuild , rút gọn bản Hiren's 10.6 về dạng cần thiết , dễ boot hơn (với định dạng .ima) là 1 dạng file Ảnh ( Image disk) file Hiren's.10.6.ima này có ưu điểm gọn nhẹ, boot rất nhanh, và đảm bảo rằng ngay cả các máy tính bình thường không boot với Hiren's CD được (báo lỗi HBCD not found) thì vẫn boot bình thường với file Hiren's.10.6.ima này .

do vấn đề bản quyền phần mềm mà các phiên bản Hiren's gần đây đã bị lược bớt nhiều tiện ích mà mọi người cùng các KTV về máy tính rất hay sử dụng,chính vì vậy bản Hiren's BootCD “đời cũ” như Hiren's 10.6 rất được nhiều người tin dùng bởi nó là bản Hiren's gốc cuối cùng có đầy đủ những ứng dụng Cứu Hộ mạnh mẽ và hữu ích.Bản 10.6 cũng là bản cuối cùng Hiren's để lại các công cụ không miễn phí thông dụng. Ngoài ra, nó sử dụng DOS thực nên boot nhanh, nhỏ gọn. Nó được coi là một tuỳ chọn rất nên dùng, vì chỉ vài chục MB đã có full Hiren's.

Mình Rebuild thành 2 bản giống nhau nhưng có giao diện về mầu sắc khác nhau rất ưa nhìn,

với dung lượng chỉ 48MB rất dễ dàng để các bạn tùy biến trong các menu Boot

+ tên file : Hiren's.10.6.ima
+ Size: 48MB
+ Link Download bản1:Hiren10.6(xanh Lá)

Mirror

+ Link Download bản 2:Hiren10.6(xanh ngọc)

Mirror

+ Pass:tuyen_nguyendinh

Code Boot (add vào file menu.lst )

title Start Hiren' 10.6 Image disk - Direct

map /Hiren10.6.ima (fd0)

map --hook

chainloader (fd0)+1

rootnoverify (fd0)

title Start Hiren' 10.6 Image disk - RAM

map --mem /Hiren10.6.ima (fd0)

map --hook

chainloader (fd0)+1

rootnoverify (fd0)

Ảnh chụp Màn Hình

xem thêm ảnh trong này

Tặng thêm các bạn 1 bản Hiren's 15.1.IMA với menu gọn nhẹ full chức năng & rất dễ dùng .Là phiên bản Hiren's mới nhất tất nhiên là vẫn đảm bảo gọn nhẹ, boot rất nhanh và rất mượt, các tiện ích chạy trên nền Dos được mình tích hợp rất phong phú

riêng về phần mềm của hãng Acronis media được mình tích hợp song song cả phiên bản mới và cũ

cụ thể

trong menu Partition Tools Acronis Disk Director Suite 10.0.2160 & Acronis Disk Director 11 Home Build 11.0.2343

trong menu Backup ToolsAcronis True Image Enterprise Server 8.1.945 & Acronis True Image Home 2012 15.0.6154

+ tên file : Hiren's.15.1.ima
+ Size: 162MB
+ Link Download :

Ảnh chụp Màn Hình

Hướng Dẫn cách Boot từ USB & HDD

các bạn tải file đính kèm 1click to USB & HDD về máy xả nén rồi chạy file 1click to USB & HDD.exe và làm theo hướng dẫn của tool 1click. khi các bạn chạy, nó sẽ tạo MBR cho USB &HDD có khả năng boot và copy sẵn 3 file: MENU.lst ; MENU.vnz ; grldr. các bạn muốn thêm tiện ích chỉ cần copy tiện ích đó vào USB căn cứ theo file Menu.lst có sẵn code , các bạn copy file Hiren's 10.6.IMA này vào thư mục gốc của ổ cứng C nếu boot từ HDD còn với usb các bạn cũng copy file Hiren's 10.6.IMA vào thư mục gốc của usb. các bạn muốn tích hợp thêm tiện ích vào menuboot thì đối với HDD các bạn làm hiện hết file ẩn(kể cả file hệ thống) rồi mở file menu.lst bằng noterpad xem nội dung code trong file menu.lst để copy các file iso hay ima tương ứng(làm tượng tự với usb)

nếu các bạn đã có sẵn menu boot thì chỉ cần mở file menu.lst trong usb hay hdd bằng noterpad rồi thêm code như sau

title Start Hiren' 10.6 Image disk - Direct

map /Hiren10.6.ima (fd0)

map --hook

chainloader (fd0)+1

rootnoverify (fd0)

title Start Hiren' 10.6 Image disk - RAM

map --mem /Hiren10.6.ima (fd0)

map --hook

chainloader (fd0)+1

rootnoverify (fd0)

Tags: bootima

irvine00_54

Bạn không nói rõ trong bản này tích hợp những gì hả ban? Như thế moi ng sẽ biết rõ hơn là trong đó có phần mềm họ cần hay không.

phong_phieu

Bạn không nói rõ trong bản này tích hợp những gì hả ban? Như thế moi ng sẽ biết rõ hơn là trong đó có phần mềm họ cần hay không. tất cả là các tiện ích trong dos của hiren, 100 % là gốc đều hiển thị qua ảnh chụp màn hình bên dưới rồi bạn. với định dạn file ảnh (IMA) đảm bảo các bạn boot cực nhanh,và nhẹ,nhưng sức mạnh nó đem lạ cho chúng ta lại rất lớn, cần gì giới thiệu nhiều đâu bạn vì nói đến bản hiren 10.6 là mọi người đều nghĩ ngay tới 1 bản hiren đầy đủ nguyên gốc nhất

Đã thank .Bạn cho mình hỏi thêm chút về cái này nhé .

1. Cái này có khác gì so với bản hiren.iso hay chỉ khác về cái đuôi thôi .Có hạn chế nào không ?

2. Mình đang xài USB Boot 1 Click của LK bên BKAV vậy chỉ cần giải nén vào USB là có thể xài đúng không ?

3. Cái này hơi ngoài lề , sao khi mình boot từ usb và cho chạy hiren boot thì nó load rất chậm . Khoảng 8MB/30S . Có cách nào boot thẳng vào như dùng grup4dos để tạo boot không ?

Thank bạn rất nhiều . Hiện cũng đang tải bản hiren rebuild của bạn về xài đây . Ngon

Mình đã test , do không có máy ảo nên không có hình .boot cực nhanh chỉ có điều khi chạy tất cả các chương trình đều xảy ra lỗi .

QC-CD ROM load failed và kéo theo hàng loạt lỗi khác . không THỂ XÀI ĐƯỢC BẤT CỨ CÁI NÀO . Chỉ có thể vào được mini xp .

Đây là thử nghiệm của mình mong chủ topic test lại .

quynhnga_cp

thank vì đã dc MF block chúc bác may mắn lần sau nhớ đổi cái đuôi để tránh bị MF giết

heocon_lovelove

thank vì đã dc MF block chúc bác may mắn lần sau nhớ đổi cái đuôi để tránh bị MF giết bạn không đọc kỹ mình đã hướng dẫn ở trên để khi down không bị block

để Download được các bạn nhớ copy link Download rồi dán lên cửa sổ trình duyệt web nhé

bác chủ thớt có thể giới thiệu hướng dẫn thêm cho anh em sài được không ví dụ như h dow về rồi mình bung ra đĩa sài hay là sao bởi vì cái đuôi này lạ quá chưa biết cách dùng mong chủ thớt giải đáp

johnnguyen2512

nhưng sử dụng nó như thế nào đây có phải ghi ra đĩa giống nhưng đĩa boot bình thường không

Markus

code boot 11.5 là gì bạn, bạn hướng dẫn kĩ được không mình không biết sử dụng ima kiểu j

bác chủ thớt có thể giới thiệu hướng dẫn thêm cho anh em sài được không ví dụ như h dow về rồi mình bung ra đĩa sài hay là sao bởi vì cái đuôi này lạ quá chưa biết cách dùng mong chủ thớt giải đáp có hướng dẫn cuối bài viết đó bạn à. sử dụng cho usb hay HDD thông qua file 1click còn muốn burn đĩa thì phải kết hợp làm multiboot chứ không burn riêng được vì là định dạng ima mà

thankclassic

Chủ topic lơ mình luôn à . bạn sử dụng boot từ usb hay hdd ? . ngoài 2 thứ đó ra thì không burn riêng ra cd được đâu nhé. mình vẫn test thấy rất ổn không lỗi. bạn xem lại nhé đã có hướng dẫn chi tiết tạo boot co USB & HDD trên bài viết giới thiệu

Mình boot từ USB , đã boot vô được file hiren 10.6.ima của bạn nhưng khi sử dụng TẤT CẢ ĐỀU BÁO LỖI . Chắc cái này không hỗ trợ chuẩn AHCI nên vậy . Dù sao cũng thank bạn . Chuyển qua xài hiren 15.1 Rebuild của DLC vậy .

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Rebuild Hiren s Cực Kỳ Dễ - Tự Tạo Các Bản Cứu Hộ Máy Tính Chuyên Nghiệp Theo Phong Cách Cá Nhân Thủ thuật tin học 14
M Mini Windows 8 (Win8PE) chuyên dùng để cứu hộ máy tính, giải trí, lướt web. Giới thiệu phần mềm hay theo yêu cầu 44
G [HOT] Siêu Mini Win7 1 click - Cứu hộ Online Wifi từ USB, ổ cứng chuyên nghiệp! Thủ thuật tin học 3
D Các nhân tố ảnh hưởng đến giá bán căn hộ chung cư cao cấp - Nghiên cứu trên địa bàn Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
D Lựa chọn căn hộ chung cư khu vực đô thị - Nghiên cứu trên địa bàn Thành phố Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu ứng dụng mô hình quadrotor trong giám sát và cứu hộ Khoa học kỹ thuật 0
D Nghiên cứu vai trò của phụ nữ nông thôn trong phát triển kinh tế hộ gia đình trên địa bàn huyện Đại Văn hóa, Xã hội 0
D nghiên cứu sinh kế của các hộ nông dân vùng dưới Ðập thủy Ðiện ở huyện feuang, tỉnh vientiane, cộng Nông Lâm Thủy sản 0
D nghiên cứu nhu cầu bảo hiểm nông nghiệp cho cây lúa của các hộ nông dân tại huyện thanh miện, tỉnh h Nông Lâm Thủy sản 0
D Nghiên cứu thực trạng và giải pháp phát triển kinh tế hộ nông dân tại huyện Bình Gia, tỉnh Lạng Sơn Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác